Tập Lái
11/1/06
10
0
0
Xin mọi người tư vấn giúp : xe tôi hiện tại rất hôi mùi nước t...u chuột, hôi không thể chịu được, chạy xe mà ko thể đóng kính lại được. Đã 2 ngày rồi: có rửa xe bên ngoài và xịt rửa gầm, hút bụi nội thất bên trong, xịt hơi trong máy dưói nắp capo mà vẫn ko hết. Ai biết cách xử lý hoặc biết nơi nào xử lý xin chỉ giúp.

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Bác mua 2 trái thơm cắt đôi bỏ 1 cái tô ( chống chảy nước) và cho vào xe chừng vài ngày xem sau , theo em đoán thì nó đái thấm nỉ sàn mới lâu mất mùi như thế

Hạng C
23/2/11
562
22
28
Re:Tư vấn giúp: bị chuột đ..i trong xe

bác này 5 năm rồi mới có 3 điểm , em chưa hình dung mùi nước t.. chuột nó ra sao?

Hạng B1
2/9/09
72
8
8
42
NhaTrang

Đầu tiên tìm ra nơi chuột đái,tiếp đến xử lý nơi chuột đái bằng cách phun sương dầu lửa
vào nơi đó.Qua 24h bỏ vào xe một lạng ca fe bột,ba ngày sau hết hôi.(điều kiên xe phải
nghỉ bảy ngày)

Tập Lái
11/1/06
10
0
0

Không biết có phải nó đ..i vào dàn lạnh ko mà tắt máy, đóng kính cửa ko hôi, đề máy, máy lạnh chạy thì hôi khủng khiếp. Chỉ giúp. Thanks

Hạng B2
22/12/10
183
0
16
HCM City

nguyenvansau nói:
Không biết có phải nó đ..i vào dàn lạnh ko mà tắt máy, đóng kính cửa ko hôi, đề máy, máy lạnh chạy thì hôi khủng khiếp. Chỉ giúp. Thanks
Cai nay y chang nhu xe em, ma xe em dong cua het nen bao dam no khong vao trong xe duoc. no chi lam to va i. o khoang may thoi. vay ma ra gara xit rua khoang may 2 lan van con hoi.

vita68 nói:
Thua rồi , tình trạng như vậy bác chỉ còn cách lột hết ra mà vệ sinh ( kể cả mở taplo để vệ sinh ống gió ) . xe em bị tình trạng giống như bác mà còn nặng hơn nửa , chú tý cắn lủng cái lọc gió , chuôi vào trong ông gió rồi die luôn . Bác có biết cái mùi chuột chít nó hôi như thế nào hông ? . Em phải banh hết cả taplo ra mới vệ sinh ống gió đc , khiếp cái mùi đó còn vấn vương cả tuần
:confused::confused::confused: Nghe bác tã em thấy dội quá .

Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .

vita68 nói:
Thua rồi , tình trạng như vậy bác chỉ còn cách lột hết ra mà vệ sinh ( kể cả mở taplo để vệ sinh ống gió ) . xe em bị tình trạng giống như bác mà còn nặng hơn nửa , chú tý cắn lủng cái lọc gió , chuôi vào trong ông gió rồi die luôn . Bác có biết cái mùi chuột chít nó hôi như thế nào hông ? . Em phải banh hết cả taplo ra mới vệ sinh ống gió đc , khiếp cái mùi đó còn <span style=""color: #ff0000;"">vấn vương </span>cả tuần
- Hay cho từ vấn vương của bác.Có khi nào chở bồ nhí đi chơi mà gập vụ này chắc bác bị níu kéo cả đời quá.