Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nếu bác thực dụng thì hãy lấy Triton động cơ êm ái, tiết kiệm nhiên liệu, máy lạnh sâu, chạy sướng, hệ dẫn động ngon, ghế ngồi thoải mái, bán kính quay đầu trong phố cũng tốt...
Còn thiên về kiểu dáng thì lấy Colorado e thì chưa thấy điểm gì nổi bật từ nó trừ cái tự khởi động mà chả cần thiết lắm.
Bác cứ coi các clip díscovery hay nghiên cứu, khảo sát hầu như họ đều chọn bán tải Nhật như Navara, Triton, Hilux là sẽ hiểu tại sao nó dc gọi là thực dụng.
E thì vote cho Triton mivec vì nó quá tốt trong tầm giá 7xx (như 1 chiếc SUV thực thụ với mức giá này).
Gia đình mà 5 người thật cũng chả cần mua SUV nếu đã lấy Triton.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Bác đi ngày 2-300km trở lên thì lấy colorado. Ngày ít hơn 100km thì nên lấy Triton. Đi nhiều cứ xe to mà phang bác ah, 3 cái option tiện nghi này kia phù hợp mục đích đi loanh quanh.

• Like
Reactions: Tranquanghuy2366
Chắc bác chịu khó test rồi có cảm nhận cá nhân và tùy nhu cầu mà chọn thôi. Em sơ lược những gì em biết để bác có thêm góc nhìn.
1. Sức mạnh động cơ: colorado hơn triton
2. Độ êm động cơ và cách âm: triton hơn (em gửi kèm hình chụp màn hình em dùng app của android test xe em triton mivec 4x4 AT); em nhớ bữa có thớt nào làm tương tự colorado và navara thì phải
3. Hộp số: colorado 6 cấp AT so với 5 của triton
4. Hệ dẫn động: triton hơn ở super select II, có chế độ awd (cái này pick up VN mình triton có)
5. Option: colorado nhỉnh hơn với một số cảnh báo, khởi động động cơ từ xa; triton thì có chìa khóa thông minh KOS
6. Ngoại thất: colorado đẹp trai hơn, cao to hơn; bù lại triton xoay trở tốt hơn
7. Nội thất: triton hơn, vô lăng colorado và isuzu dmax theo em là cực xấu
8. Ghế sau: triton ngã hơn colorado
9. Giá: triton mềm hơn
10. Mô tả triton vì em chưa trải nghiệm tiêu chí này của colorado: ghế da triton rất đẹp, máy lạnh tốt (đi full xe cũng chỉ mở đến 26 độ là mát lạnh, trong khi BT50 của ông nhạc em phải mở đến tận 22 mới tương ứng), triton có lẫy số rất tiện khi vượt xe khác, đặc biệt hệ dẫn động có chế độ AWD chạy mưa hoặc đèo dốc, cao tốc rất bám đường, rất phê.
P/S: Em đo được 51dB khi nổ máy, số N và ngồi trong cabin đóng cửa đo.
View attachment 845535
thêm hình xe với chủ nhân đẹp trai cho nó bốc anh =)

Tập Lái
16/6/16
41
26
23
42
Ở trên đây có anh nào mua được Triton 4x2 và 4x4 Mivec giá tốt nhất là bao nhiêu không ạ?

Em dự định cuối tháng 12 cưới một em bán tải. Sau một vòng đi dạo các Showroom thì em ưng được 2 bé: Chevrolet Colorado 2.8 4x4 AT và Mitsubishi Triton 4x4 AT MIVEC. Nhờ các bác đã và đang sử dụng hai dòng xe này cho em xin vấn. Tks các bác​

Bác chủ ngó thử dòng Ranger bên em thử cái nha. Em mời bác lên showroom em làm ly cafe, xem xe nha bác. Bác cần thêm thông tin cứ alo cho em ngay và lun nha. Em cám ơn bác ^^

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Không dọa đâu anh.
Bác chủ hỏi thì em được biết thông tin đó em báo lại.
Có thể lời nói của em khó nghe. Nhưng thật sự đó là thông tin em được biết.
Như em nói
" QUYẾT ĐỊNH NẰM TRONG TAY KHÁCH HÀNG"
Tụi em cạnh tranh "cướp khách" như anh nói là đúng. Vì giờ 1 người mua thì có đến 10 người bán.
Đó cũng là cái lợi và cái hại cho khách hàng.
- Khách hàng dễ bị rối
- Nhưng nhờ cạnh tranh lại ra được giá tốt nhất.

Cảm ơn các bác đã góp ý cho em. Em sẽ cố gắng chuyên nghiệp hơn.
1. Không muốn nghe nói dóc vì bất cứ lý do gì. Chuyện tăg thuế là chuyện xưa nay của nhà " Quan " . Mà đã là chuyện của Quan thì Dân lấy cú gì biết ...mà còn đòi ...bàn như đinh đóng cột !!!
2. Buôn bán cứ việc buôn bán , khi nào có cái giá tốt hẵng hay. Giờ vẫn chưa có giá mà đã thấy hù dọa , thì làm sao cái giá nó " tốt " cho được ?
3. Chém..như thế mà còn bảo là " cần phải ..chuyên nghiệp ..hơn ??? " , thôi , ăn gì anh mời.