Tập Lái
24/7/14
4
3
3
33
Hanoi, Vietnam
Vế 1: hội nghị truyền hình trực tuyến là gì?
Vế 2: Hiện nay ở VN có bn nhà cung cấp, đối tác nếu có?

Em đang cần làm "bài tập" về phần này, nhờ các bác hỗ trợ với.

Tập Lái
22/12/10
16
3
8
cái bác muốn hỏi là video conference? bác google là ra hơi bị nhiều.
hiểu theo cách đơn giản thì nó giống như gọi skype, facetime và có thể chia sẽ tài liệu qua màn hình máy tính.

có nhiều hãng cung cấp môn nay: cisso, polycom, ... tùy theo nhu cầu của user mà sẽ có các giải pháp phù hợp.

chưa biết mục đích của bác là gì để tư vấn?

Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
Hội nghị truyền hình trực tuyến có các tiêu chuẩn riêng và cao hơn là Skype hay các công cụ chat nhiều.
Ở Việt Nam hiện em biết có Polycom và em ạ.
:)
Bác cần thêm thông tin thì PM em em giới thiệu cho

Tập Lái
6/8/14
1
0
1
53
Hanoi, Vietnam
Để tìm hiểu "hội nghị truyền hình là gì" bạn có thể tham khảo bài viết này để hiểu rõ hơn: http://naviconference.com/home/detail/18/He-thong-hoi-nghi-truyen-hinh-la-gi

Với câu hỏi thứ 2 của bạn:" Hiện nay ở VN có bn nhà cung cấp, đối tác nếu có?"
Hiện nay trên thị trường thì giải pháp hội nghị truyền hình được cung cấp dạng giải pháp phần cứng và giải pháp phần mềm.
Nếu sử dụng giải pháp phần cứng thì bạn buộc phải sắm các thiết bị đi kèm của hãng như: cisso, polycom, ...Đồng thời các điểm cũng phải đồng bộ thiết bị. Và chi phí triển khai hệ thống này khá mắc.

Nhưng với giải pháp phần mềm thì các điểm cầu khi họp có thể tận dụng sẵn các thiết bị sẵn có của mình như: loa, máy chiếu, webcam, tivi LCD, hoặc laptop... Tùy theo quy mô cuộc họp và tính chất cuộc họp mà bạn có thể sử dụng thiết bị linh hoạt. Nếu triển khai bằng giải pháp mềm thì chi phí chắc chắn sẽ rẻ hơn và linh hoạt hơn rất nhiều.
Bạn có thể tham khảo giải pháp hội nghị truyền hình triển khai theo công nghệ phần mềm Naviconference

Tập Lái
24/7/14
4
3
3
33
Hanoi, Vietnam
cái bác muốn hỏi là video conference? bác google là ra hơi bị nhiều.
hiểu theo cách đơn giản thì nó giống như gọi skype, facetime và có thể chia sẽ tài liệu qua màn hình máy tính.

có nhiều hãng cung cấp môn nay: cisso, polycom, ... tùy theo nhu cầu của user mà sẽ có các giải pháp phù hợp.

chưa biết mục đích của bác là gì để tư vấn?
Em làm bài tập thím ạ, thông tin em đưa lên đủ rồi mà. Để em sợt thêm trên GG, cảm ơn bác

Tập Lái
24/7/14
4
3
3
33
Hanoi, Vietnam
Hội nghị truyền hình trực tuyến có các tiêu chuẩn riêng và cao hơn là Skype hay các công cụ chat nhiều.
Ở Việt Nam hiện em biết có Polycom và em ạ.
:)
Bác cần thêm thông tin thì PM em em giới thiệu cho
Polycom và em???? ha ha. Ngay bên dưới có bác Navi đấy thôi :3

Tập Lái
7/8/14
1
0
1
33
ĐÂY
+ Theo Wikipedia: (tiếng Anh: VideoConferencing) là hệ thống thiết bị (bao gồm cả phần cứng và phần mềm) truyền tải hình ảnh và âm thanh giữa hai hoặc nhiều địa điểm từ xa kết nối qua đường truyền mạng Internet, WAN hay LAN, để đưa tín hiệu âm thanh và hình ảnh của các phòng họp đến với nhau như đang ngồi họp cùng một phòng họp; Thiết bị này cho phép hai hoặc nhiều địa điểm cùng đồng thời liên lạc hai chiều thông qua video và truyền âm thanh.
+ Các đơn vị cung cấp các giải pháp thì nhiiều lắm ấy, quan trọng giải pháp nào ngon và phù hợp với túi tiền thôi, bạn có thể tìm tài liệu về giải pháp của Vnpt, Viettel, Vydio, TrueConf, navi...
Trueconf: đã có phân phối độc quyền ở Việt Nam : trueconf.com.vn,
lifesize.com: chưa có ở VN,
Bluejeans.com cũng chưa thấy ông nào ở VN làm độc quyền hay sử dụng.
Tìm hiểu luôn skype đê Zìn zín