Tư Vấn Tư vấn CX5

Hạng D
29/3/16
1.993
2.640
113
46
Vì Mazda giảm giá liên tục mà mấy thím khác như Tucson, Crv cũng giảm theo đó thôi. Mua xe mà cứ sợ nó giảm giá tiếp thì các bác nên chờ qua giữa năm 2018 xem sao vì rất có thể giá còn giảm mạnh nữa.

còn em và gia đình thì không đợi được và đang hoàn toàn thoả mãn với CX5 2.5 FL mới mua được 9 tháng và chạy được gần 6k km. Giờ mà có đổi xe chắc phải phân khúc cao hơn như GLC mới thấy hơn và đáng đổi so với xe hiện tại.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.567
113
Sài Gòn
Vì Mazda giảm giá liên tục mà mấy thím khác như Tucson, Crv cũng giảm theo đó thôi. Mua xe mà cứ sợ nó giảm giá tiếp thì các bác nên chờ qua giữa năm 2018 xem sao vì rất có thể giá còn giảm mạnh nữa.

còn em và gia đình thì không đợi được và đang hoàn toàn thoả mãn với CX5 2.5 FL mới mua được 9 tháng và chạy được gần 6k km. Giờ mà có đổi xe chắc phải phân khúc cao hơn như GLC mới thấy hơn và đáng đổi so với xe hiện tại.
Con này của anh nếu kẹt tiền cần bán thì xác định chạy 9 tháng lỗ 300 triệu nhóe.
Còn nếu không cần thì nó vẫn là xe mình.

• Like
Reactions: Suxipo and Marines
Tập Lái
23/3/17
12
5
3
36
ưu điểm thì các bác cũng nói nhiều rồi, em sẽ nói về nhược điểm cx5 nhé :
1. Độ trễ chân ga cao
2. máy yếu, so với các xe hãng khác cùng dung tích xylanh thì em nó đuối lắm, đừng nhìn vào thông số kỹ thuật mà hãy lái và cảm nhận, xe nhìn có vẻ thể thao nhưng thực ra rất yếu, kể cả 2.5, đi đường trường muốn vượt xe thì k được nuột nà đâu
3. xe đi rất chòng chành kém ổn định, đặc biệt khi vào cua, đi cao tốc tầm 100 đã thấy k ổn lắm rồi :( , chuyển làn trên cao tốc cũng cho cảm giác k yên tâm
4. hàng ghế sau chật, chật hơn cả vios luôn mặc dù nhìn xe khá to
5. ghế sau dựng đứng nên đi đường dài sẽ mệt
6. rất tốn tiền độ xe :)) em fun tý nhưng thực sự dòng này rất nhiều đồ chơi
7. thêm 1 điều là bác nào xác định đi xe lâu dài thì hãy mua mazda, khi cần tiền làm ăn hoặc muốn đổi xe, bán đi thì rớt giá mạnh đấy

• Like
Reactions: whiskyguy
Tập Lái
16/3/17
6
48
13
28
bác trên nói vậy em thấy chả hợp lý tí nào? CX5 mà bác bảo ngồi chật hơn em Vios thì em cũng bó tay. em cao 1m75 ngồi CX5 khá thoải mái còn ngồi Vios khá chật.
1. Độ trễ chân ga cao
2. máy yếu, so với các xe hãng khác cùng dung tích xylanh thì em nó đuối lắm, đừng nhìn vào thông số kỹ thuật mà hãy lái và cảm nhận, xe nhìn có vẻ thể thao nhưng thực ra rất yếu, kể cả 2.5, đi đường trường muốn vượt xe thì k được nuột nà đâu
3. xe đi rất chòng chành kém ổn định, đặc biệt khi vào cua, đi cao tốc tầm 100 đã thấy k ổn lắm rồi :( , chuyển làn trên cao tốc cũng cho cảm giác k yên tâm
7. thêm 1 điều là bác nào xác định đi xe lâu dài thì hãy mua mazda, khi cần tiền làm ăn hoặc muốn đổi xe, bán đi thì rớt giá mạnh đấy

• Like
Reactions: achxi
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
1. Độ trễ chân ga cao
Nếu bác đang chạy cx5 thì e khuyên bác nên đi kiểm tra xe. Thật lòng đó, chứ xe bác hơi bị khác ng í

• Like
Reactions: achxi
Hạng B2
27/11/09
109
35
28
Xin thưa luôn với bác... chẳng có anh em nào trong hội chửi thaco giảm giá cả mà chửi là chửi thay vì giảm liên tục bất cần thân thể như vậy thì lấy tiền đó làm tốt hơn cho con cx5 như kính mỏng quá, tôn mỏng thiếu miếng hút âm, dvd tốt hơn, cách âm sàn hộc bánh tốt hơn v...v sản phẩm bán ra chưa phải là tốt mà cứ chăm chăn suốt ngày đi giảm giá, mở thị phần kiếm lợi nhuận cùng cực. Xe ráp ở Việt Nam! Options thì cắt tum lum. Xin lỗi đừng nghi thaco nghi cho ng dùng vn, nếu biết nghi thì khach hàng thân thiết đã từng sử dụng chẳng quay mặt như bây giờ.
Em cũng đang chạy cx-5, em muốn chia sẻ với bác một thông tin tại sao TH giảm giá Mazda liên tục. Theo như em đọc trên báo thì khi TH bán được hơn 50k xe mazda 1 năm sẽ được Mazda Nhật Bản chuyển giao công nghệ để có thể tăng tỉ lệ nội địa hoá lên cao hơn rất nhiều (em không nhớ rõ là bao nhiêu %). Khi đó TH mới có cửa cạnh trang với xe nhập khi giảm thuế. Nên năm vừa rồi chắc nhờ giảm giá bán đã đủ chỉ tiêu nên mới xây cái nhà máy Mazda mới 12.000 tỷ ở Quảng Nam đó bác. http://tuoitre.vn/tin/kinh-te/20170...a-may-xe-mazda-von-12000-ti-dong/1287005.html. Xin chia sẻ cùng bác lý do tại sao giảm giá mạnh mà ko tập trung vào dịch vụ, chất lượng.

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Em cũng đang chạy cx-5, em muốn chia sẻ với bác một thông tin tại sao TH giảm giá Mazda liên tục. Theo như em đọc trên báo thì khi TH bán được hơn 50k xe mazda 1 năm sẽ được Mazda Nhật Bản chuyển giao công nghệ để có thể tăng tỉ lệ nội địa hoá lên cao hơn rất nhiều (em không nhớ rõ là bao nhiêu %). Khi đó TH mới có cửa cạnh trang với xe nhập khi giảm thuế. Nên năm vừa rồi chắc nhờ giảm giá bán đã đủ chỉ tiêu nên mới xây cái nhà máy Mazda mới 12.000 tỷ ở Quảng Nam đó bác. http://tuoitre.vn/tin/kinh-te/20170...a-may-xe-mazda-von-12000-ti-dong/1287005.html. Xin chia sẻ cùng bác lý do tại sao giảm giá mạnh mà ko tập trung vào dịch vụ, chất lượng.
Em quên mất lý do này. Cảm ơn chia sẽ của bác. Xe nhập mà giá ngang ngửa bây giờ thì chẳng ai mua của thaco cả luôn