Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Re:Uư điểm của Nissan Grand Livina

niln nói:
Thực ra con người ta bị chọc ai chả giận. Nhất là tuổi trẻ, ngựa non háu đá. Không có lửa làm sao có khói. Nếu hỏi thì phải hỏi cả 2 bên, thái độ đều không ưa gì nhau ngay từ đầu. Ném nhau là phải rồi. Chẳng trách ai được hoặc có trách thì trách cả 2 bên.

Vấn đề ở chổ là sale Nis quá nghiệp dư , khg có chuyên môn nên lên diễn đàn toàn nói dóc , làm như chưa có ai được bước lên chiếc xe hơi bao giờ . Khg hiểu tư vấn cho khách hàng , những người chưa biết gì về xe, thì đội ngũ sale còn nổ lên tới cở nào .
Nếu bác có vai vế trong nis thì nên góp ý chọn lọc lại đội ngũ sale đi , em tham gia cái OS này cũng đã 7-8 năm nay mà chưa thấy 1 hãng nào có mấy em sale ăn nói linh tinh thiếu hiểu biết = sale của niss .
Em khg ném đá vào chiếc xe mà ném vào hàng ngũ sale của niss , khg phải ghét dơ gì , mà là nói thẳng để niss tốt hơn đó

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance

trungnghia nói:
niln nói:
Ở VN này xe 7 chỗ đâu có thiếu, chỉ thiếu xe mang tính đột phá về kiểu dáng, tính năng và giá cả... Hồi xưa khi Mit đưa con Grandis vào VN đồng thời cùng lúc với châu Âu, mọi người mua quá trời và đến giờ vẫn còn hot. Con Murano bán ở Châu  lâu rồi, Nis đòi đợi mấy năm nữa mới mang vào VN tui sợ ngta đi Posche, Audi Q7 hết trơn rồi....:D

Vâng, ở Việt Nam đâu có thiếu xe 7 chỗ đâu. Các hãng khác vẫn tồn hàng trong kho kia mà, Nissan còn mang về làm gì?
Nhưng biết đâu đây lại là lợi thế cho Nissan khi giới thiệu một dòng xe mới mẻ MPV 7 chỗ đến người tiêu dùng Việt Nam, với kiểu dáng thông minh mới kết hợp giữa sedan và MPV, những tính năng truyền thống của riêng dòng xe Nissan, một mức giá phù hợp so với thị trường...
Còn đương nhiên Nissan hiện tại chưa tính đến chuyện mang GT-R hay Murano về thị trường Việt Nam rồi. Kiểu như Lamborghini thì đã làm sao dám mở chi nhánh ở Việt nam nhỉ?hì. Người Việt Nam mình còn nghèo, thử hỏi có bao nhiêu người sẽ mua những loại đó... Kiểu như so sánh doanh số I-phone và Nokia 1120 ở VN ý nhỉ. Hì.
Em chẳng biết thế nào nhưng mà kể từ khi em này vào Việt Nam, có vẻ doanh số của Innova giảm hơn so với những tháng trước... Thấy báo cáo của Vama nó thế...

Hạng C
11/1/09
863
8
18

adco nói:
niln nói:
Thực ra con người ta bị chọc ai chả giận. Nhất là tuổi trẻ, ngựa non háu đá. Không có lửa làm sao có khói. Nếu hỏi thì phải hỏi cả 2 bên, thái độ đều không ưa gì nhau ngay từ đầu. Ném nhau là phải rồi. Chẳng trách ai được hoặc có trách thì trách cả 2 bên.

Vấn đề ở chổ là sale Nis quá nghiệp dư , khg có chuyên môn nên lên diễn đàn toàn nói dóc , làm như chưa có ai được bước lên chiếc xe hơi bao giờ . Khg hiểu tư vấn cho khách hàng , những người chưa biết gì về xe, thì đội ngũ sale còn nổ lên tới cở nào .
Nếu bác có vai vế trong nis thì nên góp ý chọn lọc lại đội ngũ sale đi , em tham gia cái OS này cũng đã 7-8 năm nay mà chưa thấy 1 hãng nào có mấy em sale ăn nói linh tinh thiếu hiểu biết = sale của niss .
Em khg ném đá vào chiếc xe mà ném vào hàng ngũ sale của niss , khg phải ghét dơ gì , mà là nói thẳng để niss tốt hơn đó
Sale có kinh nghiệm, có trình độ chắc chắn đã và sẽ chọn hãng nào có doanh số cao, bán hàng sướng, lãi nhiều, còn mấy hãng mới ra kiểu Niss nhà mình thì chỉ vớt mấy sale tuột xích của các hãng khác hoặc mấy chú mới ra trường chưa biết đi đâu làm nên cần thời gian tích luỹ kinh nghiệm ... mong các bác thông cảm. Về xe thì dù thế nào đi nữa thì cũng có thêm 1 chiếc để trong trường hợp bác nào bi sale TOY ghét cái mặt, đếch thèm bán cho con Inno cũng còn có cơ hội sở hữu xe 7 chỗ :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

niln nói:
trungnghia nói:
Ở VN này xe 7 chỗ đâu có thiếu, chỉ thiếu xe mang tính đột phá về kiểu dáng, tính năng và giá cả... Hồi xưa khi Mit đưa con Grandis vào VN đồng thời cùng lúc với châu Âu, mọi người mua quá trời và đến giờ vẫn còn hot. Con Murano bán ở Châu  lâu rồi, Nis đòi đợi mấy năm nữa mới mang vào VN tui sợ ngta đi Posche, Audi Q7 hết trơn rồi....:D
Vâng, ở Việt Nam đâu có thiếu xe 7 chỗ đâu. Các hãng khác vẫn tồn hàng trong kho kia mà, Nissan còn mang về làm gì?
Nhưng biết đâu đây lại là lợi thế cho Nissan khi giới thiệu một dòng xe mới mẻ MPV 7 chỗ đến người tiêu dùng Việt Nam, với kiểu dáng thông minh mới kết hợp giữa sedan và MPV, những tính năng truyền thống của riêng dòng xe Nissan, một mức giá phù hợp so với thị trường...
Còn đương nhiên Nissan hiện tại chưa tính đến chuyện mang GT-R hay Murano về thị trường Việt Nam rồi. Kiểu như Lamborghini thì đã làm sao dám mở chi nhánh ở Việt nam nhỉ?hì. Người Việt Nam mình còn nghèo, thử hỏi có bao nhiêu người sẽ mua những loại đó... Kiểu như so sánh doanh số I-phone và Nokia 1120 ở VN ý nhỉ. Hì.
Em chẳng biết thế nào nhưng mà kể từ khi em này vào Việt Nam, có vẻ doanh số của Innova giảm hơn so với những tháng trước... Thấy báo cáo của Vama nó thế...
Lambor thì chưa mở chi nhánh ở đây nhưng Audi, Posche... thì có rồi đấy bác. Bác càng nói càng thấy mâu thuẫn, Murano mà đem đi so sánh với Lambo. Cái xe Livina của bác chỉ nên so sánh với Maz Premacy thôi. Nhưng với cái giá đó thì khó bán lắm.... Tôi cũng chẳng muốn tranh cãi với bác làm gì, chỉ nói thật lòng thôi..

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

niln nói:

Vừa góp ý với bác xong về sale của Nis thì bác lại tiếp tục tung hoả mù . Vậy sao khá nổi .
Doanh số của Ỉn tháng 4 nè , chỉ đứng sau con Grand Livina mà thôi .
Ủa lộn , đứng sau con vios
http://www.otosaigon.com/forum/m2182490.aspx

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43

sport3.5 nói:

bắt khách hàng phải nhận ra nissan là thương hiệu lớn à , em thấy nissan không có lổi mà lổi là mấy thằng bán hàng cho nissan quá cùi bắp, cứ tự cho mình là good nhất cái gì mình đưa ra là khách hàng phải đồng tình , trong khi đó sản phẩm nghèo nàn tính năng , củng như kiểu dáng quá í ẹ , làm sao mà cạnh tranh với thị trường đa dạng mẩu mã , so với dòng xe hàn quốc thôi thì doanh số của nis củng không bằng , chứ nói gì đem teana ra so với camry , vì camry tính theo doanh số toàn cầu vẫn ăn đứt teana , sản phẩm ra sau thì phải có kiểu dáng rộng rải nhiều tính năng thì mới cạnh tranh , chứ bắt khách hàng phải nghỉ mình là thương hiệu lớn thì quá nhàm . mấy lảnh đạo của niss nên xem lại thăng sale của mình vì quá kiêu

1. Đọc bài này xong thì không biết ai mới là người văn hóa thấp, nhận xét bồng bột chủ quan?
2. Xin lỗi tôi đang tranh luận với pác vovina, không phải là đang bắt khách hàng nghĩ Nissan là thương hiệu lớn. Nó thế nào thì luôn là như thế trong suy nghĩ của khách hàng.
3. Tôi không phải sale của Nissan, nhưng xin lỗi cũng không phải sale của Toyota hay Hàn Xẻng gì cả. Nhưng đúng là tôi có dành ưu ái cho thương hiệu Nissan hơn. Tôi đi xe của Nissan mà, và người nhà tôi làm ở Nissan.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

niln nói:
Tôi đi xe của Nissan mà, và người nhà tôi làm ở Nissan.
Nissan Grand Livina hay xe nào khác hả bác? Cty tui cũng có cái Bluebird đời 89, ngon cực kỳ.

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43

Nhận xét hoàn toàn khách quan. Sale tháng 5<tháng 4< tháng 3 thì gọi là giảm. Chứ không ai nói là nó bán được ít. Ở Việt Nam đã ai qua mặt nó được đâu?

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city

Là 1 khách hàng chúng ta cần đánh giá khách quan hơn về 1 sản phẩm , biết những cái khuyết , cái dở nhưng cũng thừa nhận cái ưu , cái hay của em nó , ko nên nghiên về 1 phía.
Về đội ngũ sale cũng có người này người kia nhưng em góp ý là mình là đội ngũ tư vấn , chăm sóc khách hàng nên chúng ta cần coi khách hàng là thượng đế. Một khi mình tôn trọng người ta , thì người ta cũng cảm nhận đc sự nhiệt tình , hiếu khách, chuyên nghiệp ắc sẽ có cái nhìn tốt hơn về cty về sản phảm của các bạn.
Trong topic này em thấy đa số anh em OS ném đá mấy anh sale còn nhiều hơn GLV...
Các anh sale cần bình tỉnh và đưa ra những lý lẽ để có thể thuyết phục anh em OS có cái nhìn sáng hơn về em GLV này , vốn đã trầy trụa, te tua

Last edited by a moderator: