Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Hum nay mình lập cái thớt này ra để dành cho những ACE nào đi trên đường mà thấy lái xe nào ( trường hợp này ko gọi nó là Bác Tài đc ) điều khiển xe luôn muốn gây tai nạn cho người khác thì ACE cứ post lên đây ( nhớ kèm luôn BS xe ) để gia đình OS chúng ta gặp nó ở đâu là cho nó uống nước I ỐT ở đó.
Đây là trường hợp của em.
Hum qua ôm em Lexus 7c đi Tour Miền Tây, khởi hành về Sg lúc 16:00 từ Trà Vinh. 17:00 qua phà Cổ Chiên, vào địa phận Bến Tre gặp đội quân xe Tải của Cám Thành Lợi, mịa cha tụi này, nó về tới CTy thì xi nhanh phải rồi tấp vào lề rồi từ từ vào CTy. Nhưng ko, mình thấy nó chạy tà tà nên nghĩ có xx phía trước ai dè là nó tới CTy. Về tới CTy nó cũng cóc thèm xi nhanh mà thắng cái kịt ngay giữa đường cho thằng lơ nhảy xuống ( làm mình thắng cháy vỏ luôn)
18:00 vào Cao Tốc: tại Km 46-45 đang sửa đường sát con lươn, mịa cha thèng Tải 71 - 3658 nó chạy đầu cây (, mình thứ 2) khi tới chỗ đường hư thì giảm tốc độ rồi xi nhan phải cảnh báo cho xe sau giảm theo để lánh vào trong. Nhưng ko, gần tới chỗ đường hư đó nó lại xi nhan trái vẫn để nguyên tốc độ, cách 2 thân xe tới nơi nó đổi xi nhan phải lấy vô trong cái vèo làm mình ăn 1 cọc cảnh báo ( 2 thèng sau mình ăn hết máy cái cọc còn lại ). Mình nghì chắc nó ko để ý nên bỏ qua, ai dè tới km 39 38 cũng trường hợp cũ tái diễn ( lần này thì thắng đứng xe luôn, hên ko có ai phía sau). Điên người dí nó xong rồi kè nó từ đó tới đường xuống Bến lức với tốc độ 50km/h. Tính tới Bến Lức là cả khách lẫn Tài xuống mần cho thèng Tải 1 trận cho nó dư I ỐT ra, nhưng hên cho nó là nó out ra ngay đg xuống Bến Lức còn mình chạy hố 50m nên bỏ luôn.
Nước IỐT mình pha sẵn 1 lu, ACE gặp nó ở đâu cho nó uống dùm mình. Thanks

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.428
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Lập thớt để chửi bới kiểu bác chủ thế này em không ủng hộ.
Lưu thông trên đường rất phức tạp, chưa chắc, chưa biết ai đúng ai sai? Lập thớt chửi mẹ chửi cha người khác chỉ bằng cái cảm tính cá nhân, quyền lợi lưu thông của cá nhân bị xâm phạm là "MC cả lũ ..." kiểu bác chủ coi chừng mất mạng á!
Cm của em coi như lời cảnh báo chân thành.

Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
Bác chủ bớt giận , nóng tính như bác có ngày xảy ra chuyện lớn chỉ thiệt cho mình thôi .

Hạng B2
24/9/11
134
0
18
Vũng Tàu
Em thấy bác chú thớt có vẻ nóng tính quá,lái xe mất tập trung thì nguy hiểm lắm .thân ái.

Tập Lái
10/6/10
25
0
0
Ho Chi Minh city
Ối dời...tưởng chuyện gì...Bác có gặp trường hợp xe 2B quẹo đột ngột cắt đầu xe...rồi quay lại sừng sộ ...nói là tại sao đi láo vậy?...Pó tay...và luôn luôn thấu hiểu...

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Trước tiên, bác chủ là người thế nào cái đã? Qua mô tả của bác, em lại thấy bác là người lái xe rất ẩu, chuyên môn đu sát đít tốc độ cao nè. Đây là một trong những kiểu lái xe em ghét nhất vì rất nguy hiểm.

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Chẳng hạn như trường hợp mình lưu thông trên Phạm Ngoc Thạch ( đèn đỏ còn 10s) trên Điện Biên Phủ ko đi đc. ( vì ĐBP-HBT đang đỏ 35s ) thì nó stop lại cho bên PNT đi đi, nhưng ko, nó vẫn cứ chạy ra giữa ngã 4 rồi nằm chình ình ngay đó làm ách tắc giao thông chơi( như vậy chửi thèng lái xe đo đc chưa). Hum trước đc giao lưu Bạn Hữu Đường Xa mình có xướng số xe nó lên đài làm cảm thấy hài lòng j đâu.
Ps: mình cũng đang đăng kí BHDX để nói về trường hợp như mình đã viết ở trên để cho xe đó ra đường mà thúi mặt luôn.