Status
Không mở trả lời sau này.
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
Báo cáo các bác, em thành viên mới bon chen vào lĩnh vực này (do công việc nên buộc phải biết), theo em nhận thấy thì tình hình BDS hìện nay đang đi vào ngỏ cụt bế tắt toàn cục. Một số đại gia nhà đất hiên nay tuyên bố nghỉ khoẻ một số dự án nhằm tránh lổ lã do giá vật tư tăng, sản phẩm ít người tiêu thụ, nên đóng cửa dự án nhằm chờ tình hình chung của thế giới.

Hiện nay một số dự án có giá thành bán căn hộ còn cao hơn giá lướt sóng trên sàn do đó bác nào mà nói được mua chính gốc từ CDT thì nên xem lại vì có thể sẽ cao hơn trên sàn từ 0.5 đến 2 chai là bình thường, nói chung là cân nhắc kỹ. Nhưng nếu dư dã thì đây chính là thời điểm để đầu cơ tốt nhất, một vài dự án vẫn đang triển khai để kịp tiến độ giao nhà (do đã nhận xiềng buộc phải làm để giao), em biết có một dự án ở thủ đức đã xong phần móng lên phần trệt luôn rồi mà CDT mới bắt đầu tung sản phẩm ra bán đợt một thăm dò, nhưng mà chắc cũng tèo vì có ai lướt đâu mà bán. Nhưng qua đó cũng chúng tỏ được thèng này cũng có máu nên bây giờ còn xây chưa chết.

Theo em vơi tình hình này thì phải tới quý này năm sau mới nhúc nhít thị trường BDS, kính mong các chiên da BDS của OS đánh giá tình hình xem như thế nào cho ACE OS mở rộng tầm nhìn mà chuẩn bị xiền, của để lướt trong tâm bảo (chuẩn bị bảo bùng nổ khi ra ngoài tâm bão chứ trong tâm bão thì nó im re).

Bác nào cao kiến cho em xin chút thông tin để chuẩn bị tinh thần sang năm cày sâu cuốc kĩ kiếm tí thóc lúa về sắm oto tham gia offline với OS nữa chứ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.171
113
www.phindeli.com
sushi3t nói:
.... vơi tình hình này thì phải tới quý này năm sau mới nhúc nhít thị trường BDS, ...

Câu này năm ngoái em cũng nghe người ta nói nhiều lần:D

sushi3t nói:
... Nhưng nếu dư dã thì đây chính là thời điểm để đầu cơ tốt nhất, một vài dự án vẫn đang triển khai để kịp tiến độ giao nhà ...
Câu này cũng thế :D

Quan điểm của em: thời điểm này "chống chỉ định các thể loại đầu cơ BĐS" cho đến khi có con sóng thần tiếp theo :)

Last edited by a moderator:
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
He he bác tuando nhanh thật, riêng chủ quan của em thì vẫn nên mua găm hàng lúc này vì cung nhiều hơn cầu nên giá sẽ rẻ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.171
113
www.phindeli.com
sushi3t nói:
He he bác tuando nhanh thật, riêng chủ quan của em thì vẫn nên mua găm hàng lúc này vì cung nhiều hơn cầu nên giá sẽ rẻ.

Nếu có nhu cầu ở, hoặc ở vị trí cho thuê được thì cũng là 1 lựa chọn tạm ổn. Tuy nhiên nếu xui xẻo gặp ông CĐT tuy có giao nhà, nhưng chất lượng nhà thì kém, quản lý thì tồi, phí thì cao thì cũng chết dở. An toàn nhất vẫn là mua chỗ nào đã giao nhà rồi.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Ý Bác Su xì nói Ling trung hay Phát Tài ???
dc
Linh trung <11,5 , Phát Tài < 10.8 múc đc đấy .

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
sushi3t nói:
.... Nhưng nếu dư dã thì đây chính là thời điểm để đầu cơ tốt nhất, một vài dự án vẫn đang triển khai để kịp tiến độ giao nhà (do đã nhận xiềng buộc phải làm để giao), em biết có một dự án ở thủ đức đã xong phần móng lên phần trệt luôn rồi mà CDT mới bắt đầu tung sản phẩm ra bán đợt một thăm dò, nhưng mà chắc cũng tèo vì có ai lướt đâu mà bán. Nhưng qua đó cũng chúng tỏ được thèng này cũng có máu nên bây giờ còn xây chưa chết.
...
Hì, có nhà để ở mà còn vật lên vật xuống nè:
http://dantri.com.vn/c25/s76-425141/tphcm-cu-dan-ehome-1-to-chu-dau-tu.htm
Em kết chỉ định của bác tuando thôi, lúc này nhiều người vã quá, có bác đọc cái tin trên link xong phán 1 câu "Có nhà để ở còn may, nhiều chú trốn luôn chả làm thì lấy quái gì giao" (hình như điển hình la Hiệp Tân em đã được confirm) ...

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
Theo sinh viên em nhận định thì hiện giờ không nên găm hàng chung cư. Nhà mặt đất, vị trí tiềm năng, giá phù hợp. Và nếu không đúng thì cứ theo bác Tuando mà làm! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/3/11
409
22
18
tuando nói:
sushi3t nói:
.... vơi tình hình này thì phải tới quý này năm sau mới nhúc nhít thị trường BDS, ...

Câu này năm ngoái em cũng nghe người ta nói nhiều lần:D

Đúng là khi suy thoái thường nghe câu này nhưng em cũng gia cát dự là cuối năm sau TT sẽ bắt đầu nhúc nhíc hay chém gió tí là tầm này sang năm bắt đáy dc rồi :D

Quan điểm của em: thời điểm này "chống chỉ định các thể loại đầu cơ BĐS" cho đến khi có con sóng thần tiếp theo :)

Bác Tuấn dự bao giờ có sóng thần đây :) Hình như thị trường BDS cũng hay theo kế hoạch 5 năm thì phải ;)

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
sushi3t nói:
<span style=""background-color: #ffffff;"">[style="color: #ff0000;"]Theo em vơi tình hình này thì phải tới quý này năm sau mới nhúc nhít thị trường BDS</span>, [/style]kính mong các chiên da BDS của OS đánh giá tình hình xem như thế nào cho ACE OS mở rộng tầm nhìn mà chuẩn bị xiền, của để lướt trong tâm bảo (<span style=""background-color: #ffffff;"">chuẩn</span> bị bảo bùng nổ khi ra ngoài tâm bão chứ trong tâm bão thì nó im re).

Bác nào cao kiến cho em xin chút thông tin để chuẩn bị tinh thần sang năm cày sâu cuốc kĩ kiếm tí thóc lúa về sắm oto tham gia offline với OS nữa chứ.
EM thì thấy để có một đợt bão nữa cho anh em đang ôm hàng 1 lời 1, 1 lời 2 như hồi xưa chắc phải đợi tới quí 3 năm...chả biết bao giờ. Cách đây 1-2 năm, toàn thị trường lên cơn sốt, mua nhà căn hộ trên giấy phải đi xếp hàng bắt thăm. THậm chí cái thăm đem ra bán được 20 triệu...[>:p] là bởi vì hồi đó dân chúng mới trúng cổ phiếu cũng nhiều. Toàn thị trường chả biết ở đâu bà con nội ngoại đi bán nhà, gom hết thóc lúa rồi mua mấy cái cổ phiếu cho 1 số nhà đầu tư tay ngang. Rồi sang qua, sang lại, xào chẻ thế là lời 1 tỉ, 2 tỉ... Lúc đó bỗng dưng sinh ra một nhóm người có quá trời tiền mà chả biết làm gì. Thế là đổ vào địa ốc.
Thêm cái nữa hồi đó căn hộ chưa nhiều. Năm 2007, 2008 em nhớ là cả thành phố chỉ mới có vài ba cái căn hộ cao cấp giá cao ngất. Lúc đó có CDT nào hăm he ra căn hộ với giá gốc nhìn có vẻ rẻ rẻ là anh em chịu không nỗi. Sống chết phải chen mua bằng được.
Còn hiện nay ??? Căn hộ phải nói là nhiều như lá mít. Sắp tới bên nam sài gòn sẽ có 12000 căn hộ cho tái định cư nữa thì phải nói là bội thực. Do đó bác nào giờ có ý định mua căn hộ rồi mong quí 3 năm gì đó nó bão thì theo em, theo em thôi nha...tới thời điểm đó hòa vốn và có nhà đúng hạn là giỏi rồi.
Đất nền ? Hiện giờ chỉ mong tìm được cái dự án thật tốt mà trong đó có nhà đầu tư bỗng nhiên kẹt tiền, bán rẻ hơn thị trường 1,2 tr 1m2. Bác nào nhanh nhảu mua vô lô đó thì có thể gọi là có lời. Chứ còn mua giá đúng thị trường thì em chả thấy lời đâu cả. Có kẹt tiền muốn ra lại thì khó khăn, rồi còn trừ thuế má, các chi phí liên quan chuyển nhượng...:cool: --> hết lời. Tuy nhiên, nếu vị trí nền tốt, các bác bỏ vô thì sẽ bảo toàn được tiền của mình. Tiền sẽ không bị mất giá. Và đây là mục đích chính mà em nghĩ là các bác đang quan tâm.

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Trung ương vừa họp và quyết định sẽ tái cấu trúc nền kinh tế trong vòng từ nay đến 5 năm nữa :D

Đúng là thịt bò tái thì ngon nhưng nền kinh tế chừng nào vẫn còn "tái" thì chưa ngon được. Phải thật chín mới xơi được :D

Để lúc nào rảnh, em ngồi tổng hợp cho các cụ "phương án" đánh trong 5 năm tới :D

Status
Không mở trả lời sau này.