Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Tư vấn và trải nghiệm cung đường Khám Phá Tây Bắc

Dịp nghỉ cuối năm dương lịch năm nay em định cho cả nhà đi Tây Bắc sống ảo 1 chuyến. Thấy anh em chia sẻ nhiều cung khác hay

1. HN- Hà Giang- Lũng Cú- Đồng Văn- Mèo Vạc- Hà Giang- HN (có đèo Mã Pí Lèng).
  2. HN- SaPa- Lai Châu- Mù Cang Chải- Nghĩa Lộ- HN (có đèo SaPa, Ô Quy Hồ, Khau Phạ).
  3. HN- Mộc Châu- Sơn La- Điện Biên- HN (có đèo Phadil).
  4. HN- Bắc Cạn- Cao Bằng- Lạng Sơn- HN (có đèo Mây, đèo Gió).

Bác nào biết, nổ súng giúp em nhé.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: songau
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Sapa thì nên đi đâu các bác ơi,, mùng 8/1 này e có chuyến

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Lên đỉnh phansipang và lên cầu kính rồng mây, ghé thăm mấy bản làng thế thôi.
Chủ yếu đi và ngắm cảnh thôi chứ cũng không có gì chơi đâu.
Muốn trải nghiêm ôm đèo thì cứ chạy suv ngon lành tí, xe to, máy khỏe thì mấy con đèo đó không là gì cả. Nói chung mấy con đèo đó phấn khích với ai chưa đi thôi chứ đi thường thì cũng chả buồn nhắc tới. Đặc biệt là người lười gõ máy tính như tôi.
Tóm lại là cứ đi đi, đi để khám phá và trải nghiệm và đi khi còn có thể.

• Like
Reactions: vinh khanh
Hạng B1
31/8/16
50
39
18
36
Lên đỉnh phansipang và lên cầu kính rồng mây, ghé thăm mấy bản làng thế thôi.
Chủ yếu đi và ngắm cảnh thôi chứ cũng không có gì chơi đâu.
Muốn trải nghiêm ôm đèo thì cứ chạy suv ngon lành tí, xe to, máy khỏe thì mấy con đèo đó không là gì cả. Nói chung mấy con đèo đó phấn khích với ai chưa đi thôi chứ đi thường thì cũng chả buồn nhắc tới. Đặc biệt là người lười gõ máy tính như tôi.
Tóm lại là cứ đi đi, đi để khám phá và trải nghiệm và đi khi còn có thể.
Mấy còn đèo đi hai bánh, mô tô pkl mới phê pha, ô tô ko biết xe thể thao hai cửa siêu xe, hay xe mui trần đi sao vì ko với tới chứ đi xe phổ thông đúng như bác nói đi vài lần cũng bình thường.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Các bác nói vậy thì chả còn gì để hỏi nữa. Em lang thang xong làm bài viết cho Bác nào đi sau.
Minh đang chuẩn bị cho chuyến xuyên Việt hè 2021, có hỏi các Bác ngoài Bắc để chuẩn bị cung đường, địa điểm. Bác tham khảo thêm thread của mình hỏi các Bác ngoài đó nhé.

Cần tư vấn xuyên Việt Sài Gòn - Tây Bắc - Sapa - Sài Gòn ? | OTOFUN | CỘNG ĐỒNG OTO XE MÁY VIỆT NAM

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Minh đang chuẩn bị cho chuyến xuyên Việt hè 2021, có hỏi các Bác ngoài Bắc để chuẩn bị cung đường, địa điểm. Bác tham khảo thêm thread của mình hỏi các Bác ngoài đó nhé.

Cần tư vấn xuyên Việt Sài Gòn - Tây Bắc - Sapa - Sài Gòn ? | OTOFUN | CỘNG ĐỒNG OTO XE MÁY VIỆT NAM
Bài này em đọc rồi. Em cũng nghiên cứu. Xe như bác thì em chả lo. Cứ thế mà phi AWD mà. Em xe cùi sedan Cruze nên phải lựa đường đẹp. Cao thấp thì em nghĩ chả sao. Vì đèo QL1A và QL 14 em phi nhiều rồi từ những năm 2012 tới nay

Tập Lái
31/10/12
1
0
0
Các bác có lên Sapa thì đừng ham lên mấy chỗ nổi tiếng trên mạng. Ở chân đèo lên Sapa có cái nhà hàng các bác thử ăn ( ngon bổ rẻ). còn bác sở thích như nào em tư vấn, nhà em ở Lào Cai mà hihi.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Các bác có lên Sapa thì đừng ham lên mấy chỗ nổi tiếng trên mạng. Ở chân đèo lên Sapa có cái nhà hàng các bác thử ăn ( ngon bổ rẻ). còn bác sở thích như nào em tư vấn, nhà em ở Lào Cai mà hihi.
Nhà hàng tên gì Bác, mình thích ăn kiểu vậy hơn là vào các nhà hàng check in.