Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Chào các bác,

Số là em có mua 1 miếng đất khu Anh Tuấn Garden, Lê Văn Lương, Nhà Bè.
Hợp đồng góp vốn xây dựng nhà theo mẫu. Hiện tại thì cơ sở hạ tầng đã sắp xong, chỉ còn đi ngầm điện và thảm nhựa.
Em đã đóng được 90%. Bên Anh Tuấn nói nếu làm móng sẽ chuyển qua hợp đồng mua bán. Hiện tại thì có một số nền đang làm móng nhưng đã ngừng do bên Anh Tuấn thông báo họ đang xin ra sổ cho từng lô để sau này hoàn công.

Em mua để dành 5-7 năm sau chờ khi mấy cây cầu xây xong và dân cư ở đông đông tí em mới xây.
Vậy em có nên làm móng bây giờ để chuyển sang hợp đồng mua bán hay cứ để nguyên hợp đồng góp vốn hiện tại, khi nào cần xây thì làm luôn ?

Hiện tại em chỉ cầm cái hợp đồng góp vốn và một mớ các phiếu thu bên Anh Tuấn xuất mỗi lần em đóng tiền.
Em thấy hơi rủi ro quá :(:(

Các bác tư vấn giúp em với.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Dĩ nhiên hợp đồng mua bán về mặt pháp lý là an toàn hơn vì theo đúng quy định của pháp luật kinh doanh bđs chứ hợp đồng góp vốn thì có rủi ro là bị tuyên bố vô hiệu nếu có tranh chấp.
Tuy nhiên theo em với thực trạng VN hiện nay thì mức độ rủi ro lại theo uy tín của chủ đầu tư nhiều hơn. Do đó nếu CĐT vẫn giao nền và không ép xây thì chưa nên ép cọc làm gì tốn hơn cả trăm triệu, quá nhiều so với giá trị lô đất hiện giờ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Tình hình thị trường thế này bác đợi ra sổ mua cũng chẳng muộn. Mua sớm chi thế bác?

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Thanks bác. Hiện tại chủ đầu tư ko ép xây.
Nhưng sau 5 năm nữa lỡ CDT tèo thì em không biết miếng đất em nó về đâu :(
Dumbledore nói:
Dĩ nhiên hợp đồng mua bán về mặt pháp lý là an toàn hơn vì theo đúng quy định của pháp luật kinh doanh bđs chứ hợp đồng góp vốn thì có rủi ro là bị tuyên bố vô hiệu nếu có tranh chấp.
Tuy nhiên theo em với thực trạng VN hiện nay thì mức độ rủi ro lại theo uy tín của chủ đầu tư nhiều hơn. Do đó nếu CĐT vẫn giao nền và không ép xây thì chưa nên ép cọc làm gì tốn hơn cả trăm triệu, quá nhiều so với giá trị lô đất hiện giờ.

Hạng B2
6/12/12
334
33
28
Đợi đến tháng 6 xem CĐT giải quyết sao nha các bác. Bên đó hứa đến tháng 6 là xây được rồi

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Du an Anhtuan nay nam o xa nao? Co phai qua cau rachtom, nhon duc, na be?

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Các bác cho em hỏi đường Lê Văn Lương có bị ngập nước ko ạ?

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Hồi xưa thì có. Giờ thì lên đường rồi nên hết ngập. Mai mốt thì không biết :p

Status
Không mở trả lời sau này.