Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Chào các bác, tôi muốn tự làm sạch kim phun xăng, xin các bác chỉ giáo giúp:
- Có cần câu điện vào mấy chấu trên kim ko? Khi có điện thì kim đóng hay mở? Nếu ko câu điện có thông được ko? Nếu câu điện thì bao nhiêu Volt?
- Dùng sợi dây đồng nhỏ có thể thông tắc được ko? Hay là phải dùng hoá chất chuyên dụng nào?
- Điều gì cần lưu ý để tránh hư hỏng kim phun khi làm sạch?
Rất mong các bác có kinh nghiệm ủng hộ.
Xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Đổ xăng A95 rồi làm một chuyến đường dài như VT, P thiết đi Bác. Chạy đường trường sẽ giúp làm sạch kim xăng và hệ thống xả. Táy máy làm tay (trừ khi xe Bác đời sâu) có khi lại không tốt đây, Bác ợ!

Hạng B2
7/11/09
108
1
16
Ninh thuận
Làm ở nhà sợ chú ko đủ đồ làm đấy,tốt nhất chú đem ra ngoài gara họ làm cho,khoảng 2 xị buổi chiều ah.

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Cảm ơn các bác góp ý.
Thực sự là em muốn tự làm cho biết, sản phẩm tự làm có cái thú vui của nó, ko phải là sợ tốn tiền. Vì vậy em mong muốn các bác có kinh nghiệm giúp tư vấn vài điều cơ bản.
Xin cảm ơn các bác!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.136
113
Q3
Tui làm như dầy:
Tháo béc ra 4 cái, lấy nguồn 6v nối vào chân, mua chai cảburettor cleanner nối vào đầu béc, nhờ 1 người nhịp nguồn , mình thì xịt , hết 1 chai cho 4 béc là okay
Thú vị vô cùng , gắn vào chạy bốc hẳn
1 năm làm 1 lần

Hạng B1
3/7/09
85
9
8
BachLong nói:
Cảm ơn các bác góp ý.
Thực sự là em muốn tự làm cho biết, sản phẩm tự làm có cái thú vui của nó, ko phải là sợ tốn tiền. Vì vậy em mong muốn các bác có kinh nghiệm giúp tư vấn vài điều cơ bản.
Xin cảm ơn các bác!

hi bác BACHLONG xe bác là xe gì,chạy lâu chưa?bác tính súc béc vì cảm giác xe chạy lâu rồi hay có hiện tượng gì.cấu tạo của béc là bộ phận cơ khí chính xác cao đc đóng mở bằng điện,thời gian đóng mở đc quyết định bởi ECU(đối với đc xăng)còn đc dầu thì bởi bộ chia trong heo dầu.không lên trọc ngoáy,chích điện vì ko giải quyết đc mà ngược lại còn bị hư.muốn thông béc cần có thiết bị và tay nghề chuyên môn.theo lời khuyên của các chuyên gia về đc thì bạn có thể sử dụng dầu súc béc có bán sẵn ở các cửa hàng xăng dầu hoặc chỗ bán đồ chơi xe.bạn có thể hỏi cách sử dụng tại cửa hàng.chú ý không lạm dụng vì sẽ tác dụng ngược làm béc dễ bị đi đái(phun thành vòi chứ ko thành sương)thông thường khoảng 5000km hoặc 2năm rưỡi trở lên.chúc bạn hài lòng

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Kính các bác,
Xe em là Daewoo Espero, tuổi cũng ko còn nhỏ lắm, đời 95 mờ.
Cách đây 2 tháng đã thay và súc béc mới (2ndhand). Hiện tượng bây giờ là thỉnh thoảng mất ga răng ti, để nổ lâu 1 chút (khoảng 10 phút) là có nguy cơ tắt máy, đi trên đường phố tốc độ chậm qua ngã tư rất hay bị tắt máy.
Theo tư vấn của nhiều anh em cần kiểm tra, bảo dưỡng, làm sạch hệ thống nhiên liệu sẽ cải thiện tình hình đáng kể. Hệ thống lọc xăng, lọc gió, bướm ga, cục bù ga em có thể tự làm được, riêng cái kim phun thì chưa chắc nên xin tham khảo ý kiến anh em có kinh nghiệm.
Rất cảm ơn bác corrola95 đã hướng dẫn....!!!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.136
113
Q3
Chà chà bác bachlong đừng chọt ngóai cái gì vô nhe, chỉ dùng dòng xịt của cái chai CC là đủ
Cần thì thay luôn các SEAL chân béc bác nhé , rẻ lắm

Hạng B1
21/9/09
97
0
0
bác corolla 95 gợi ý cho bác rui` đấy. giờ chỉ còn phụ thuộc vào bác thui. nhớ kick nhắp nhả nha, đè lun là "đáy" lun đó.