ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
Ko biết anh họ và bà chị bạn đi km có ngang nhau ko, nếu bà chị lâu lâu xách xe đi thì dùng bền là phải, vì đi nhiều mà khô nhớt nằm đường lâu rồi
Bên mẽo cái xe gắn vô cái chân đó bác

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Lời cuối, em xin cám ơn các bác đã tư vấn nhé. Em sẽ chốt con Wigo. Lí do lớn nhất là vì hộp số. Động lực cho em quyết định là đây, mới đây thôi
Toyota Wigo (405 tr) hay Honda Brio (418 tr)?

Em ko biết hộp số CVT trên các dòng xe khác thế nào. Riêng trong group City em thì đã có 3 trường hợp như trên. Mặc dù hình như cả 3 đều là xe dịch vụ (tức là theo một số ý kiến thì thường người chạy dịch vụ ít chăm sóc xe, hoặc cố tình hạn chế số lần chăm sóc bảo dưỡng xe, hoặc đem ra ngoài bảo dưỡng thay dầu hộp số không đúng...), nhưng cũng làm em ớn thiệt. Còn nói riêng về Honda thì em mất tin tưởng từ cái vụ trả lời CRV cứng phanh-cruise control rồi. 1 trong 3 trường hợp em nói trên thì hình như chỉ thay dây curoa là được nhưng hãng bắt thay cả cụm hộp số (em đọc trong comment thấy vậy chứ ko biết kết quả thực hư là thế nào). Toyota thì chưa chơi chưa vào hội hè nào nên cũng ko biết mảng bảo dưỡng bên đó thế nào nữa. Với cũng sợ cái túi khí quá bền của Toyota. Thôi thì mọi thứ cũng là cái số. Em xin phép ko bàn luận nữa nhé!

Attachments

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
Thời đồ đá , bác nào biết chút IT chẳng tham gia Tinh Tế bác......
Ý em là bác rất tinh tế ạ. Ngay tiêu đề em đoán được kết quả là Wigo. Em là em chọn wios

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác thì giỏi rồi!
Em nói rồi em ko có tranh luận với 2 pha lý lẽ thì cùn mà canh vô công kích cá nhân.
Nếu ko góp ý được cho bác chủ thớt thì em nghĩ bác lượn đi đừng làm loãng topic ngta. Thế nhé, đầu tháng đừng hơn thua khẩu nghiệp bác ạ, nghiệp nó quật vào người đó.
Ơ cái thằng này. Chú mày ăn nói còn bố đời hơn là thằng bố đời đấy. Khẩu vs chả nghiệp. Có khẩu nghiệp thì chắc nó chừa chú ra nhỉ. Bố la bố láo!

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Ơ cái thằng này. Chú mày ăn nói còn bố đời hơn là thằng bố đời đấy. Khẩu vs chả nghiệp. Có khẩu nghiệp thì chắc nó chừa chú ra nhỉ. Bố la bố láo!

Em thấy cái gì bác ko biết thì bác bớt mồm miệng lại :))). Kẻo khẩu nghiệp nó vận vào người thôi.

Cho được lời khuyên hữu ích thì commnent còn ko thì đừng làm loãng topic người ta. Mấy topic rồi.

Chân thành khuyên là lớn rồi nói gì cho nó đàng hoàng xíu, comment tào lao bí đao xong công kích cá nhân thì giỏi gì thể hiện gì. Lý lẽ thì cùn comment lung tung.

Thôi nhé, em rep cái comment cuối của bác trong topic này. Đừng làm loãng topic nhà người ta nữa.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Em thấy cái gì bác ko biết thì bác bớt mồm miệng lại :))). Kẻo khẩu nghiệp nó vận vào người thôi.

Cho được lời khuyên hữu ích thì commnent còn ko thì đừng làm loãng topic người ta. Mấy topic rồi.

Chân thành khuyên là lớn rồi nói gì cho nó đàng hoàng xíu, comment tào lao bí đao xong công kích cá nhân thì giỏi gì thể hiện gì. Lý lẽ thì cùn comment lung tung.

Thôi nhé, em rep cái comment cuối của bác trong topic này. Đừng làm loãng topic nhà người ta nữa.
Nói cho chú mày rút kinh nghiệm thôi. ba tí tuổi ranh phán phé như thần. Mấy cái chú mày comment phiến diện một chiều thì anh phải nhắc nhở để chú biết. Miệng còn hôi sữa mà ta đây như hiểu đời lắm. người ta ăn muối còn nhiều hơn chú mày ăn cơm đấy. Mở mồm ra là khẩu với nghiệp, không còn câu nào hay hơn à thằng em???
Nghe thấy tư vấn gắn "sturt bar" là anh biết tầm hiểu biết chú cũng " sâu sắc như cơi đựng trầu" rồi!!!

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
City 2015 trở lại đây sd hộp số CVT, về trước thì 5AT.
ANW chúc mừng bác chủ đã chọn Wigo, con xe Wigo thì nên trang trí thêm phụ kiện cho bắt mắt :p