Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Chào các ACE.

Em đang muốn làm 1 chuyến đi xuất phát từ HCM, điêm đến có thể là Hà Nội (khoảng 10 ngày đi và về lại HCM). Khúc giữa chưa biết các điểm sẽ dừng, nhờ anh chị em tư vấn giúp.
Nếu được lúc đi và về lại HCM tuyến đường sẽ khác nhau, để có thể khám phá nhiều nơi hơn.
Cám ơn mọi người.

Tư vấn giúp em cung đường Xuyên Việt: Ăn gì ở đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
Chào các ACE
Em đang muốn làm 1 chuyến đi xuất phát từ HCM, điêm đến có thể là Hà Nội (khoảng 10 ngày đi và về lại HCM). Khúc giữa chưa biết các điểm sẽ dừng, nhờ anh chị em tư vấn giúp.
Nếu được lúc đi và về lại HCM tuyến đường sẽ khác nhau, để có thể khám phá nhiều nơi hơn.
Cám ơn mọi người
Nếu 10 ngày thì quá ít
Ngày 1 : HCM - Nha trang
Ngày 3 : Nha trang - Huế
Ngày 5 : Huế - Hanoi
và về cũng thế (thay đổi tuỳ theo bác chọn lựa) tránh đi đèo Hải vân ...

• Like
Reactions: pvandung
Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
10 ngày nếu đi Hà nội thì quá dư dả
Ngày 1: Saigon - Đà Nẵng (hoặc Huế)
Ngày 2: Chơi tại Huế cả ngày
Ngày 3: Huế - Hà Nội
Ngày 4: Nghỉ ở Hà Nội
Ngày 5: Nghỉ ở Hà Nội
Ngày 6: Đi Đền Hùng (xuất phát sớm - buổi chiều về lại HN)
Ngày7: xuất phát sớm từ HN đi Quảng Bình tham quan động Phong Nha, tối nghỉ lại QB.
Ngày 8: Quảng Bình - Quy nhơn.
Ngày 9: Quy nhơn - Tuy Hòa (hoặc Nha Trang)
Ngày 10: Về lại saigon
Tháng 9/2022 mình đi lịch trình như vậy

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Đi chơi mà anh. Cứ thoải mái mà chạy. Việt nam năm 2023 chứ có phải thập niên hồi đó đâu. Pác thích dừng đâu cũng có đầy đủ dịch vụ cho pác hết.

• Like
Reactions: pvandung and xlive
Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
10 ngày nếu là đủ để chơi rồi. Đường bây giờ đẹp và nhiều cao tốc. Bác đừng có lo. Mang nhiều tiền chơi cho đã
Đúng là ở VN, nhưng sai là đường quá dài. thì cách hay nhất là lấy máy bay, check xe phi trường, ... bác lái 8H thậm chí 10H / ngày là oải rồi, đi đâu chơi được
Cũng như em đi chơi ở miền bắc, cứ lấy máy bay ra HN sau đó thuê xe đi tứ tung, đở mất thời gian với đường VN em thấy (đã trãi nghiệm dù xe 1000 mã so với 50 mã lực) thì trung bình 50kms/h hổn hợp
... và em lấy kinh nghiệm khi qua bắc mỹ ...

Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
Đúng là ở VN, nhưng sai là đường quá dài. thì cách hay nhất là lấy máy bay, check xe phi trường, ... bác lái 8H thậm chí 10H / ngày là oải rồi, đi đâu chơi được
Cũng như em đi chơi ở miền bắc, cứ lấy máy bay ra HN sau đó thuê xe đi tứ tung, đở mất thời gian với đường VN em thấy (đã trãi nghiệm dù xe 1000 mã so với 50 mã lực) thì trung bình 50kms/h hổn hợp
... và em lấy kinh nghiệm khi qua bắc mỹ ...
Anh oải chứ nhiều người thấy bình thường, sức khỏe mỗi người khác nhau

• Like
Reactions: pvandung and xlive