Tập Lái
29/11/15
21
5
3
Chào cả nhà, xe em sử dụng lốp Yokohama 215/55R17 nhập Nhật
Sau 1800km thì nó bị như thế này - em đi không va quẹt, sụp hố
Các bác tư vấn giúp em là nguyên nhân là do đâu rồi phải xử lý thế nào?
Em cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:
Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Lốp này bị tác động do ngoại lực, mâm xe đè nghiến lên lốp gây ra hư hỏng như trên :)

Tập Lái
29/11/15
21
5
3
Lốp này bị tác động do ngoại lực, mâm xe đè nghiến lên lốp gây ra hư hỏng như trên :)
Tức là có ai phá hay rạch lên cái lốp sau đó mình đi thì bị như vậy phải không bác? Em khẳng định là không có ai đụng đến chiếc xe hết bác à.:(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/11/13
287
79
28
HCM
Nếu do mâm xe đè nghiến thì phải có dấu vết 2 bên vết rách không thể là 1 đường ngọt như vậy bác bosini hơi vội rồi

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Nếu do mâm xe đè nghiến thì phải có dấu vết 2 bên vết rách không thể là 1 đường ngọt như vậy bác bosini hơi vội rồi
Vết rách ngọt nên em nghĩ là ko phải do tự nhiên ạ, tháo mâm ra sẽ thấy thêm 1 vết thâm bên trong vỏ do bị mâm đè tạo ra. E đoán thế :D

Tức là có ai phá hay rạch lên cái lốp sau đó mình đi thì bị như vậy phải không bác? Em khẳng định là không có ai đụng đến chiếc xe hết bác à.:(
Ko phải bị phá đâu bác. Mà có thể do quá trình sử dụng xe bác có chạy qua ổ gà, ổ voi mà bác ko để ý. Muốn cầm dao cắt vỏ 1 vết như thế cũng ko phải chuyện đùa, bác thử xem :D

• Like
Reactions: Lãnh Nguyệt Hàn
Tập Lái
29/11/15
21
5
3
Vết rách ngọt nên em nghĩ là ko phải do tự nhiên ạ, tháo mâm ra sẽ thấy thêm 1 vết thâm bên trong vỏ do bị mâm đè tạo ra. E đoán thế :D

Ko phải bị phá đâu bác. Mà có thể do quá trình sử dụng xe bác có chạy qua ổ gà, ổ voi mà bác ko để ý. Muốn cầm dao cắt vỏ 1 vết như thế cũng ko phải chuyện đùa, bác thử xem :D
Xe em đi quốc lộ không à, nếu có sụp ổ gà hay voi là em nhớ r. Để em ra hãng xem họ xử lý như thế nào. Cám ơn bác nhé.

• Like
Reactions: Bossini19
MKC confirmed
Hạng B2
15/8/14
107
66
28
39
HCM
theo kinh nghiệm thì lốp này của bác đã phi qua chướng ngại vật ( ổ gà, gờ đường....) với tốc độ cao, cộng thêm với lốp non hơi, mâm nghiến lốp, dẫn đến bị rách ở rìa talong,
Khi tháo lốp ra, bên trong thành lốp, sẽ thấy 1 vết sậm màu do 2 mép lốp cạ vào nhau tạo thành.
Nếu bác chịu chơi nữa, cho kỹ thuật hãng cắt hông lốp ra, sẽ thấy sợi bố khung lốp bị đứt.

• Like
Reactions: Lãnh Nguyệt Hàn
MKC confirmed
Hạng B2
15/8/14
107
66
28
39
HCM
Nhận xét của tôi là vỏ bị lỗi
Nhận xét của bác như vậy thì bó cmn tay.
nếu cái gì hư cũng đổ cho chất lượng thì chắc là bác sẽ kg xài gì dc đâu bác, của bền do người.