Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Em chuẩn bị lên 7 chỗ, muốn kiếm 1 em chạy lướt vì tài chính có hạn, đang tìm hiểu 1 số dòng xe như Carens, Innova, Everest, Captiva,... về kiểu dáng mẫu mã thì em kết nhất Captiva ( không phải bây giờ mới thích, hùi còn đi học ra đường gặp Captiva là em đã thấy mê rùi), giá cả thì Captiva LTZ đời 2007-2008, chạy khoảng 30-35k Km là phù hợp với túi tiền của em.

Em ngâm cứu rất nhiều bài trên Os cũng như trên google, khen chê đủ cả (mà em thấy chê nhiều hơn), rất nhiều người khuyên em nên lấy Carens, nhưng vc em đều ko thích mẫu mã của Carens. Captiva thì cả 2 đều ưng nhưng em thấy bị ném đá nhiều quá ( nhất là phần máy lạnh cho hàng ghế sau, tay lái nhẹ quá, ăn xăng, hư cảm biến và hay hư hỏng vặt).

Đánh giá xe, ngoài các bác đang chạy Cap, thì còn rất nhiều bác chưa từng leo lên Cap 1 lần, truyền tai nhau, và rất thich chê cái xe không phải loại mình đang đi nên em cũng ko tin lắm, vẫn đặt tình yêu vào Cap. Tuy nhiên tinh thần, ý chí cũng bị lung lay đôi chút. Em post bài này vừa chào sân hội Chevy, vừa mong các bác tư vấn thêm về Cap, và em mong nhất có bác Oser nào đang chạy Cap LTZ đời 2007-2008, có nhiều kinh nghiệm giúp em được mục sở thị, trực tiếp được cầm lái, cũng như chỉ bảo 1 số vấn đề để khi đi mua xe em còn biết lối xem xe (mua xe chắc phải lái thử rùi, nhưng ko có cơ sở để so sánh thì cũng khó đánh giá hết cảm giác lái và ngồi sau xe)

Tiện thể em đang wan tâm Captiva LTZ đời 2007-2008, màu Trắng hoặc Bạc, chạy khoảng 30-35k ( ít hơn càng tốt). Bác nào đang muốn chia tay vợ 2 thì giới thiệu giùm em. Thanks các bác.

Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Một năm trước em cũng giống bác và cuối cùng mua một em Cap 2007, (lúc đầu em cũng định lấy Carens). Cap chỉ có một giàn lạnh thôi nhưng nếu nhà bác chủ yếu là đi 5 người hoặc ít hơn thì em nghĩ OK. Tay lái nhẹ đi trong phố dễ xoay trở, nếu bà cả bác cũng lái thì cũng nhẹ nhàng hơn. Em chỉ thấy một cái là đi trong phố hơi tốn xăng nhưng cái này là do xe to, động cơ 2.4. Từ lúc mua về đến giờ em chưa có vấn đề gì cả ngoài cái ABS thỉnh thoảng sáng rồi tắt! Theo em thấy thì Cap thỏa mãn tiêu chí ngon bổ rẻ
Đang có bác Rockman bán cap 2012, bác cố lên một chút mua được xe của bác ấy thì ngon, xe mới hơn và tiết kiệm nhiên liệu hơn CAP đời đầu

• Like
Reactions: minhcaptiva
Hạng B2
8/11/12
174
65
28
Quận 7 HCM
gonghethuat.vn
e chạy gần 1 năm cap 2009 nói chung rất ổn, e thì chạy có 1 mình nên mới chia tay e nó để về 4c., xe e chỉ bị hư cảm biến abs thay hết 1,3 chai. còn tay lái các bác nói sao chứ xe e thuộc dòng maxx chạy rất đầm tay, xe chạy dg trường rất bóc, hôm lên cao tốc chạy thử lên 160km/h mà xe ko bị chao hay bơi như innova. nói chung nhà bác thường đi 4,5 hay 7 người thì nên lấy cap, vì vừa túi tiền, vừa đẹp nữa.còn phần dàn lạnh thì ko biết sao chứ xe e đi 4 người e để Auto 20 độ thì nó lạnh ngắt. còn băng cuối chưa bao giờ e xài nên ko biết. e nghĩ chắc ko đến nỗi nóng quá đâu.
còn về độ ăn xăng thì từ 16 đến 20l/100km đường tp. còn đường từ 10-11l/100km nha bác.

• Like
Reactions: minhcaptiva
Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
E thì ko đi CAP, nhưng đợt đi Caravan Campuchia-Lào e chạy con CAP 2007 số AT, rất ấn tượng đó bác, lộ trình đi về hết khoảng 4.000km, ko bị sự cố gì ngoài việc bể vỏ thôi. Đường bên Lào e chạy trung bình 120-140km/h, ôm cua trên 100km/h là bình thường. Mức độ ăn xăng cũng ok, nói chung là hài lòng.

Hạng B2
22/3/09
348
153
43
37
Thành phố trà vinh
hôm bửa bàn với gia đình thấy xe bác phú còn đẹp giá tốt quá ... cả nhà đồng ý mua thì bác phú bán mất tiêu
tiếc thật không có duyên

Hạng C
5/6/09
664
4.321
93
47
Mua CAP đi bác chủ, ngày xưa em cũng thích CAREN và Jolie lắm, nhưng chạy đi chơi một lần chán, thấy CAP là mua liền, xe em đời 2009 đi trên 70K rồi mà chỉ thay 1 cảm biến, 1 ống nước làm mát và gioong hộp số. Vũng Tàu em đi khoảng 11,5L/100km, đường trường chỉ khoảng 10L/100km.
IN thì em loại ngay khỏi vòng gửi xe.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Cám ơn các bác tư vấn, Cap của bác Rocket thì wa ngon rùi, nhưng giá cao wa em với ko tới.

@Bác Tina: Cap của bác là LT hay LTZ , Caren em để ý khá nhiều xe bán, mà ODO cũng ko cao nên em cũng đoán là mau chán. In thì em cũng loại từ vòng taxi rùi, người nhà em cũng hay say xe, cho lên In chắc chịu ko nổi.

Các bác tư vấn giùm em luôn vấn đề rung lắc và bồng bềnh, em rất wan tâm đến vấn đề này vì sợ người nhà say xe. Chạy đường trường ngồi ghế phụ và 2 hàng ghế sau có thoải mái ko. Bác nào có hảo tâm cho em test thử xe 1 phát thì hay biết mấy.

Hạng B2
8/11/12
174
65
28
Quận 7 HCM
gonghethuat.vn
taylaiyeu nói:
hôm bửa bàn với gia đình thấy xe bác phú còn đẹp giá tốt quá ... cả nhà đồng ý mua thì bác phú bán mất tiêu
tiếc thật không có duyên
cn e gặp bác kia xem xe xong là thứ 2 bác ấy chồng đủ tiền luôn. đúng là mua bán phải có duyên, e thì muốn bán nhanh gọn lẹ chứ ko cò kè thêm bớt.

quocdungjs nói:
Cám ơn các bác tư vấn, Cap của bác Rocket thì wa ngon rùi, nhưng giá cao wa em với ko tới.

@Bác Tina: Cap của bác là LT hay LTZ , Caren em để ý khá nhiều xe bán, mà ODO cũng ko cao nên em cũng đoán là mau chán. In thì em cũng loại từ vòng taxi rùi, người nhà em cũng hay say xe, cho lên In chắc chịu ko nổi.

Các bác tư vấn giùm em luôn vấn đề rung lắc và bồng bềnh, em rất wan tâm đến vấn đề này vì sợ người nhà say xe. Chạy đường trường ngồi ghế phụ và 2 hàng ghế sau có thoải mái ko. Bác nào có hảo tâm cho em test thử xe 1 phát thì hay biết mấy.
xe chạy nhanh hay chậm đều ko rung lắc nha bác, chạy nhanh đầm xe lắm. còn băng ghế giữa ngồi 3 người thoải mái ko chật xíu nào, bằng cuối thì 2 người 60kg ngồi vô tư thoải mái.

xe e bán rồi chứ ko cho bác thử thoải mái.

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Haiz... cũng tình iu với CAP. CAP ngon, nhưng cũng tùy con, con nào xui cũng hay hư vặt, nhất là dàn lạnh, từng biết 1 e CAP 2007 thay dàn lạnh 2 lần mà ko xong, có thể đại lý íu, hoặc chủ xe (phụ nữ) ko rành xe nên bị thợ vẽ. Mà xui lắm mới gặp con đó.

Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Mẹ em và bà xã em đi xe ngoài hay say nhưng đi xe em chưa bao giờ bị cho nên bác yên tâm vụ này. Đường trường ngồi ghế phụ thoải mái ngả ra sau vô tư nhưng dãy ghế thứ 2 thì không ngả được như Grandis. Hàng ghế cuối thì hơi chật tí, thích hợp với con nít hoặc người thật nhỏ con
Xe em máy lạnh cũng không bị vấn đề gì, em mới thay lọc gió giờ chỉ cần để 1 line gió ở 22 độ là hàng ghế thứ 2 đã OK rồi

quocdungjs nói: