Hạng D
9/5/09
3.409
16.129
113
Chào các bác,
Hiện tại em đang xài một cái laptop thôi, đang ti toe muốn lên một quả xem HD cho nó bằng anh bằng em nên lên đây nhờ các bác tư vấn. Ngân sách hiện tại là VND10tr và nhu cầu em là xem được phim HD (đường ra HDMI, Digital sound out), đủ sức chơi game PES2010 và thỉnh thoảng em làm tí chỉnh ảnh ọt PS ah, nhu cầu còn lại của em chỉ là lướt web và chat chit thôi. Cái HTPC này sẽ gắn vào cái LCD TV LG 37" của em ah.
Giờ em đang xài cái laptop HP 6910p cấu hình Core 2 Duo T7500 2.2 4MB L2 Cache, HDD160GB 5400rpm, 2GBDDRAM, 256MB onboard X1300 VGA đến tháng 10 này thì vừa hết 3 năm bảo hành ah.
---> em đang phân vân không biết nên giữ lại cái laptop để lướt web, chat chit và build lên một HTPC cho mấy nhu cầu giải trí hay là đẩy luôn em lappy này đi và mua một cái laptop mới all-in-one luôn. Mấy bác tư vấn hộ em nhé kèm luôn cả cấu hình HTPC cho tầm giá của e luôn. Hôm vừa rồi em vào Phi Long nhưng chú sales làm em rối quá :(
Option mua cái player thì bỏ qua nha các bác tại nhuc ầu chơi PES10 của em rất lớn và e đang muốn đẩy cái PS2 và Xbox360 đi lắm rồi, vì chơi PES10 trên Xbox nó thế nào ấy ---> chơi trên PC bằng controller Logitech sẽ khá hơn :D
Ngoài ra sắm cái HDD external thì nên lấy loại nào các bác nhỉ? tầm 500GB là đẹp ròi đúng khôgn>? Và có loại 3.5" nào mà không cần cắm nguồn không ah?

Cám ơn các bác nhé

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Có người giúp chứ bác, nhưng muốn nhanh thì phải từ từ.

Up lên cho mọi người giúp bác nè.

E thấy hiện chưa có cái HDD Ext 3.5" nào mà không có nguồn rời hết, có lẽ nguồn USB không đủ tải cho em nó hoạt động. Bác chơi HD thì nên dùng HDD từ 1TB trở lên, 500GB bác chép 1 số film là đầy ah.
Em search cấu hình HP 6910p của bác thì nó không có cổng HDMI thì phải (?). Nếu vậy thì đổi con Laptop mạnh mạnh, có tích hợp cổng HDMI và VGA rời, xong cắm HDD 1TB vào kết nối với LCD LG 37" nữa là ngon lành.

Hì..hì..ý em thế.

Hạng B2
4/6/09
171
0
16
39
Mãi mãi một tình yêu.!!!
Như bác NganGiang nói trên, máy HP của bác ko hỗ trợ HDMI dc, theo em nghĩ bác nên bán em HP đó và cộng thêm 10 chai nữa làm 1 em khác có hỗ trợ HDMI và cấu hình mạnh hơn mà xài. Em chỉ rành Dell và Asus thôi, em tòm giúp bác mấy em nè:
<h2>Asus UX50V-RX05 (Refurbish) giá tầm 14,5 chai ( con này em kiếm cái giá gốc thì ok)</h2> Dell Studio 1535 ( gia con này khá cao)

Hạng D
9/5/09
3.409
16.129
113
Hix, vậy mấy bác tư vấn em kiếm bé laptop 13.3 xinh xinh mà cấu hình mạnh tí đi ah. Giá tầm $1500 đổ lại thôi. Mà bây giờ con 6910p của em đẩy đi thì được nhiiêu nhỉ? Máy này là dòng business nên em thấy xài ổn định. Giờ mua lại vẫn muốn mua business line ---> ổn định và bảo hành 3 năm, nhưng mà khổ là dòng này entertainment rất yếu :(

Стефан Теодосиев
22/12/06
549
10
18
47
Căn phòng nhỏ, Cao ốc vô danh
Richievn nói:
Hix, vậy mấy bác tư vấn em kiếm bé laptop 13.3 xinh xinh mà cấu hình mạnh tí đi ah. Giá tầm $1500 đổ lại thôi. Mà bây giờ con 6910p của em đẩy đi thì được nhiiêu nhỉ? Máy này là dòng business nên em thấy xài ổn định. Giờ mua lại vẫn muốn mua business line ---> ổn định và bảo hành 3 năm, nhưng mà khổ là dòng này entertainment rất yếu :(

Làm mấy con Dell Adamo có HDMI out, phân giải full HD tầm 1.4K á bác