Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Các bác điều hành Ford cho em hỏi:
  1. Cửa hàng kinh doanh xe Ford cũ trên đường Võ Văn Kiệt là thuộc hệ thống nào? Em thấy nhân viên nói là của Sài Gòn Ford, nhưng sao em xem hệ thống cửa hàng của Sài Gòn Ford không thấy liệt kê chỗ đó --> Saigon Ford
  2. Khi đến xem xe ở đây em có yêu cầu xem lịch sử bảo dưỡng của xe, thì nhân viên trả lời là cuốn sổ thì chủ cũ vứt rồi, vậy em yêu cầu in lại từ hệ thống lưu trữ của Ford thì nhân viên trả lời cái này phải in từ Ford Việt Nam, rất khó có thể làm được. Trả lời kiểu này thì khác gì saloon ô tô cũ bình thường? Chỗ này có uẩn khúc gì không các bác?
  3. Em lại hỏi đến xuất hóa đơn khi mua xe, nhân viên trả lời không xuất được hóa đơn do bán xe của cá nhân (chủ cũ ký công chứng ủy quyến cho cửa hàng). Như vậy là đúng hay sai?
P.S. Có bác nào từng mua xe từ Ford Assured, cho em xin cảm nhận được không? Em tìm mà không thấy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/5/13
381
283
63
em không rành lắm về mấy hệ thống này, nhưng cảm giác có chút gì đó không ổn ở đây. Nhất là cái phần 2.

Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Tại em nghi ODO không chuẩn nên muốn kiểm tra chéo với sổ bảo dưỡng.

• Like
Reactions: pipopig
Hình như
1. có bảo hành 1 năm 12.000km...
2. ford chưa tích hợp thông tin từ các đại lý chưa kể khách bảo dưỡng ngoài... sao in được
3. bán xe dạng ký gửi, chủ cũ có trách nhiệm xuất hóa đơn cho người mua khi sang tên

Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Không thấy bác nào quản lý của Ford vào nghía phát nhỉ.

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
E đã lượng chổ nầy mấy lần rùi. Lúc đó e đi i10, định đổi xe. E vờ cái mặt ngố ngố ra. Thì bị phụp ngay. Ngồi uống càphe trao đổi với a gì quên mịa tên rùi. A ấy là người quyết đinh giá sau cùng. Thời điểm đó Ford Phổ Quang đang sữa chữa. Nghe nói a nầy chịu trách nhiệm bán xe củ ở bên đó. Bulubala 1 hồi a rỉ tai thu xe e cái giá quá ư nổi điên. Vì e đã ghé vài salon để đinh giá xe của mình. Keke cảm nhận cá nhân e như kiểu mua bán chợ giời. E cạch luôn đến già. Có mấy con xe chất (-) được a nâng bi và hứa hẹn BH lè te... Với e ..Oải....

• Like
Reactions: Dammetocdof1