Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Để khi nào rảnh e post hầu các bác. Thực ra cũng chẳng có gì rắc rối lắm đâu! chiu kho nghien cuu ti ! bác báo ngày tháng năm sinh e xem cho cái màu xe . Còn tuổi vợ con có hợp không, hướng bếp, hướng nhà thì là 1 chủ đề khác. Nhưng cac bác lưu y : hiểu phong thuỷ để áp dụng vào cuộc sống, nhưng ko mù quáng! Hãy nhớ câu của Khổng Tử : Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích!
Em sắp mua xe rồi nhưng không biết mình hợp màu nào. Bác am hiểu phong thủy mong bác có thể giúp em chọn được màu xe ưng ý, em sinh ngày 22/4/1990 và em rất thích 2 màu trắng và đen, Mong bác tư vấn giúp em. Thanks bác

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Bác sinh 1990 mà mua xe rồi! khá quá! hihi! nhưng thức khuya dữ vậy?

Vì trong forum toàn cao thủ phong thuy nên e ko dám múa rìu qua mắt thợ! hihi! chỉ góp 1 chut kiến thức nhỏ của mình mà thôi!

e xem bác riêng về màu sắc , bác thích Trắng & Đen thì hợp với bác rồi! cụ thể như sau:

Bác sinh 1990, Canh Ngọ, có Ngũ hành năm sinh là Lộ Bàng Thổ ( đất đường đi) , nếu là Nam thì Mệnh Cung của bác là Cung KHẢM, hành THUỶ, hướng Bắc, quái số 1, sao Nhất Bạch, Đông tứ mệnh.

Hợp màu :
Trắng, Xám, Ghi để được Tương Sinh (Kim sinh Thuỷ)

Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương hợp (Thuỷ hợp Thuỷ)

Đỏ, Hồng, Tím để được Tương khắc (Thuỷ chế ngự được Hoả )

Kị các màu: Vàng, Nâu vì Cung mệnh bị Thổ khắc (Thổ khắc Thuỷ)

Không nên dùng: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị sinh xuất ( Thuỷ sinh Mộc) giảm năng lượng đi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Bác sinh 1990 mà mua xe rồi! khá quá! hihi! nhưng thức khuya dữ vậy?

Vì trong forum toàn cao thủ phong thuy nên e ko dám múa rìu qua mắt thợ! hihi! chỉ góp 1 chut kiến thức nhỏ của mình mà thôi!

e xem bác riêng về màu sắc , bác thích Trắng & Đen thì hợp với bác rồi! cụ thể như sau:

Bác sinh 1990, Canh Ngọ, có Ngũ hành năm sinh là Lộ Bàng Thổ ( đất đường đi) , nếu là Nam thì Mệnh Cung của bác là Cung KHẢM, hành THUỶ, hướng Bắc, quái số 1, sao Nhất Bạch, Đông tứ mệnh.

Hợp màu :
Trắng, Xám, Ghi để được Tương Sinh (Kim sinh Thuỷ)

Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương hợp (Thuỷ hợp Thuỷ)

Đỏ, Hồng, Tím để được Tương khắc (Thuỷ chế ngự được Hoả )

Kị các màu: Vàng, Nâu vì Cung mệnh bị Thổ khắc (Thổ khắc Thuỷ)

Không nên dùng: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị sinh xuất ( Thuỷ sinh Mộc) giảm năng lượng đi
Xe ba me mua cho em. hehe. Vậy em nên chọn màu trắng là tốt nhất bác nhỉ, cám ơn bác đã giúp em. thanks bác nhiều nhiều.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Bác nào rành xem dùm màu nào hợp với mình nhé:
- Ngày sinh: 16/05/1969
- Thank trước.

Bác sinh 1969, Kỷ Dậu, có Ngũ hành năm sinh là Đại Trạch Thổ, nếu là Nam thì Mệnh Cung TỐN, hành MỘC, hướng Đông Nam, quái số 4, sao Tứ Lục, Đông tứ mệnh

Hợp màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Sinh (Thuỷ sinh Mộc)

Hop màu Xanh lá cây để được Tương Hợp

Hợp màu Vàng, màu Nâu để được Tương Khắc ( Mộc chế ngự được Thổ)

Kỵ: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị khắc (Kim khắc Mộc)

Không nên dùng: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (MỘC sinh HOẢ)

• Like
Reactions: anhosg
Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Để khi nào rảnh e post hầu các bác. Thực ra cũng chẳng có gì rắc rối lắm đâu! chiu kho nghien cuu ti ! bác báo ngày tháng năm sinh e xem cho cái màu xe . Còn tuổi vợ con có hợp không, hướng bếp, hướng nhà thì là 1 chủ đề khác. Nhưng cac bác lưu y : hiểu phong thuỷ để áp dụng vào cuộc sống, nhưng ko mù quáng! Hãy nhớ câu của Khổng Tử : Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích!
bác xem giúp em, em la nam sinh 22/10/1979. tks bác ah

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
bác xem giúp em, em la nam sinh 22/10/1979. tks bác ah

Bác tuổi Kỷ Mùi, có Ngũ hành năm sinh là Thiên Thượng Hoả, Mệnh cung CHẤN, hành MỘC, hướng Đông, quái số 3, sao Tam Bích, Đông tứ mệnh

Hợp màu Xanh lá cây để được Tương Hợp

Không nên dùng: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (MỘC sinh HOẢ)

• Like
Reactions: tuannq
Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
Bác sinh 1969, Kỷ Dậu, có Ngũ hành năm sinh là Đại Trạch Thổ, nếu là Nam thì Mệnh Cung TỐN, hành MỘC, hướng Đông Nam, quái số 4, sao Tứ Lục, Đông tứ mệnh

Hop màu Xanh lá cây để được Tương Hợp

- Hết sức cám ơn, tuy nhiên cái tháng bị ghi sai (tháng 8 mới đúng), vậy có gì thay đổi khống bạn ?
- Hình như cái phân tích của bạn là nói về mạng Mộc chứ không phải Thổ của mình ?

Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Bác tuổi Kỷ Mùi, có Ngũ hành năm sinh là Thiên Thượng Hoả, Mệnh cung CHẤN, hành MỘC, hướng Đông, quái số 3, sao Tam Bích, Đông tứ mệnh

Hợp màu Xanh lá cây để được Tương Hợp

Tks bác ah, nhưng em lỡ dại đặt xe màu trắng rùi huhuhu, h chẳng lẽ em đi sơn lại ah, có chiêu này giảm đi ko bác, chỉ em với ah, tks bác

Chỉnh sửa cuối: