Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Vậy là Xóm mình 3 tuổi. Trải qua những thăng trầm nổi trôi giờ đây Xóm Lá đã chuyển mình nhờ sự dẫn dắt tài ba của các Hội Trưởng năng động tuonglahay và toyZace cùng những thành viên rất tích cực và đầy nhiệt huyết... Với số lượng thành viên lên đến gần 550 người thì quả là chúng ta rất đáng tự hào là một thành viên thuộc chi hội mạnh nhất nhì OS phải không các bác. Xóm Nhà Lá ngày nay với tiêu chí NHÀ LÁ ĐƠN SƠ - TẤM LÒNG RỘNG MỞ, với cách chơi sôi nổi nhưng đoàn kết và chan hòa, văn minh và lịch sự nhưng không quá khắt khe... nhờ thế mà đã thu hút thêm được ngày càng nhiều thành viên vào tham gia Chi Hội. :)

Sau bao lần bỏ lỡ dịp vui chơi cùng các bác trong Xóm, lần này thì H tui đã thu xếp ổn việc ở nhà để đu theo vào giờ chót. Và tui đã thuộc thành viên của nhóm "đu dây" hay còn gọi vui là nhóm Tarzan. Tui rất tiếc là đã không thể đạp em Asia (tiêu biểu Nhà Lá) đi theo cả đoàn từ lúc bình minh được...! Thôi đành làm một Tarzan boy hén cả nhà.
Đúng hẹn, 13H25 bác HP huygb có mặt tại Thủ Đức trước con hẻm nhà bác AsiaTowner007 để rước tui đi. Trời mưa lất phất oi ả.
HP huygb có buồn ngủ đây? Chúng tôi đi bằng em xe Toy YARIS xinh xinh của bác QUIVIP cho mượn. Xe chạy rất êm và dzọt...
Tôi đi off mừng sinh nhật Xóm lần III - topic hình ảnh lượm lặt...

Mưa nặng hạt dần khiến 2 anh em hơi lo cho buổi tối nhưng may mắn thay là tối đó không mưa, trời rất đẹp!

Hẹn với vợ chồng cựu HT tuonglahay tại Nghĩa Trang TP và cả xe bác Mr. Đàm Cả Tú nữa... Khoảng 10 phút sau đã thấy em xe màu cốm chói lóa xịch đỗ bên cạnh. Tay bắt mặt mừng thăm hỏi sức khỏe nhau một tý là tranh thủ đi thôi...! Còn Mr. Đàm đua sau...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tình hình giao thông cực kỳ là căng thẳng (với những ai mới biết lái). QL 51 vẫn đang làm dở dang, chỗ cao chỗ thấp, chỗ phải vượt qua lane ngược chiều, còn xe cộ các loại thì cứ là đua chen...

Em Buổi Sáng của bác tuonglahay (TLH) phải rón rén lắm khi gặp những đoạn đường sứt mẻ gập ghềnh...

Còn bụi bặm thì khỏi nói luôn các bác ui! :mad:

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Nửa tiếng sau, bác TLH tấp vô lề đổi tài qua cho bác Mợ Tài (MT).

Nháy mắt, MT đã tự tin lao vút ra lane ngoài.

Và dấn thân vào vùng hiểm nguy thế này đây...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
MT cũng len lỏi vượt lên giữa những hàng xe tổng hợp

Bụi thế này mà Asia Răng Khểnh (RK- tên riêng của em nó) củat ui không gắn máy lạnh để đóng kính lại thì đúng là phải đeo khẩu trang như bác MT thường trêu đùa...

Trên đường đi, nhận điện thoại bác Hieu_wangler đề nghị chiêu đãi đoàn đu dây chầu cà phê ngon khi đoàn đến địa phận cổng chào BR-VT.
Bác Hieu_wangler là người Vũng Tàu nhưng sống tại vùng này kể từ sau khi lấy Vợ... Bác ấy là người cách đây 4 năm đã nhận lời đích thân đi xem mắt em xe Asia RK hiện nay của tui đó các bác. Hồi đó, tui lỡ dại gả em Honda Civic 1994 đi để lo việc gia đình rồi sau đó do quá thèm cảm giác lái xe 4B thế là truy tìm thông tin trên mạng và chấm được em Asia giả ndị rẻ tiền mà kiêm nhiệm được vô vàn chức năng... Tui đã bắt chước bác Mr. Thiet thì đúng hơn các bác ah. Và khi đó tui post bài nhờ các bác Oser nào ở VT đi xem xe dùm. Kết quả thẩm định khá chuyên nghiệp từ bác Hiếu gửi về diễn đàn cho thấy là em xe này "chơi" được, vấn đề chỉ còn là chốt giá và đi rước em về.
Từ ngày có xe, tình yêu thương cháy bỏng và lòng đam mê cùng sự thỏa mãn của mình đã được dàn trải xuyên suốt trong một topic về chiếc xe này. Với vô vàn bài viết chia sẻ mà trong tâm vẫn là những bài tư vấn đậm chất kỹ thuật và kinh nghiệm nhưng cũng không kém phần dí dủm của bác Mr. Thiet... và sau đó topic đã thu hút được sự quan tâm và tham gia post bài sôi nổi của rất nhiều bác thành viên khác...
Thời gian thấm thoắt thoi đưa, anh em quy tụ trong topic đó đề xuất nhen nhóm lên một cái hội mang tên Xóm Nhà Lá... và cuối cùng ngày 5-7-2008 Chi Hội của chúng ta đã được BĐH diễn đàn OS công nhận cấp sổ đỏ cho thành lập Chi Hội này...

Trở lại bài này, bác Hieu_wangler chờ sẵn ngay cổng chào với em xe Mobilette cổ độc đáo vô cùng.
Từ

Bác Hiếu_wangler đi xe Mobilette dẫn đoàn vào một khu phố yên tĩnh và sạch đẹp... Và vào 1 quán cafe sân vườn rộng rãi khang trang lịch lãm...

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Gì chứ cafe là bác TLH không bao giờ từ chối. Bác ấy đang phê cafe kìa!

Bác hãy thử xem cafe này có hơn hẳn của Trung Nguyên GP không nhé! he he...

Bác TLH hoái chí cười toe

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Nhóm bác mr. Đàm cũng đua kịp ngay sau đó.

Quán rất đẹp, cafe cũng ngon lắm! Cảm ơn bác Hieu_wangler thật nhiều đã tiếp sức cho đoàn thêm tỉnh táo và hoàn tất chuyến đi mừng off SN Xóm Lá. Ra về, còn chưa chịu dzọt ngay mà còn phá xe cổ quý củabaác Hiếu nè:

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Tình cờ gặp đuợc đôi này đi off Hồ Cốc từ hồi sáng sớm mà giờ mới đến đây. Đuờng sá dạo này xuống cấp quá, không phi nhanh đuợc