Hạng B2
29/5/08
151
2
18
36
w.w.w.romalaw.com.vn
Chào các bác, em ở tỉnh mới vào Sg và bị CA Phường Phạt lỗi này, Các bác cho ý kiến là có nên đi tới cùng không?
Em bị Biên bản trong trường hợp này, các bác cho em ý kiến với. Lỗi ghi trong biên bản là " Đỗ xe dưới lòng đường hè phố trái quy định pháp luật. Em nghiên cứu rồi, nhưng cần thêm ý kiến của các bác. Chiều nay em sẽ đi khiếu nại, nếu vẫn giữ nguyên thì em sẽ kiện ra Tòa Án.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Bác không ghi ý kiến gì vào biên bản à? Bác kiểm tra lại từ đầu đường chỗ bác rẽ vào đường này có biển cấm đỗ nào nữa không? Sao bác không bắt họ phải ghị cụ thể là đỗ xe trái quy định nào?

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
e nghĩ các bác bên này vẫn chưa tan sở nên chưa lên diễn đàn dc,bác chịu khó chờ tới tối vậy.Mấy vụ này các bác ở đay comment ghe lắm đợi rồi xem,e ko rành luật nên ko dam ý kiến

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Em nghĩ do bác đậu ngay cái băng đo đỏ kia người ta thấy chướng mới chẹt bác thôi, hơn nữa là bác ở tỉnh vào. Chứ theo luật em nghĩ bác không sai. Chúc bác kiện thành công

Hạng B2
16/9/09
282
0
16
Theo e thì bác không sai vì bác đậu trước bảng cấm. Có lẽ đầu đường không có bảng cấm vì nếu có thì giữa đường cắm thêm bảng làm gì

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Có cái biển "Chỗ ngoặt nguy hiểm liên tiếp". Hay là do bác đậu gần ở đó?

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Em coi nghị định 34, thì thấy

- Chương II, Điều 8.2.g.
g) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ;

- Chương II, Điều 8.2.h.

h) Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển cấm dừng, cấm đỗ; để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;