Tập Lái
15/3/16
17
5
3
41
Dạ em chuẩn bị rước vợ 2 các bác ạ. Đó cũng là 1 tài sản lớn nên em thiết nghĩ cũng nên chọn ngày để cho suôn sẻ, giống như xây nhà vậy. Theo các bác thì khi chọn ngày xong thì mình đến ký hợp đồng là đẹp hay phải là ngày mà mình rước xe về nhà vậy ?. Có một chút lăn tăn hy vọng các bác chỉ em vài ý kiến ạ.

Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Ngày mà lần đầu tiên mình được sờ nắn em nó, và đưa cái ấy của mình vào để em ấy sướng mà phát ra tiếng rên la ấy.

• Like
Reactions: sadlove
Tập Lái
15/3/16
17
5
3
41
như vậy theo bác là lúc xe đầy đủ thủ tục giấy tờ, biển số để chạy trên đường phải ko ạ

Hạng C
11/8/16
771
2.535
93
54
TP.HCM
Quan trọng như cưới vợ thôi, thời điểm chạy xe ra khỏi đại lý và lúc qua cửa vào nhà là quan trọng nhất :D:D:D
Nhưng các cụ lại bảo: cưới vợ xem tuổi đàn bà, làm nhà xem tuổi đàn ông.
Bác phải biết vợ 2 bác tuổi gì mới quan trọng nhất :)

Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
như vậy theo bác là lúc xe đầy đủ thủ tục giấy tờ, biển số để chạy trên đường phải ko ạ

THì đầy đủ giấy tờ, xăng cộ, đi về đến nhà ngọt nước, ngon cơm, đó là một khởi đầu rất tốt. Nên nhẹ nhàng chân ga vì lần đầu phấn khích dễ bị dính phốt va quẹt, nhiều xe mới ra khỏi hảng bị quẹt lắm vì chưa quen xe và tinh thần hưng phấn vì có vợ đó mà.

Nhớ làm măm cơm gia đình chung vui và nếu có tin dị đoan thì cúng không thì không sao, vào nhà hay garage nổ máy uýnh uỳnh vài phát như gà gáy hay bò rống cho nó khí thế kiểu như phải mạnh mẽ ấy để mình lấy tự tin là xe rất tốt hehe, nhớ để số Mo nha , chứ gài số là sập tường.

Tập Lái
21/3/15
11
5
3
Đưa xe về thì nên xem ngày từ trước và sắp xếp với hãng bán xe!
Search google thì có rất nhiều web và ngày đẹp thì còn tuỳ vào mạng tuổi của từng người nữa. Có người bảo là ngày ký hợp đồng quan trọng hơn nhưng theo mình nên cân bằng cả hai chi yên tâm! Hehe

Đưa xe về thì nên xem ngày từ trước và sắp xếp với hãng bán xe!
Search google thì có rất nhiều web và ngày đẹp thì còn tuỳ vào mạng tuổi của từng người nữa. Có người bảo là ngày ký hợp đồng quan trọng hơn nhưng theo mình nên cân bằng cả hai chi yên tâm! Hehe

Ngày ký hợp đồng không trùng tam nương, Dương công kỵ nhật là được.
Ngày nên coi là ngày mà mình trực tiếp chịu trách nhiệm về cuộc đời em nó ấy.