Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
tết nay tính vác xe chở gd đi từ hcm - phu quốc, e tính nghỉ 1 đêm ở rạch giá, sáng lại tiếp tục đến phà. các bác kinh nghiệm cung đường này cho e thêm it thông tin ah, đường xá có đễ đi ko ạh, áo vàng áo xanh tuyến này sao ah, ở rạch giá và phú quốc có quán ăn gđ nào ngon và hợp lí ko ah! ngoài ra cần chú ý gì thêm ko ạh! e đội ơn!
Phú Quốc ở trung tâm Dương Đông có quán Búp (bình dân), Nhà hàng Trung Dương cũng được, kiểu Xì Gòn, giá cũng kg quá mắc;
Hàm Ninh có quán Tình Biển, bao ngon - bổ - rẻ. Alo đặt bàn trước khỏi phải chờ.
Bác thử món gỏi cá trích, tôm tít cháy tỏi khá ngon.

Hạng D
12/11/14
1.339
1.686
113
Phú Quốc ở trung tâm Dương Đông có quán Búp (bình dân), Nhà hàng Trung Dương cũng được, kiểu Xì Gòn, giá cũng kg quá mắc;
Hàm Ninh có quán Tình Biển, bao ngon - bổ - rẻ. Alo đặt bàn trước khỏi phải chờ.
Bác thử món gỏi cá trích, tôm tít cháy tỏi khá ngon.
cảm ơn bác nhé!

Tập Lái
16/8/20
44
267
53
Nếu bác đi qua đèo Cả thì ghé biển Đại Lãnh dưới đèo Cổ Mã ăn uống tắm táp.
Qua đèo vào TP Tuy Hòa nghỉ đêm, tối ra quảng trường Nghinh Phong dạo chơi ăn vặt, xem nhạc nước.Muốn nhậu thì ra bờ kè. Sáng dậy sớm ra biển tắm, nhớ lựa chỗ đông người chứ biển 30/4 hơi dốc, sóng mạnh. Lên núi Nhạn ngắm cảnh thành phố, xuống chân núi ăn bánh bèo mâm. Qua chùa Bửu Lâm leo núi Chóp Chài tịnh tâm.
Đi ghềnh đá Đĩa, nhà thờ Mằng Lăng xong qua hòn Yến ngắm san hô. Đi tiếp biển Vinh Hòa nghỉ tối.
Hình biển Đại Lãnh, Hòn Yến, biển Tuy Hòa.

Attachments

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Qua đèo vào TP Tuy Hòa nghỉ đêm, tối ra quảng trường Nghinh Phong dạo chơi ăn vặt, xem nhạc nước.Muốn nhậu thì ra bờ kè. Sáng dậy sớm ra biển tắm, nhớ lựa chỗ đông người chứ biển 30/4 hơi dốc, sóng mạnh. Lên núi Nhạn ngắm cảnh thành phố, xuống chân núi ăn bánh bèo mâm. Qua chùa Bửu Lâm leo núi Chóp Chài tịnh tâm.
Đi ghềnh đá Đĩa, nhà thờ Mằng Lăng xong qua hòn Yến ngắm san hô. Đi tiếp biển Vinh Hòa nghỉ tối.
OK bạn, thông tin rất hữu ích

• Like
Reactions: Hamalun
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Nhờ anh giới thiệu các quán khu vực Đại Lãnh, mình nghe tới món lẩu mực nưc tiếng khu vực này từ lâu, định tết này làm chuyến đi biển miền Trung, ghé qua thưởng thức. Cám ơn anh!

• Like
Reactions: QT75
Tập Lái
16/8/20
44
267
53
Nhờ anh giới thiệu các quán khu vực Đại Lãnh, mình nghe tới món lẩu mực nưc tiếng khu vực này từ lâu, định tết này làm chuyến đi biển miền Trung, ghé qua thưởng thức. Cám ơn anh!
Mình làm dâu PY, về tranh thủ đi chơi cũng chưa thưởng thức món này. Lúc từ Đại Lãnh quay ra để đi hầm thì thấy có nhiều quán lẩu mực, thấy Gg đánh giá cũng tốt, để đợt này sẽ thử review cho bác sau nha hihi...

Attachments

• Like
Reactions: maihoa
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Mình làm dâu PY, về tranh thủ đi chơi cũng chưa thưởng thức món này. Lúc từ Đại Lãnh quay ra để đi hầm thì thấy có nhiều quán lẩu mực, thấy Gg đánh giá cũng tốt, để đợt này sẽ thử review cho bác sau nha hihi...
Cám ơn mợ nhiều nghen

• Like
Reactions: Hamalun
Hạng D
19/11/15
1.083
3.258
113
tết nay tính vác xe chở gd đi từ hcm - phu quốc, e tính nghỉ 1 đêm ở rạch giá, sáng lại tiếp tục đến phà. các bác kinh nghiệm cung đường này cho e thêm it thông tin ah, đường xá có đễ đi ko ạh, áo vàng áo xanh tuyến này sao ah, ở rạch giá và phú quốc có quán ăn gđ nào ngon và hợp lí ko ah! ngoài ra cần chú ý gì thêm ko ạh! e đội ơn!
Gần mà, anh cứ vác xe, bỏ tiền đầy túi là đi thôi.
Đường xá vô map nó chỉ cho chạy tới nơi. Áo vàng áo xanh, anh cứ chạy cho chuẩn thì ai làm gì mình đâu.
RG thì ra khu lấn biển, quán xá nào đông vui thì vô.
Xe cho lên phà, ra PQ đụng đâu chơi đó.

• Like
  • Love
Reactions: QT75 and trungcz
Tập Lái
1/7/20
29
38
13
32
Mình dân Nha Trang, góp ý với bác xíu.
Ngày đầu bác chạy như vậy mình nghĩ là đủ rồi, đừng ráng. Tới PY là trễ rồi, để dành sức cho những ngày sau. Với cả bác đi ven biển chứ k đi quốc lộ thì đi k nhanh đâu.
Ngày sau trả phòng ăn sáng sớm rồi đi tàn tàn ra Quy Nhơn. Các địa điểm tham quan ở PY nó nằm trên đường ra QN hết, không nên ở PY 2 đêm. Đến trưa ra sông cầu hoặc đầm ô loan ăn hải sản, địa chỉ cứ search gg. Ăn xong 2h nhận phòng ở QN, nghỉ chút rồi đi Kỳ Co, Eo Gió gì đó tùy bác. Tối ăn bánh xèo tôm đất, đừng ăn hải sản vì ngày nào cũng ăn hải sản ngán lắm.
Sáng hôm sau lại đi chơi các điểm ở QN, QN cũng chỉ vài điểm thôi, không nhiều đâu. Trưa trả phòng chạy về Nha Trang, lúc đi bác đi hầm Đèo Cả cho nhanh nhưng lúc về đi tà tà lên Đèo Cả cho đẹp, vắng xe, đừng đi trễ quá thôi. Đi Đèo Cả ghé Đại Lãnh cho dễ. Bác đi hầm ghé Đại Lãnh cũng đc nhưng đi k quen dễ bị lướt quá. 5h ghé Đại Lãnh ăn quán Lẩu Mực Châu, đi từ phía Tuy Hòa thì nhìn bên tay trái, vừa qua ga Đại Lãnh, đối diện 1 ngôi chùa lớn. Hoặc nếu bác chán QN sớm thì tầm 9h rời QN, tầm 1h tới Đại Lãnh tấp vào ăn. Ăn xong thì vào Đầm Môn chơi, trong đó có ngôi chùa sát biển khá đẹp, mấy mợ thích sống ảo sẽ thích. Tối ngủ Nha Trang
Ở Nha Trang thì đơn giản chắc ai cũng biết. Chỉ lưu ý là chịu khó đường đèo ven biển hướng bắc ra vĩnh lương, tìm quá Bé Tân ăn hải sản, sẽ có đồ tươi và giá cả cũng dễ chịu hơn trong Nha Trang, em dân Nha Trang cũng thường hay ra đó ăn.

Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
Các bác cho em hỏi khu Đại Lãnh có chỗ nào nghỉ chân, uống nước ngắm cảnh không ạ. Em cũng nghe tiếng lẩu mực ở đây mà không biết quán nào ngon ạ. Qua tết em tính làm chuyến SG, Ban Mê, Pleiku, Qui Nhơn, Dốc Lết, SG.

• Like
Reactions: maihoa