Tập Lái
5/7/13
7
2
3
Dạ chào các bác,
Tình hình là em đang lên plan về ngành hospitality, ra tết em sẽ bắt đầu đi tìm mặt bằng và triển khai.
Nhưng hiện tại em chỉ có kinh nghiệm về làm Restaurant, còn mảng còn lại về khách sạn thì em không có kinh nghiệm gì cả, em xin trình bày khái quát concept nó sẽ như thế này :
Tình hình là em sẽ thuê 1 nhà nguyên căn khoảng 5x20 1 trệt 3 lầu 1 sân thượng.
* Phương án 1 :
Lầu trệt em sẽ làm Restaurant, lầu 1 lầu 2 em làm phòng dorm, lầu 3 làm phòng riêng family room, lầu 4 hoặc sân thượng sẽ làm mini bar và sofa nghỉ ngơi ăn sáng cho khách
Đối tượng là khách tây khách việt balo du lịch 1 mình, nhiều mình với chi phí rẻ nhất có thể, đánh mạnh tính cộng đồng giao lưu chia sẻ kiến thức du lịch bụi...
Lượng khách lầu trệt và các lầu trên sẽ trao đổi cho nhau.
Phương án này thì có vẻ khả quan nhất nhưng em chỉ ngại nhất về khâu quản lý con người trong dorm
* Phương án 2 :
Lầu trệt em vẫn làm restaurant, các lầu còn lại em làm service apartment hoặc family room hết luôn , đối tượng hướng tới là khách lưu trú dài hạn theo tuần hoặc theo tháng, đi công tác hoặc có nhu cầu ở dài hạn hoặc làm văn phòng làm việc.
Phương án này em thấy dễ quản lý hơn về yếu tố con người nhưng lại không kinh tế lắm, có thể không hái ra tiền nhưng nó là mô hình an toàn hơn cho những người mới như em,
Em còn 1 vài phương án nữa nhưng 2 phương án trên là em hướng tới đầu tiên, em rất cần cafe với 1 bác tiền bối nào đó có kinh nghiệm về mảng này để học hỏi kinh nghiệm hoặc làm chung góp vốn chiến đấu với em cũng được, em cần nhất về yếu tố con người ạ, vốn em có thể bơi được ạ.
Cám ơn các bác rất nhiều trước nha, em 29 tuổi cho các bác dễ xưng hô ạ !

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Bác chủ ơi. Góp ý tí cho bác, nếu làm dorm thì bác phải rất là "gấu" hoặc nếu hiền hiền thì phải hợp tác với người khác. Nguyên 1 băng chục tay xăm trổ nó kéo vô rồi bỏ đồ ra hút, chích là đau đầu lắm đó.

Chỉnh sửa cuối: