Tập Lái
3/9/19
35
8
0
HCM
Chào các bác, tình hình là nhà em có một khoản nhàn rỗi tầm 7 tỷ đang muốn đầu tư vào BĐS ở Sài Gòn. Bữa giờ em nghe một số bác nói tình hình BĐS nói chung đang yên ắng hơn, tình hình sắp tới chưa biết chuyển biến thế nào, nên em đang muốn tìm một cách đầu tư nào đó an toàn, chắc tay một chút.

Em đang tính tìm mua nhà hẻm xe hơi trong SG ở các vị trí kết nối giao thông thuận tiện nhất (khu nào có tiềm năng phát triển, tăng giá thêm nữa càng tốt), rồi để đó cho thuê. Giá em nhắm tầm dưới 5 tỷ, trên nữa thì em nghĩ hơi cao, sau này lúc cần bán ra khó (em định giữ trong tầm 1-2 năm nếu không có gì thay đổi).

Khu vực thì trừ các quận trung tâm giá quá cao ra, khu nào hợp lý em cũng có thể chốt được. Em làm việc ở SG nên chỉ sắp xếp được thời gian đi khảo sát thường xuyên ở đây, các tỉnh thành lân cận thì sẽ hạn chế hơn do xa, nên em cũng hơi ngại mua.

Các bác cao nhân trên diễn đàn cho em xin ý kiến về dự định này nhé, khen/chê, gợi ý hay gạch đá gì khác các bác cứ thoải mái ạ, em xin sẵn sàng tiếp thu!

• Like
Reactions: David Lee 93
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Bác tính mua bao nhiêu m2? Rồi lấy 5 tỷ chia bình quân ra. Xem bao nhiêu tr/m2 thì bác khoanh vùng khu vực. Sau đó đi kiếm

• Like
Reactions: Huy Nguyen SG
Tập Lái
3/9/19
35
8
0
HCM
5 tỷ đòi mua hẻm oto & ko bị lỗi phong thuỷ thì chỉ 12, Bình Chánh, Hóc Môn, Q.9...
Dạ, mấy quận trung tâm thì giá cao quá rồi. Em xem thì có vài chỗ ở Bình Tân với quận 7 nưã, nhưng không nhiều lựa chọn lắm. Theo bác trong mấy khu đó khu nào có tiềm năng nhất ạ?

Tập Lái
3/9/19
35
8
0
HCM
Bác tính mua bao nhiêu m2? Rồi lấy 5 tỷ chia bình quân ra. Xem bao nhiêu tr/m2 thì bác khoanh vùng khu vực. Sau đó đi kiếm
Dạ, cái này em cũng đang hơi phân vân bác ạ, mỗi khu tầng giá và đặc điểm khác nhau, em mua đầu tư chứ không ở nên chưa quyết về diện tích, chủ yếu tìm vị trí nào dễ cho thuê, mua bán là được ạ. Bác có khu nào hay gợi ý cho em không ạ?

• Like
Reactions: Daihan
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Dạ, cái này em cũng đang hơi phân vân bác ạ, mỗi khu tầng giá và đặc điểm khác nhau, em mua đầu tư chứ không ở nên chưa quyết về diện tích, chủ yếu tìm vị trí nào dễ cho thuê, mua bán là được ạ. Bác có khu nào hay gợi ý cho em không ạ?
SG bao la quá bác. Vậy bác hỏi mấy ae môi giới. Chứ em trước đây cũng giống bác. Loay hoay cả năm trời. Chẳng ai tư vấn được. Cuối cùng phải tự chốt 1 khu. Rồi tìm hiểu xong mới mua. Hihi

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Quan trọng làm bác làm việc ở đâu, con cái học ở đâu => khoanh vùng tìm chứ SG bao la lắm bác ơi

• Like
Reactions: Huy Nguyen SG