Hạng B2
17/11/09
226
1.869
93
Đúng là Hòn Cò Cà Ná ổn hơn nhiều, mà tại thấy xu hướng nhiều anh trong đây lại háy ghé VH, mình cũng ko biết sao. Gợi ý cho bác chủ theo số đông thôi.
Nói chung giá cả hợp lý. Phục vụ tốt, tư vấn món vừa đủ số người đi. Nói như anh gì phía trên thì cho con nít tắm biển luôn cũng ok.

Attachments

Hạng B2
22/3/12
366
750
93
View attachment 2386169

Chào các anh chị,

Em có dự định tết này làm chuyến du lịch Sài gòn - Ninh Chữ. Muốn đi theo cung đường ven biển cho gia đình thư giản và ngắm cảnh.

Xin hỏi các anh chị chỉ giúp và thông tin về đường xá update mới gần đây nhé!
  1. Theo ven biển thì đi theo sơ đồ dưới là ok không?
  2. Đường xá sau mùa mưa vừa qua có đi được sedan city không?
  3. Cần trang bị và lưu ý gì khi đi dường này (có xxx, quán ăn, ....)
  4. Thời tiết và resort nào sạch đẹp, giá cả ok cho gia đình có người lớn và trẻ em.
  5. các điểm vui chơi, tham quan gồm những đâu. ....
Tks các bác, dì
Các bác ở trên tư vấn chổ ăn uống, đường đi OK hết rồi....
Mình lưu ý bác chủ XXX:
  • Ngã ba 46 đoạn Hàm Tân
  • QL1 ngang TP.Phan Thiết, đoạn từ ngã 3 phía Nam đến Ngã 3 vòng xoay phía Bắc
  • Nếu đi ven biển Mủi Né, đoạn Bàu Trắng
-Ninh Phước, đoạn đường đôi, khúc mới vào địa phận Phan Rang.

P/S: Nói chung, cứ đúng biển báo mà đi, đã có súng bắn tốc độ ban đêm từ lâu...
Nếu có "bánh mì" thì cứ việc chạy hổ báo, cáo chồn...:D
20/12 Mình vừa từ Nha Trang về SG, 23:45 vẫn còn XXX ngay vòng xoay phía Nam Phan Thiết.

14/6/17
876
424
63
Các bác ở trên tư vấn chổ ăn uống, đường đi OK hết rồi....
Mình lưu ý bác chủ XXX:
  • Ngã ba 46 đoạn Hàm Tân
  • QL1 ngang TP.Phan Thiết, đoạn từ ngã 3 phía Nam đến Ngã 3 vòng xoay phía Bắc
  • Nếu đi ven biển Mủi Né, đoạn Bàu Trắng
-Ninh Phước, đoạn đường đôi, khúc mới vào địa phận Phan Rang.

P/S: Nói chung, cứ đúng biển báo mà đi, đã có súng bắn tốc độ ban đêm từ lâu...
Nếu có "bánh mì" thì cứ việc chạy hổ báo, cáo chồn...:D
20/12 Mình vừa từ Nha Trang về SG, 23:45 vẫn còn XXX ngay vòng xoay phía Nam Phan Thiết.
Cam on bac nhieu

• Like
Reactions: YARIS52U
Tập Lái
23/12/20
4
2
3
33
Đi đường thì nên đi theo biển báo nha bạn.
Đường ven biển cà ná dễ đi lắm, dọc đường ghé hải đăng mũi dinh off road hoặc chụp hình với mấy trụ năng lượng gió cũng hay.
Nếu bạn đi 4h sáng từ sài gòn thì tầm 11-12h trưa tới cà ná. Ăn trưa ở nhà hàng biển vĩnh hảo cũng ok, nếu không thì vào luôn hòn cò cà ná (trong hình) giá cả như ăn ở sài gòn, tắm biển khá sạch sẽ, có chổ tắm nước ngọt lại. Từ cà ná đi vĩnh hy theo đường ven biển tầm 3h nữa.
Tết năm nay mình cũng xuất phát sáng mùng 3 từ đức hòa long an đi cà ná cho vk và 2 f1 về nhà ngoại đây.

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
phan rang tp có quán bún chả cá ngon nhức nách luôn ! bác search google đi ! nó lên top view!
em dân sg nhưng hay đưa khách đi Hang rái chụp cưới , đến tp phan rang hay tìm cái nhà hàng Chốn Quê! làm đồ ăn rất ngon! xe hơi vào đó ăn nhiều, nhất là dân sg /dalat / nha trang! nó làm hạp khẩu vị. quán ăn mát mẻ , phong cách y như miền tây miệt vườn !
suốt cung đường thì bác tìm Bàu trắng, bàu sen , bãi đá ông địa , ra đến phan rang thì đi tìm Hang rái và cung đường đèo ở Hang Rái ! ngoài ra có Hòn Đỏ :))
Hang rái đẹp nhất bình minh ! hòn đỏ đẹp nhất hoàng hôn !
ah quên , đi ngang Liên Hương, nhớ google map tìm " bãi đá 7 màu ", gần đó có cái chùa !
bãi đá 7 màu cũng la địa điểm săn bình minh với rong rêu bác nhé !
đi hết địa phận Hang rái ! hướng về khánh hoà ! có thể search cái resort sao biển ! cảnh cũng đep!
các nơi này đa phần đẹp ! còn mấy món cà ná hay mấy cái thuỷ điện em bỏ qua vì nó xấu òm chả chụp choẹt dc gì

Tập Lái
26/6/16
27
681
78
Chủ thớt cứ đi là tới,dân miền trung mà hỏi đường về miền trung thì tệ quá.Mà năm nay tết ta có về quê ko vậy?

14/6/17
876
424
63
E rất tán thành đề xuất vào Hòn Cò resort ăn, giá xêm xêm nhà hàng Vĩnh Hảo mà được cái tươm tất và có vẻ ngon hơn (ý kiến cá nhân). Chưa kể bãi biển trong Hòn Cò sạch sẽ tiện nghi hơn nếu bác muốn nhúng nước hay cho trẻ con chơi đùa.
Cho nay co du lich, tam bien ok kg cac bac. E dat phong o Ninh Thuan ma bao het phong. Chan that
Chủ thớt cứ đi là tới,dân miền trung mà hỏi đường về miền trung thì tệ quá.Mà năm nay tết ta có về quê ko vậy?
1 nam e moi ve 1 lan. Nen kg update duong xa bac oi.
E 1 nam moi ve 1 lan nen kg update duong xa. Tet am lich e moi ve que Quang Ngai. Bac ve kg. Bac o Mo Duc ha.

• Like
Reactions: MĐ-QN
Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Anh chạy vô đường 16/4 ở hai bên có nhiều khách sạn. Mình hay ở ks Hoàng Dũng, phòng rộng sạch sẽ, giá mềm.

• Like
Reactions: songau