Nên mua xe gầm cao nào đẹp, bền, an toàn, ngân sách <1 tỷ giữa HR-V và Yaris Cross

• Honda HR-V RS

Bình chọn: 40 85,1%
  • Toyota Yaris Cross

Bình chọn: 7 14,9%

• Total voters
    47
Hạng B2
27/6/12
138
9
18
em đang đi sedan Đức đời cũng hơi sâu 2015, dạo này xe bắt đầu báo…lỗi và đường khu Q7 hay ngập nên muốn mua thêm 1 xe gầm cao gọn gọn để đi phố sơ cua, đi 2 người là chủ yếu, thỉnh thoảng đưa vợ em lái.

nhu cầu của em là xe nhìn đẹp, nhiều trang bị an toàn, lái hay chứ đi xe Đức quen rồi, nhưng quan trọng là bền nha chứ ngán sửa xe quá rồi! lăn bánh tầm 1 tỷ đổ lại. Nhìn tới lui thì có HRV bản Rs của Honda với con Yaris Cross hybrid mới ra của Toy. đã ra đại lý Q.7 xem xe và lái thử 2 xe này và thấy:

HRV Rs nhìn đẹp, cân đối, máy mạnh 1.5 turbo 174 hp vô lăng chân ga và cảm giác xe khi lái khá tốt, xe rộng rãi, lăn bánh sale báo 93x triệu
Toyota Yaris cross hơi chật hơn, máy 1.5 hybrid 90 hp đi chậm thì êm, đi nhanh thì hơi yếu, lăn bánh sale báo 91x triệu

em đang nghiêng về HRV, xin các bác đã đi HRV hay 2 xe này rồi cho e ít nhận xét và tư vấn thêm về phần lái, an toàn và bảo hành bảo dưỡng của 2 hãng này! cảm ơn.

honda hrv RS den-.jpg
Yaris cross mau den-.jpg

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
em đang đi sedan Đức đời cũng hơi sâu 2015, dạo này xe bắt đầu báo…lỗi và đường khu Q7 hay ngập nên muốn mua thêm 1 xe gầm cao gọn gọn để đi phố sơ cua, đi 2 người là chủ yếu, thỉnh thoảng đưa vợ em lái.

nhu cầu của em là xe nhìn đẹp, nhiều trang bị an toàn, lái hay chứ đi xe Đức quen rồi, nhưng quan trọng là bền nha chứ ngán sửa xe quá rồi! lăn bánh tầm 1 tỷ đổ lại. Nhìn tới lui thì có HRV bản Rs của Honda với con Yaris Cross hybrid mới ra của Toy. đã ra đại lý Q.7 xem xe và lái thử 2 xe này và thấy:

HRV Rs nhìn đẹp, cân đối, máy mạnh 1.5 turbo 174 hp vô lăng chân ga và cảm giác xe khi lái khá tốt, xe rộng rãi, lăn bánh sale báo 93x triệu
Toyota Yaris cross hơi chật hơn, máy 1.5 hybrid 90 hp đi chậm thì êm, đi nhanh thì hơi yếu, lăn bánh sale báo 91x triệu

em đang nghiêng về HRV, xin các bác đã đi HRV hay 2 xe này rồi cho e ít nhận xét và tư vấn thêm về phần lái, an toàn và bảo hành bảo dưỡng của 2 hãng này! cảm ơn.

View attachment 3045788View attachment 3045789
Đã chèn thêm hình và di chuyển ra Box ngoài để nhiều Oser thấy và tư vấn cho anh hơn.

2 xe này thì khuyên a nên chọn HR-V nhé. Mấy tháng trước mình có cầm lái HRV đi Nha Trang Đà Lạt 1.200 km và đánh giá ở mức Khá!

Tư vấn mua xe gầm cao đẹp, bền, an toàn, ngân sách <1 tỷ

Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Đã chèn thêm hình và di chuyển ra Box ngoài để nhiều Oser thấy và tư vấn cho anh hơn.

2 xe này thì khuyên a nên chọn HR-V nhé. Mấy tháng trước mình có cầm lái HRV đi Nha Trang Đà Lạt 1.200 km và đánh giá ở mức Khá!

View attachment 3047550
Tks Mod

Hạng B1
19/10/20
68
102
33
28

nhu cầu của em là xe nhìn đẹp, nhiều trang bị an toàn, lái hay chứ đi xe Đức quen rồi, nhưng quan trọng là bền nha chứ ngán sửa xe quá rồi! lăn bánh tầm 1 tỷ đổ lại.

Để 1 tỷ sửa đó nạp VIP cho con sedan Đức 2015 đi bác, không thì gửi ngân hàng, 1 năm có 70tr tiền lãi đi grab lúc ngập, chứ mua con xe mới 1 tỷ về lúc ngập cũng dám đi đâu.

Mà đó giờ em chưa thấy ai đi xe Đức ngon mà chuyển về đi xe Hàn, xe Nhật bao giờ, xe Đức ngon chứ không phải xe Đức nát nhé. Sedan Đức đời 2015 có 3 series F30, F10 hay Merc W204 W212, đều là những con xe rất chất lượng, đừng đem HR-V với Yaris Cross ra so, nó khập khiễng lắm :))

Đó là chưa nói về chiều dài cơ sở 2 con Yaris Cross và HR-V chỉ dài hơn mấy con sedan Đức 20cm thì gọn hơn chỗ nào? Đúng nhu cầu của bác thì làm con VF6 nhé.