Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
báo cáo các bác, hồi nảy em coi vô tuyến truyền hình :) thấy Toytota VN đầu tư vào Toyota Bến Thành dây chuyền sơn, làm đồng cấp tốc khỏang 30 phút( cho xe bị damaged trung bình ) , bản tin dài khỏang 5 fút, Việt Nam là nuớc thứ 17 trên hành tinh được trang bị hệ thống này của TOY và TOY Bến Thành là đại lý đầu tiên ở Văn Lang quốc có hệ thống này. Chi phí sửa chửa có cao hay ko em ko biết.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
RE: Toyota VN trang bị dây chuyền sơn làm đồng cấp tốc cho TOT Bến Thành

nó nằm chỗ nào thế bác ? em cho vợ 2 đi trang điểm lại, có BH trả xèng lo quái gì chuyện đắt rẻ ^^

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

Trích đoạn: Luuhong

báo cáo các bác, hồi nảy em coi vô tuyến truyền hình :) thấy Toytota VN đầu tư vào Toyota Bến Thành dây chuyền sơn, làm đồng cấp tốc khỏang 30 phút( cho xe bị damaged trung bình ) , bản tin dài khỏang 5 fút, Việt Nam là nuớc thứ 17 trên hành tinh được trang bị hệ thống này của TOY và TOY Bến Thành là đại lý đầu tiên ở Văn Lang quốc có hệ thống này. Chi phí sửa chửa có cao hay ko em ko biết.
Chính xác là tự bản thân Toyota Bến Thành đầu tư dây chuyền này với sự giúp sức của Toyota VN các bác ạ.

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

dây chuyền sơn, làm đồng cấp tốc khỏang 30 phút

Bác có nhầm không ? Hay là vô tuyến truyền hình nhầm hoặc Toy Bến Thành nhầm ? :D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

bác nhầm thì có, chữ express trong TOY BEN THANh to đùng, có cả ông phó hay giám đốc TOYVN đến dự ,phát biểu nửa

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

EM - Express Maintenance (Bảo dưỡng nhanh cho sửa chũa chung) : dưới 60 phút

EBP - Express Body & Paint (Sửa chữa nhanh đồng sơn): trong vòng 2,5 ngày mà Toy BT vừa giới thiệu là 02 cái sự khác nhau.
Có lẽ vì cùng có chữ "Express" mà nhiều người nhầm chăng ? :D :D :D

Còn việc có ông phó hay GD Toy VN đến dự không có nghĩa là EBP trong vòng 30 phút như bác viết. ;)

Bác Luuhong có thể tham khảo thêm tạp chí Xe & Đời sống số tháng 9.2007 trang 48 có bài viết về vấn đề này.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chuyện này em có đọc báo . Thực tình mà nói , theo bài báo , khg phải To trang bị hệ thống hay thiết bị gì đặc biệt mà chỉ là 1 hình thức cải tiến cách quản lý thợ mà thôi , nhằm rút ngắn thời gian sửa chữa 1 xe ( thay vì thợ cứ làm tà tà , cuối tháng ăn lương ) . Đơn giản là họ tổ chức hẳn hòi thành từng nhóm 3-4 người , mổi người chỉ chuyên làm khâu với 1 thời gian có chỉ định ( lúc trước thì thợ cứ làm cho tới khi nào xong thì thôi ). Đặc biệt là người nào trong nhóm xong khâu của mình thì phải hộ trợ cho đồng đội để đảm bảo đúng thời gian cho cả nhóm (giống như làm khoán , có thể lương sẽ cao hơn).
Nói tóm lại , do bây giờ xe nhiều quá nên To mới chế ra kiểu quản lý mới và dùng lời lẽ quảng cáo để nâng vấn đề lên thôi . Cũng theo tờ báo , 1 khách hàng sau khi sử dụng DVụ này rất hài lòng và phát biểu đại loại : tui mới đem xe đến hôm qua để sơn lại cái cản , hôm nay đã được báo lên nhận xe , nhanh thiệt (!:D) . Đó 1 cái cản mà cũng phải để xe lại qua đêm , chứ khg phải thực sự exrepss đâu, vì như em đã nói , xe chờ sơn sửa quá đông . So sánh với ngày trước altis của em vào To An Thành làm búa xua mà cũng tới chiều là xong

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/10/06
83
0
0

1 cái cản mà cũng phải để xe lại qua đêm , chứ khg phải thực sự exrepss đâu

@ adco:
Bác nói quá đúng !

@ luuhong:
Hay là em nhầm hả bác luuhong ?