Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
Xin chào các bác, khoảng 1 tuần nữa thì em làm tài mới.
Chuyện là vậy, em làm nghề tự do nên khá thoải mái, nhưng hàng ngày phải đưa đón vợ đi làm ngay tòa nhà PetroVietnam , ngã 3 Lê Duẩn - Nguyễn Bỉnh Khiêm.
Thường thì 5h vợ e đi làm về, nhưng cũng có lúc bận việc đột xuất , xuống trễ khoảng 30ph-1h là bình thường. Đặt trường hợp em hẹn vợ 5h tới, chạy vào tòa nhà, đón rồi đi ra thì không có gì để nói. Nếu vợ xuống trễ thì trong thời gian chờ đợi đó em phải dừng xe ở đâu đây các bác? Vì đường Lê Duẩn cấm dừng cấm đậu, chưa kể dính thêm 2 cái trường học bên đường Nguyễn Bỉnh Khiêm nên rất đông xe, mà mấy a CSGT thì rất hay đứng để phạt lỗi dừng, đậu xe.
Mấy bác có kinh nghiệm giúp e với. E cảm ơn.

• Like
Reactions: nguyenhungkdcbh
Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Bác chạy lên đường Hàn Thuyên dừng xe ở đó chờ, đừng ra khỏi xe mà cứ nằm đó nghe nhạc. Khi nào vợ xuống sảnh rồi thì chạy xe qua đón, thời gian qua chỉ mất 3 - 5ph. Không thì qua đoạn Nguyễn Du khúc gần BV Nhi Đồng cũng có thể dừng xe ở đó chờ, riêng khúc từ Hai Bà Trưng tới Bưu điện là cấm dừng trước 6h tối

Hạng C
9/6/08
868
5.291
93
vào bãi đậu xe của tòa nhà (bên phải nhìn từ cổng) và trả tiền

Hạng B2
25/1/15
147
116
43
Có 3 phương án cho bác lựa chọn:
- PA 1: vào cổng phụ sở thú đường NBK (đối diện Vuvuzela) đậu, tốn tiền
- PA 2: đậu ngay trước Ocean Palace (cho bảo vệ ít tiền hoặc điếu thuốc lấy thảo)
- PA 3: đậu trên đường Đinh Tiên Hoàng đối diện ĐHKHXHNV
Conf xa hơn thì như bác trên có nói nhé.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nhà hát Bến Thành 20k/lượt cafe ăn uống đầy đủ.. nhưng hơi xa..

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xin chào các bác, khoảng 1 tuần nữa thì em làm tài mới.
Chuyện là vậy, em làm nghề tự do nên khá thoải mái, nhưng hàng ngày phải đưa đón vợ đi làm ngay tòa nhà PetroVietnam , ngã 3 Lê Duẩn - Nguyễn Bỉnh Khiêm.
Thường thì 5h vợ e đi làm về, nhưng cũng có lúc bận việc đột xuất , xuống trễ khoảng 30ph-1h là bình thường. Đặt trường hợp em hẹn vợ 5h tới, chạy vào tòa nhà, đón rồi đi ra thì không có gì để nói. Nếu vợ xuống trễ thì trong thời gian chờ đợi đó em phải dừng xe ở đâu đây các bác? Vì đường Lê Duẩn cấm dừng cấm đậu, chưa kể dính thêm 2 cái trường học bên đường Nguyễn Bỉnh Khiêm nên rất đông xe, mà mấy a CSGT thì rất hay đứng để phạt lỗi dừng, đậu xe.
Mấy bác có kinh nghiệm giúp e với. E cảm ơn.
Vào thẳng tòa nhà PetroVietnam đậu theo giờ bác ạ (vào cửa chính rẽ phải) !
Viện bảo tàng trong Sở thú cũng được (30k) nhưng khi ra thì ngược đường.
Ra Hàn Thuyên cũng ok nhưng sợ không có chỗ.

Hạng B1
13/11/15
96
74
18
35
Đối diện petro có cái nhà hàng. Rm k thấy có biển gì cấm dừng đỗ. Bác cứ chạy vuông góc với đường lê duẩn, đậu song song với nbk. Em thấy xe đậu đầy. Bảo vệ hỏi thì kêu đợi khách ăn xong ở trong nhà hàng :D

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
Đậu trong toà nhà e nhớ k lầm là 20k/1h, Bác cứ vô đó đậu đỡ phải mất công ngó nghiêng ngó ngửa. Lâu thì làm ly cafe cho nó nhẹ đầu

Hạng B1
8/11/13
58
87
18
Tòa nhà Petro đó giữ xe 20k/1h, 5h hơn bác vô đó đậu rồi qua cafe Molinari dưới sân chỗ đưa đón ngồi làm ly cafe ngắm view + gái đẹp công sở nhé bác.
Sau 6h tính bill yêu cầu nhân viên đưa phiếu hỗ trợ 1h gởi xe hơi, ra lấy xe đưa thẻ kèm phiếu nhé bác - đưa phiếu sau là ko được trừ tiền.
Bác khỏi phải chạy vòng vòng chi giờ tan tầm mệt mỏi.

• Like
Reactions: sailing
Tập Lái
2/7/09
39
13
8
ngay công ty sổ xố - khách sạn sofitel cho dừng nhé, lưu ý không cắt vạch liền quay đầu đoạn đường này nhé.

• Like
Reactions: nguyenhungkdcbh