Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
E tính cả nhà ngủ đêm trên xe. E đi thẳng Long Xuyên- Phan Thiết. Sau đó từ từ đi theo đường ven biển đi ngược về. Bỏ qua Vũng Tàu vì gia đình đi nhiều rồi. Bác tư vấn lộ trình ngược lại giúp em với. Cám ơn bác nhiều.
Theo mình, Bác không nên đi đêm:
  • bác bỏ mất cái thú ngắm cảnh dọc đường ah.
  • đoạn từ HCM ra Phan Thiết nếu đi Quốc lộ 1 thì xe đông, đoạn qua Đồng Nai dễ bị phạt: trên đường có ngã 3 rẽ trái thì có đèn xanh/đỏ, gặp đèn đỏ mà Bác dừng lan ngoài là sai vì chỉ để cho rẽ trái; cấm vượt/cho vượt xen cài nhau; bắn tốc độ; biển hạn chế tốc độ nhiều... đi đêm rất khó quan sát.
Phương án của mình đưa ra là đã tính đến việc nhà Bác có trẻ nhỏ, ăn uống cần đúng giờ, quán sạch sẽ.
Nếu Bác muốn đi thẳng AG - PT, cứ đạo ngược lịch trình của Em lại thôi. Em có ghi thời gian và quãng đường, Bác điều chỉnh lại 1 xíu cho phù hợp là ổn.
P/S: Phan Thiết chơi: đồi cát, Bàu ông - Bàu bà, lâu đài rượu vang, tắm bùn, xương cá Ông (cá voi) lớn nhất Việt Nam, trường Dục Thanh.

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
E cũng vậy thà đi sớm chứ ngóng khỏi ngủ. Mấy lần đi lúc 2h sáng thì tối đó thức lèo tới 2h nghĩ ngu sao k đi mọe hồi chiều cho rồi. Tuy nhiên gì chứ
  • đoạn từ HCM ra Phan Thiết nếu đi Quốc lộ 1 thì xe đông, đoạn qua Đồng Nai dễ bị phạt: trên đường có ngã 3 rẽ trái thì có đèn xanh/đỏ, gặp đèn đỏ mà Bác dừng lan ngoài là sai vì chỉ để cho rẽ trái; cấm vượt/cho vượt xen cài nhau; bắn tốc độ; biển hạn chế tốc độ nhiều... đi đêm rất khó quan sát.
Phương án của mình đưa ra là đã tính đến việc nhà Bác có trẻ nhỏ, ăn uống cần đúng giờ, quán sạch sẽ.
Nếu Bác muốn đi thẳng AG - PT, cứ đạo ngược lịch trình của Em lại thôi. Em có ghi thời gian và quãng đường, Bác điều chỉnh lại 1 xíu cho phù hợp là ổn.
P/S: Phan Thiết chơi: đồi cát, Bàu ông - Bàu bà, lâu đài rượu vang, tắm bùn, xương cá Ông (cá voi) lớn nhất Việt Nam, trường Dục Thanh.
E đi đêm nên cũng không ngắm được gì. Khi nào về từ Phan Thiết e đi đường ven biển về vào ban ngày và ngắm sau ạ. Cám ơn bác nhiều

Hạng B2
7/10/19
361
2.270
93
Cách đây 3-4 năm mình đi đường Long Hải tới Phan Thiết, dọc bờ biển nên đường khá đẹp. Tuy nhiên đoạn vừa qua Lagi chút, đi vào khu có nhiều ruộng muối và trồng cây thanh long (cách xa biển khoảng 100m) thì đường khá xấu. Đường nhiều ổ voi, ổ gà các kiểu, chắc do xe tải chở thăng long làm hư đường. Giờ ko rõ đoạn này đã được sữa chưa? Các bác chỉ giúp với ah
em mới đi tháng 11 vừa rồi vẫn chưa làm lại đâu anh, chạy xe nó giồng,
Đi từ Hồ tràm ra Phan thiết ven biển thì đẹp.

8h tối e đi. Cả nhà ngủ trên xe. Chứ 1 2h đêm đi sớm thì cả nhà mất ngủ. Ngóng đi cũng không ngủ được. Khổ thế chứ.
Theo kinh nghiệm cá nhân thì mình khuyên bạn không nên đi đêm (mọi người rất mệt và độ an toàn không cao), bạn có thể xuất phát sớm rồi ăn sáng trên đường. Đi đêm thì sáng hôm sau đến nơi cũng không có sức để chơi đâu.

• Like
Reactions: dickens
Hạng B1
15/11/19
58
611
83
24
8h tối e đi. Cả nhà ngủ trên xe. Chứ 1 2h đêm đi sớm thì cả nhà mất ngủ. Ngóng đi cũng không ngủ được. Khổ thế chứ.

8h tối đi, đến sáng sớm là bác tới nơi, chưa đến giờ nhận phòng lại phải đi lòng vòng mệt lắm bác

Tập Lái
17/2/21
7
1
3
33
Bác cho hỏi kỹ hơn về đoạn Đồng Nai. Có phải đoạn quốc lộ 51 không bác? Mình đang tính từ Saigon qua Hồ tràm, thấy google maps chỉ đi qua Cao tốc rồi qua quốc lộ 51 xuyên qua Bà Rịa, không biết khu đó cần chú ý gì nhiều không bác??

Bác cho hỏi kỹ hơn về đoạn Đồng Nai. Có phải đoạn quốc lộ 51 không bác? Mình đang tính từ Saigon qua Hồ tràm, thấy google maps chỉ đi qua Cao tốc rồi qua quốc lộ 51 xuyên qua Bà Rịa, không biết khu đó cần chú ý gì nhiều không bác??
Đoạn Đồng Nai mà bác Dickens nói ở trên là quốc lộ 1, không phải QL 51. Từ SG đi Hồ Tràm thì đi qua Cao tốc - QL 51 - Ngã ba Tân Hòa - Xuyên Mộc - Hồ Tràm đường này cảnh đẹp, ít xe, không nên đi qua Bà Rịa. Biển báo đầy đủ và rõ ràng chỉ cần tuân thủ luật là OK.

Tập Lái
17/2/21
7
1
3
33
Đoạn Đồng Nai mà bác Dickens nói ở trên là quốc lộ 1, không phải QL 51. Từ SG đi Hồ Tràm thì đi qua Cao tốc - QL 51 - Ngã ba Tân Hòa - Xuyên Mộc - Hồ Tràm đường này cảnh đẹp, ít xe, không nên đi qua Bà Rịa. Biển báo đầy đủ và rõ ràng chỉ cần tuân thủ luật là OK.
Em gà đường không biết ql1 nằm ở đâu. Coi trên google thì có 3 đường như bên dưới, bác cho hỏi ql1 phải là đường chính giữa, từ Tóc Tiên qua Phước Bửu không??

Tư vấn cung đường Vũng Tàu - Phan Thiết giúp em với

Hạng D
16/10/06
1.547
10.087
113
sites.google.com
Nếu đi hồ tràm và có nhiều thời gian thì đi xuống bà rịa rồi đi đường ven biển ngon hơn.còn từ phú mỹ quẹo vô thì đường vắng dễ đi nhưng cảnh ko đẹp bằng.