Kinh khủng khiếp !
Khởi hành lúc 8h30 từ Nha Trang.
Đoạn Nha Trang - Phan Thiết : lưu thông bình thường dù rằng đường hơi đông.
Nhưng vừa qua khỏi Phan Thiết, cách trạm thu phí Sông Phan chừng 2km thì xe dồn thành 3 hàng chiều về SG. Lúc đầu tưởng tai nạn. Khi vật vã lên đến nơi thì hóa ra mấy bố thu phí chỉ có 2 barie cho mỗi chiều xe. Trong khi chiều về SG đông kinh khủng. Thắt cổ chai này làm cho xe dồn một đống. Lúc mình đi qua, nhìn em xé vé mình cười đểu "chắc 30 phút nữa em phải xả trạm đó" (không biết sau đó có xả hay không thì không biết !!!)
Bắt đầu tư đây, đường về Sài Gòn vô cùng khó khăn. Cứ mỗi khi có đèn xanh đèn đỏ trên QL1 thì xe phải dồn cả km. Lúc đầu mình chạy đúng hàng, nhưng hàng đúng luật thì không nhích được. Mấy chú vượt phải làm thành một lane thì cứ lên đều đều. Đến nước này thì chả còn luật gì nữa. Lách vào trong xông lên, thế mới ăn gian được một chút.
Về đến Hố Nai ngh VOV thấy báo dồn xe nghiêm trọng từ ngã 3 Vũng Tàu nên mình quyết định rẽ vào đi QL1K. Bà cả đề nghị ghé 5Ri đánh chén. Ai dè, đi tắt nhanh được chút thì lại phải đợi gần 2 tiếng đồng hồ đợi đồ ăn vì hôm nay ở 5Ri quá đông.
Về đến Quận 1 lúc 9h30.
Cả nhà mệt nhoài.
Các bác nào mai xuất hành từ Nha Trang thì tham khảo tình hình hôm nay của mình để xác định thời gian và lộ trình đi hợp lý nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Re:Tình hình giao thông đoàn Nhatrang-Saigon ngày mùng 7.

hhihihi... sáng nay em có PM cho bác mà không thấy hồi âm. Em xuất fát từ dinh Bảo Đại lúc 10h30', có mặt ở nhà lúc gần 21h theo lộ trình sân bay Cam Ranh, QL1, TL769 (ngã tư Dầu Giây rẽ trái), ra Long Thành QL51 về ngã 3 Vũng Tàu; rẽ phải vô khu ĐHQG ở ngã ba 621 để né Suối Tiên, ra lại XLHN (lúc khoảng 20h đường rất trống), thẳng tiến trường đua PT! :)
Các bác nào biết HL10 thì nên rẽ trái ở đó (hướng NT-SG).
Lách vô đường song hành đoạn đèn đỏ ngã 3 Ông Đồn cũng tiết kiệm được chút chút xăng dầu và sức lực :D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

He !!!! em may quá khởi hành từ Nha Trang sớm lúc 4h30 dẫn một bầy 5 chiếc cả xe xịn và xe cùi bắp (ỉn.vit .atit 1.8 ) của mấy mem OS đi cùng và nhập trên đường xuyên 1/2 việt về, đến Phan Thiết lúc 7h30 ăn sáng cafe một tiếng rùi đạp về Sai gòn .12h 15 về nhà .Lúc sáng đoạn Long Khánh -SG tuy có đông nhưng ko đến nỗi bị kẹt đỡ khổ . Sáng nay có gặp và vượt qua một bác Civit nào đó có logo nhưng ko thấy mở bộ đàm nên chịu ko hỏi thăm được .

Hạng F
21/3/12
5.005
629
113

Hình như em có gặp xe bác Daothoat ở gần quán nem gì đó tối mùng 6, biển 5859 cuối. Lần Noel thì em đi xe đạp, gặp bác dắt đoàn lên đèo Prenn.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

Sáng nay em xuất phát tại Nha Trang lúc 10h, ngang qua Cà Ná tháy anh em OS chiếm hết quán xá nên em đạp về Phan Thiết lúc 15h45, dạo chơi ghé ăn lẩu cá và mì Quảng xong 18h00 em tiếp tục xuất phát về SG, tất cả ok kg kẹt, tắc điểm nào cả. Về ngang Trảng Bom gần vào Biên Hoà em thấy các bác police báo bắt các xe vượt phải, hú hồn em cũng manh nha mấy lần nhưng biết khu vực này kẹt truyền thống như vậy rồi nên cứ túc tắc cũng ra. Về đến Q7 là 22h30.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Em ăn tối và rời khỏi Nha trang lúc 19h30, về đến Tân Bình 2h50. Ban đêm không có kẹt, chạy đã thiệt...Định ngủ lại Nha Trang 1 đêm nữa, giờ thấy mình sáng suốt thiệt.hic hic

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mấy thằng phí này dở ẹt...gọi điện kiu xxx ra phạt ...tha hồ mà thu. Làm ăn như kẹt thì kẹt, đừng hỏi sao kẹt. Bờm.

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG

hunguyen123 nói:
Em ăn tối và rời khỏi Nha trang lúc 19h30, về đến Tân Bình 2h50. Ban đêm không có kẹt, chạy đã thiệt...Định ngủ lại Nha Trang 1 đêm nữa, giờ thấy mình sáng suốt thiệt.hic hic
Em và bác này nghỉ đêm tại dinh BĐại nè. Zìa nhà bình an há anh 2? :D

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57

Mình cũng về SG ngày mùng 7 ÂL. Khoảng 2pm cũng dính trạm thu phí Sông Phan, có tai nạn xe đấu đầu đã kéo vào lề. Hoảng quá không dám về 1A mà rẽ vào La Gi đi đường biển. Đến phà Cát Lái dính gần 2 tiếng, cũng về đến được Q.7 lúc 8:30pm. Kết thúc chặng SG - Huế - SG dịp tết an toàn, chỉ mất 5 xị cho XXX Phú Yên tại chân đèo Cả lỗi tốc độ 57/50 (các bạn tài xế nói mình bị XXX lừa vì nếu bị thật thì 5 xị ít quá, chẳng biết sao, lần đầu đi xa, chung cho nó lành). Chúc OSers năm mới nhiều niềm vui!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

57/50...có 300K mà. Nhưng ko lẽ từ SG> PY nộp..:D