Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Còn nếu bác đã tới Kom Tum mà không đi Ngã 3 Đông Dương thực sự là đáng tiếc... bác sẽ có trải nghiệm 3 khí hậu khác nhau từ cột mốc Đông Dương
- Phía Việt Nam: nóng ẩm
- Phía Cam: nóng khô
- Phía Lào: mát mẻ....
Đó là cảm giác em đi lúc 12h trưa năm trước tầm đầu T2....
Đường ra ngã ba đẹp không anh, Xe 1 cầu thường có lên cột mốc được không anh, hay phải xe chuyên dụng như trên LangBiang..

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Đường ra ngã ba đẹp không anh, Xe 1 cầu thường có lên cột mốc được không anh, hay phải xe chuyên dụng như trên LangBiang..
Em đi sedan lên tốt, đường quốc phòng bằng bê tông

• Like
Reactions: DungKaKa
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
26 AL em có lịch về Đà Lạt theo cung SG-PT-PR xuất phát sớm và ăn sáng tại Phan Thiết sau đó lang thang men biển ra Phan Rang.

Mấy anh có biết quán cafe nào ở Phan Thiết rộng rãi có ăn sáng và đậu xe dc ko. Nhóm e đi 2 xe nên hỏi trước cho đỡ mất thời gian chạy lòng vòng vì đoàn có 4 tên f1 U10 nên sợ chúng đói réo nhức đầu lắm.

xin cảm ơn

Quán phở gà này ngon, lần nào đi PT mình cũng ăn sáng ở đây. Quán ngay ngã tư, đậu xe dễ dàng. Ngay đó có quán cà phê luôn. Con đường Tuyên Quang này cũng có nhiều chỗ bán ăn sáng.
Phở gà Hà Nội Gia Bảo
0367 065 854

Nếu anh thích quán dạng cà phê có ăn sáng thì thấy chỗ này rộng rãi
PORT cafe
0252 6277 677

Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Quán lẩu mực em có trả lời ở trên. Dân xe tải ăn nhiều nên bác cứ yên tâm nhé. Đại Lãnh có resort Đại Lãnh, dừng nghỉ ngơi tắm biển thì đẹp nhưng cách đây 1 tháng em đi thì đóng cửa vì dịch. Hoặc bác chạy vào Đầm Môn, xa hơn tí nhưng có nhiều món hơn chứ k chỉ lẩu mực, cảnh cũng đẹp hơn
Anh cho mình xin vài suggestions ở Đầm Môn với ạ, vì mình thấy ở đó có cái chùa ngoài ra thì không biết ăn uống, ngắm cảnh ra sao. Cảm ơn.

Tập Lái
1/7/20
29
38
13
32
Anh cho mình xin vài suggestions ở Đầm Môn với ạ, vì mình thấy ở đó có cái chùa ngoài ra thì không biết ăn uống, ngắm cảnh ra sao. Cảm ơn.
Bình thường khách hay đến Đầm Môn để đi Cực Đông, nhưng chỉ có thanh niên đi, khá mệt, 15km đường cát, ngủ lều. Theo mình được biết thì Đầm Môn chỉ có 1 chỗ ăn uống đc là ở cuối đường. Resort Sơn Đừng thì phải, có ngủ lại. Ngoài ra có Hòn Ông Resort thì có tàu vô đón ra, nhưng trừ khi bác đi theo nhóm còn không thì sẽ khá chán đó. Còn lại chỉ có chùa Thiên Ân để chụp hình thôi

• Like
Reactions: MinhQuan87
Hạng D
17/8/09
3.327
29.235
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Lên tới Pleiku rồi (ghé hàng thông trăm tuổi & đồi chè cà phê - đi tầm tháng 2 hoa cafe nở bao la) thì bác phi lên Kom Tum thăm ngã 3 đông dương & Măng đen cũng hay.... rồi vòng xuống
Đầu hè e cũng dự đi cung như này. Nhưng lên kon tum rồi phi ra Đà Nẵng luôn. Rồi lúc về đi về hướng ven biển QL1A
Anh có thể cho mình xin chi tiết chuyến đi năm rồi của anh được ko?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Đầu hè e cũng dự đi cung như này. Nhưng lên kon tum rồi phi ra Đà Nẵng luôn. Rồi lúc về đi về hướng ven biển QL1A
Anh có thể cho mình xin chi tiết chuyến đi năm rồi của anh được ko?
Mình đi khá túc tắc mất đâu đó 12 ngày, bác có thể cắt những đoạn mất thời gian như BMT - Pleiku, Quảng Trị....
SG - Tà nùng - BMT
BMT - Pleiku (thăm thú Pleiku - hàng thông tram tuổi , biển hồ, chùa...)
Pleiku - KomTum - Mang Den - vòng về Kom Tum (thăm thú nhà thờ gỗ)
KonTum - Bờ Y - Đèo Lò Xo - Đà Nẵng - Huế
Huế (thăm cung đình, dinh....) - Quảng Trị (cầu hiền lương) - Đà Nẵng
Đà Nẵng - Hội An - Mỹ Sơn....
Đà Nẵng - Quy Nhơn - chùa gì có tượng phật to to
Quy Nhơn - kỳ co/eo gió - đền thờ quang trung
Quy Nhơn - Phú Yên (ghanh da dĩa, bai mon - hai dang) - Nha Trang hoặc phi xuống Vĩnh Hy Luôn
Vĩnh Hy - ngắm ven biển - tắm tiên - vườn nho - hải sản - SG

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Chào các anh chị. Hôm nay mình xin report lại chuyến hành trình Sài Gòn - Phú Yên - Nha Trang 6 ngày 5 đêm của gia đình từ M1-M6 tết.
+ Lượt đi M1 mình chọn Cung đường biển SG - MuiNe - Bàu Trắng - Cà Ná - Ninh Chữ - Cam Ranh - Nha Trang - Phú Yên (Qua Hầm Đèo Cả). Xuất phát tại SaiGon Quận 6 lúc 5h15, đến Phú Yên là gần 20h00 , do đi cung đường biển và nghỉ ngơi nhiều đoạn nên hơi chậm.
+ M2 gia đình ở Phú yên tham quan gành đá đĩa, dạo chơi Tp.Tuy Hòa
+ M3 gia đình quay về Nha Trang theo đường đèo Cả, đi qua Mũi điện
+ M4,5 gia đình đi chơi các đảo ở Nha Trang và Ninh Thuận,
+ M6 Lượt về Mình đi cung đường bình thường QL đến MuiNe, sau đó đi cung đường Lagi để né đoạn kẹt xe ở Long Khánh: Nha Trang - Mui Ne - Lagi - BRVT - SaiGon. Xuất phát tại Nha Trang lúc 8h00, về đến SaiGon là 19h45. Có ghé Muine ăn trưa ở NH Cây Bàng.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
14/6/17
879
424
63
Chào các anh chị. Hôm nay mình xin report lại chuyến hành trình Sài Gòn - Phú Yên - Nha Trang 6 ngày 5 đêm của gia đình từ M1-M6 tết.
+ Lượt đi M1 mình chọn Cung đường biển SG - MuiNe - Bàu Trắng - Cà Ná - Ninh Chữ - Cam Ranh - Nha Trang - Phú Yên (Qua Hầm Đèo Cả). Xuất phát tại SaiGon Quận 6 lúc 5h15, đến Phú Yên là gần 20h00 , do đi cung đường biển và nghỉ ngơi nhiều đoạn nên hơi chậm.
+ M2 gia đình ở Phú yên tham quan gành đá đĩa, dạo chơi Tp.Tuy Hòa
+ M3 gia đình quay về Nha Trang theo đường đèo Cả, đi qua Mũi điện
+ M4,5 gia đình đi chơi các đảo ở Nha Trang và Ninh Thuận,
+ M6 Lượt về Mình đi cung đường bình thường QL đến MuiNe, sau đó đi cung đường Lagi để né đoạn kẹt xe ở Long Khánh: Nha Trang - Mui Ne - Lagi - BRVT - SaiGon. Xuất phát tại Nha Trang lúc 8h00, về đến SaiGon là 19h45. Có ghé Muine ăn trưa ở NH Cây Bàng.
Bác đi vui quá. đúng kiểu du xuân luôn. city màu trắng đẹp quá. chúc mừng gia đình bác

• Love
Reactions: DungKaKa