Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Vừa rồi em có post hình vợ 2 KM lên được một số bác có lời khen động viên nên lấy làm tự tin và xin chia xẻ kinh nghiệm quá trìnhthiết kế em nó .
Các bác nào mới tậu vợ hai có thể tự thiết kế cho mình , sẽ là rất thú vị nếu các bác thấy được mặt mũi của em nó trước khi nó chào đời , đặc biệt là nếu tự mình làm thì còn hay nữa
1. Trước tiên các bác chụp hình em nó

2. Kế đến , các bác phải chuẩn bị " nguyên liệu " để chế biến, ở đây bao gồm
- Logo Công ty
- Sticker của OS ( các bác có thể lấy bên bác maidotran hoặc em cũng có file corel )
- Các chủ đề mà bác muốn thực hiện . Ở đây em là một rocker không chuyên nên chủ đề là cây guitar tự chế thay cho "baby in car " và thể hiện luôn chủ đề này trên cái nắp xăng :D

3. Bằng một vài thao tác và lệnh photoshop đơn giản, chúng ta có thể thấy hình ảnh tương lai của em nó

4. Cuối cùng là hình ảnh hiện thực của em nó ( xe chưa rửa nên nhìn kg được rõ lắm )
Riêng bộ mâm thì đang áy náy bâng khuâng chưa dám thay vì sợ vấn đề về chất lượng theo khuyến cáo của nhà SX. Chắc để vậy luôn quá !

Nếu bác nào thấy hứng thú và tin tưởng thì tớ cũng có thể giúp phần design trên cơ sở ý tưởng của các bác là nền tảng
Tiền công là một chầu nhậu cùng với  bác hội trưởng và các chiến hữu nhà KIA :D
Have fun

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Bác dùng thiết kế vợ 2 làm e cứ tưởng bác vẽ cả chiếc xe, ai ngờ chỉ dán decal.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
milan2006 nói:
ec' ec'... ec' photoshop mẫu giáo ..
Dạ trình PS em cũng cùi bắp lắm làm sơ sài thôi ,chủ yếu là thực tế thôi ạ !

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Trong bản thiết kế phía sau bác làm 2 con mắt cào cào đỏ chót mà ra thực tế thì em thấy bác phủ đen thui luôn, 2 cái mắt cào cào nhìn hơi rối phải ko bác ?
Bác cho em hỏi cái thanh chắn trên nóc, bác làm cho đẹp hay có ràng đồ gì đc ko ? Vì lúc trc em tính làm mà nghe nói dễ bị nước chảy vào trần (mấy cái lỗ bắt ốc vít) và cũng ko để đồ được (dễ thụng nóc). Thx bác !

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Làm tưởng bác dùng PS thiết kế chiếc xe, hết hồn. E nghĩ trình PS này bác mò là chính, nếu thích PS bác nên theo học 1 lớp khoảng 3 tháng có lẽ sẽ Pro hơn.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113

TommyVuong nói:
bác chủ thớt cho em hỏi : 2 thanh nhôm gắn trên nóc xe có phải khoan lổ hay chỉ dán vào thôi hở bác ? thx bác trước ..
Khoan lỗ đó bác . Dán chạy nó rớt sao bác

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
yeuxehoi nói:
Trong bản thiết kế phía sau bác làm 2 con mắt cào cào đỏ chót mà ra thực tế thì em thấy bác phủ đen thui luôn, 2 cái mắt cào cào nhìn hơi rối phải ko bác ?
Bác cho em hỏi cái thanh chắn trên nóc, bác làm cho đẹp hay có ràng đồ gì đc ko ? Vì lúc trc em tính làm mà nghe nói dễ bị nước chảy vào trần (mấy cái lỗ bắt ốc vít) và cũng ko để đồ được (dễ thụng nóc). Thx bác !
- 2 mắt cào cào thực tế không xử lý được bằng decal vì không có màu tương thích -chỉ xử lý được bằng sơn nên em cho đen thui luôn
- Cái thanh chắn trên nóc làm cho đẹp là chủ yếu chứ em chũng chưa để đồ bao giờ .Nước không chảy vào được đâu bác à.
Việc thủng nóc nếu xảy ra là do vật liệu  mui chứ đâu có liên quan đến thanh chắn này bác ?