Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Mình đang tính làm lại dàn đèn cho con SanFE 2019 nhưng có vấn đề lăn tăn này ae nào từng làm rồi cho xin tí kinh nghiệm:
1/ Mình được giải thích và tư vấn là SanFE 2019 nếu làm đèn thì phải thay cả cụm 4 bi (mỗi bên 2 bi) vì cái pat bắt đèn nó làm sao ấy, đại loại là không thay riêng cos hoặc pha được.
2/ Nếu thay thì sáng 1 lần 4 cos, đá pha thì sáng cả 4 pha.
Mấy ae làm rồi cho e hỏi là có cách nào thay mà công năng như zin ko nhỉ. Nghĩa là Cos 2 pha vẫn 2 như cũ chứ sáng 1 lần 4 bóng thế kia 1 là về lâu dài sợ Acquy chịu ko nổi 2 là sáng quá chói mắt người khác.
Mình thấy thằng bạn thay 1 cặp V20 vào mà sáng kinh đằng này nếu mình thay 4 bóng thì sáng quá (chói mắt người đối diện)
Mong ae góp ý!!!

Tư vấn độ đèn cho xe Santa Fe 2019
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi and Bibi12
Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
Chạy cái ù ra mấy chổ làm đèn như auto365 chẳng hạn, kỹ thuật viên tư vấn phương án, báo giá rõ ràng, ưng thì làm ko ưng thì về là nhanh nhất bác. Lên đây đẽo cày giữa đường ko ra việc đc.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Mình đang tính làm lại dàn đèn cho con SanFE 2019 nhưng có vấn đề lăn tăn này ae nào từng làm rồi cho xin tí kinh nghiệm:
1/ Mình được giải thích và tư vấn là SanFE 2019 nếu làm đèn thì phải thay cả cụm 4 bi (mỗi bên 2 bi) vì cái pat bắt đèn nó làm sao ấy, đại loại là không thay riêng cos hoặc pha được.
2/ Nếu thay thì sáng 1 lần 4 cos, đá pha thì sáng cả 4 pha.
Mấy ae làm rồi cho e hỏi là có cách nào thay mà công năng như zin ko nhỉ. Nghĩa là Cos 2 pha vẫn 2 như cũ chứ sáng 1 lần 4 bóng thế kia 1 là về lâu dài sợ Acquy chịu ko nổi 2 là sáng quá chói mắt người khác.
Mình thấy thằng bạn thay 1 cặp V20 vào mà sáng kinh đằng này nếu mình thay 4 bóng thì sáng quá (chói mắt người đối diện)
Mong ae góp ý!!!

View attachment 3028336*ảnh minh họa
Bác thay xong cho bài review anh em tham khảo nhé, thanks bác

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng C
4/12/14
842
8.121
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sẵn tiện a nào cho hỏi. Đèn pha (chóa zin) ko có bi (bóng halogen) giờ thả bi lên thì có đăng kiểm đc chưa? Muốn thả mà nhiều a hù ko đk đc nên rén. Trong khi có a thì nói miễn cụm đèn zin là đc, bên trong thả gì ko quan trọng, miễn độ cao và hội tụ đạt chuẩn (ko chói người đối diện).

Thanks.

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Sẵn tiện a nào cho hỏi. Đèn pha (chóa zin) ko có bi (bóng halogen) giờ thả bi lên thì có đăng kiểm đc chưa? Muốn thả mà nhiều a hù ko đk đc nên rén. Trong khi có a thì nói miễn cụm đèn zin là đc, bên trong thả gì ko quan trọng, miễn độ cao và hội tụ đạt chuẩn (ko chói người đối diện).

Thanks.
Nếu zin là bi thì bác thay bi khác cho sáng thêm thì ok, còn choá phản xạ gắn bi thì ko được. Chỗ mình là thế

• Like
Reactions: josephvn