1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác Trường nói rõ giùm e "làm họng gió trang trí'' là sao bác? Có phải là kéo dài ống ra sau và làm thêm cửa gió ở hộc để đồ? Nếu đúng như vậy e nghĩ ổn rồi.

i
Kiểu bố trí này nhiều xe đã áp dụng, và nhiều xe đưa tận ra ngoài và có một cửa gió chỉ để trang trí.
Vài đại lý đã chuẩn bị làm nếu khách yêu cầu (chỉ 1 200k thôi).
không nên kéo dài ra vì nếu kéo dài nó sẽ thổi gió không đều, mà tập trung một hai chổ, rất khó chịu.
Đến test trực tiếp sẽ thấy.

Hạng C
27/8/11
628
485
63
Họng gió này nó nằm ở dưới sàn hay sao các bác? nếu vậy theo em rất mất vệ sinh.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Họng gió này nó nằm ở dưới sàn hay sao các bác? nếu vậy theo em rất mất vệ sinh.
Grandis xe mình có lỗ gió này nhé bác Duc.vtv . Nó nằm dưới hàng ghế 1. Mục đichs là cho thổi mát hàng chân hàng ghế 2 nhé... Chứ ko phải thiết kế xg dưới tiện hơn ở trên nhé.

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng C
27/8/11
628
485
63
Grandis xe mình có lỗ gió này nhé bác Duc.vtv . Nó nằm dưới hàng ghế 1. Mục đichs là cho thổi mát hàng chân hàng ghế 2 nhé... Chứ ko phải thiết kế xg dưới tiện hơn ở trên nhé.
Grandis có nhiều cửa gió ở trên trần cho tất cả các hàng ghế cộng với họng gió thổi dưới gầm nên hệ thống gió tuần hoàn rất tốt. Outlander không có cửa gió trên trần cho hàng 2 và 3 mà chỉ có họng gió dưới chân thì chán đời. Gặp ông nào đi giày, trời nắng nóng nó tháo giày ra úp chân vào cái họng gió này thì thôi rồi...

• Like
Reactions: ngidinh and Rbx
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Grandis có nhiều cửa gió ở trên trần cho tất cả các hàng ghế cộng với họng gió thổi dưới gầm nên hệ thống gió tuần hoàn rất tốt. Outlander không có cửa gió trên trần cho hàng 2 và 3 mà chỉ có họng gió dưới chân thì chán đời. Gặp ông nào đi giày, trời nắng nóng nó tháo giày ra úp chân vào cái họng gió này thì thôi rồi...
Thế nên có người dòi chế lên đầu đấy ạ

• Like
Reactions: Duc.VTV1
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Một điểm khó chịu của của xe này là trang bị giống như các xe hệ Âu Mỹ, không chú trọng nghe nhìn.
từ Escape...đến... Outlander

Màn hình tập trung các chức năng vào nó nên không độ hay thay thế được, mà phải lắp thêm ví dụ dạng:
từ Escape...đến... Outlander