Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Re:Uư điểm của Nissan Grand Livina

vovinam nói:
niln nói:
Ủa thế không ra đường thì đi đâu? Mua xe mang về làm cảnh ngắm cho đỡ buồn à... phí nhỉ?

Ý em là bác chỉ cần chỉ dẫn ra được rồi, nói là hiểu mà, đâu cần phải thách thức nhau bác nhỉ? Em đồ rằng bác còn khá trẻ, cứ mỗi lần tranh luận gì là phải kéo nhau ra đường giải quyết à bác? Thế thì em xin thua bác ạ.
Bác cho em hỏi từ xưa đến giờ bác có bao nhiêu vụ phải ra đường giải quyết kiểu này rồi ạ?

Mình chỉ trẻ về tâm hồn thôi, cắp nách 2 cháu rồi.
Còn ra đường nghĩa là phải mình chạy thử các xe mà mình muốn so sánh thì mới biết được cái nào dzọt lẹ hơn cái nào, chứ nhìn mấy cái thông số thì chịu. Trăm nghe hổng bằng 1 thấy, trăm thấy hổng bằng 1 thử. Chứ đâu phải cho 2 cái chạy với nhau. 1 mình đâu phân thân được. 1 mình mình nhảy lên 2 cái thử, khác nhau thế nào là bít.
Lấy đơn giản ai đi xe máy : Thử Future 125cc với Jupiter 110cc xem. Ju máy nhỏ hơn thật nhưng xì pót hơn nhiều (thử vít cái biết liền).

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
51

các bác sale oi, hãy qua bõ nhược điểm học hỏi và tìm câu trả lời hơn là tìm cách lập topic này. Những điều đã nói rồi mình sẽ rút ra bài học cho mình

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43

emmaitre nói:
EM thấy đã có ai đi ngoài đường đâu mà các bác hi vọng chủ xe lên đây chia sẻ quan điểm :))
@bác niln: Bác là sales thì ai cũng biết rồi, mong bác tranh luận kiềm chế, kẻo gây phản ứng ngược ;)

1. Nói vậy thì diễn đàn chỉ để cho những người có xe hơi nói chuyện... mà những ai có xe hơi thì phải làm nhiều lắm mới đủ xiền sắm xe --> Không có thời gian dạo trên các phố rùm. Thế nên chỉ cần những ai đã thực sự chạy em này rồi, (đương nhiên là thử cả những em khác) và chạy được nhiều lần thì tốt, chạy đường xa càng tốt, lên đây nhận xét.
2. Không biết mình giận lúc nào mà phải kiềm chế nhỉ. Hít....thở....haizzzzzzzzzzzzzzaaaa.... A di đà phật.... Ready. (Giống đánh cầu lông lúc bị ép nhỉ).

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43

vovinam nói:
Bull Rider nói:
Tui chẳng bênh gì ai, chỉ thấy toàn thày mù xem voi nên có vài ý kiến. Nếu đã bới lông tìm vết ví dụ như parts của TQ thì tất cả các hãng xe đều sx parts ở TQ hết. Thời đại toàn cầu hoá có mà ngu mới sx toàn bộ tại chính quốc hay Âu Mỹ cho tốn tiền.

Cứ để thời gian trả lời thôi.

Vậy sao mấy người khôn đó không có ai dám đứng ra xác nhận nguồn gốc Tung của? Trong khi anh Nokia ảnh dám ghi chình ình lên Made in China và vẫn bán được kìa. Đó chính là vấn đề của Nissan VN. Lập lờ, cố tạo ra hình tượng chiếc xe đến từ chính hãng Nhật bản, khi bị gí thì cứ quanh co, chán. Càng lập lờ càng chết, vì người ta sẽ suy nghĩ, rõ ràng ông có vấn đề mới dấu nhẹm đi khi bị tra hỏi.

I still wonder how many percent of Grand Livina is from China? Does any one know this exactly?
Còn mình tin cái nào mà sản xuất ở Tung của thì chả ghi made in China vào đó. Luật hàng hoá mà, xuất xứ nơi sản xuất phải có chứ nhỉ?

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city

Hix ,vẫn chưa tìm ra 1 ưu điểm của em GLV này sao mấy bác , ko lẽ đội ngũ kỹ sư Nissan cho ra đời 1 em kém cỏi vậy sao, hay là tìm hiều thị trường chưa đúng. He He nhưng em biết là mấy bác dị ứng với mấy anh LD Việt Nam
TQ nó chuối rồi mình còn chuối hơn

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43

Thôi nếu không nhận ra được ưu điểm của em này thì ta đi nhận xét những điểm khác biệt của em này với các xe cùng hạng đi.

1. Về an toàn: Trên thị trường VN có xe MPV 7 chỗ nào tầm 30K obama mà có trang bị EBD, BA không nhỉ? (phân bổ lực phanh điện tử, trợ giúp phanh khẩn cấp). ABS thì xe nào cũng có trừ thằng Innova J dành cho taxi.

2. Về cảm giác lái: Trên thị trường VN có xe MPV 7 chỗ nào tầm 30K obama mà có hộp số sàn 6 cấp không nhỉ? Có xe nào kết cấu khung gầm liền khối đem lại cảm giác lái giống xe sedan không nhỉ? (còn lái sướng thế nào thì chỉ những ai chạy và so sánh mới biết).

3. Thêm ưu điểm xe mới, chưa nhiều người chạy--> yên tâm không đụng hàng. Thị trường lại có thêm 1 sự lựa chọn cho người tiêu dùng. Cạnh tranh là động lực cho sự phát triển. A di đà phật. Vì một thị trường chất lượng hơn cho người tiêu dùng VN.

Vài điểm đó, đi lâu sẽ có thể có thêm nữa, ai tinh ý cũng có nhận xét khác nữa.

À, quên cái này. Về cái 1 giàn lạnh của em Grand Livina, rất nhiều bác mang ra chém. Lí do là sợ xe 7 chỗ mà 1 dàn lạnh liệu có đủ mát không? Em thì em thấy không biết bao nhiêu bác đã ngồi lên xe trong những ngày nắng nóng để kiểm nghiệm điều này.

NHƯNG... đã có ai thử đi taxi 7 chỗ Innova J chưa nhỉ? Taxi 7 chỗ chỉ để chở nhiều người (nghĩ thế) nhưng em Innova J này cũng 1 dàn lạnh--> Sao chẳng thấy ai kêu nhỉ?

Còn về việc giá đắt nữa chứ... Hmm.... Cái Innova J không túi khí, không ABS, lazang ốp...v.v thứ không trang bị mà giá cũng 586 million Bác Hồ thì cái Grand Livina trang bị như thế mà tầm 30K Obama có phải là đắt không?

Mạn phép các Bác em múa máy vài điều. Bác nào thấy không phải cứ lên tiếng. Tất cả vì người tiêu dùng Việt nam.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Thôi vậy chúng ta ráng chờ 1 năm nữa để có kha khá người mua Livina, lúc đó hãy để người tiêu dùng lên tiếng cho nó khách quan, chứ anh em ta người làm sale thì nói tốt, người không phải sale thì thấy giá chát quá thì ném hơi ác.
Chờ ngày này năm sau nhé.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city

niln nói:
Thôi nếu không nhận ra được ưu điểm của em này thì ta đi nhận xét những điểm khác biệt của em này với các xe cùng hạng đi.

1. Về an toàn: Trên thị trường VN có xe MPV 7 chỗ nào tầm 30K obama mà có trang bị EBD, BA không nhỉ? (phân bổ lực phanh điện tử, trợ giúp phanh khẩn cấp). ABS thì xe nào cũng có trừ thằng Innova J dành cho taxi.

2. Về cảm giác lái: Trên thị trường VN có xe MPV 7 chỗ nào tầm 30K obama mà có hộp số sàn 6 cấp không nhỉ? Có xe nào kết cấu khung gầm liền khối đem lại cảm giác lái giống xe sedan không nhỉ? (còn lái sướng thế nào thì chỉ những ai chạy và so sánh mới biết).

3. Thêm ưu điểm xe mới, chưa nhiều người chạy--> yên tâm không đụng hàng. Thị trường lại có thêm 1 sự lựa chọn cho người tiêu dùng. Cạnh tranh là động lực cho sự phát triển. A di đà phật. Vì một thị trường chất lượng hơn cho người tiêu dùng VN.

Vài điểm đó, đi lâu sẽ có thể có thêm nữa, ai tinh ý cũng có nhận xét khác nữa.

À, quên cái này. Về cái 1 giàn lạnh của em Grand Livina, rất nhiều bác mang ra chém. Lí do là sợ xe 7 chỗ mà 1 dàn lạnh liệu có đủ mát không? Em thì em thấy không biết bao nhiêu bác đã ngồi lên xe trong những ngày nắng nóng để kiểm nghiệm điều này.

NHƯNG... đã có ai thử đi taxi 7 chỗ Innova J chưa nhỉ? Taxi 7 chỗ chỉ để chở nhiều người (nghĩ thế) nhưng em Innova J này cũng 1 dàn lạnh--> Sao chẳng thấy ai kêu nhỉ?

Còn về việc giá đắt nữa chứ... Hmm.... Cái Innova J không túi khí, không ABS, lazang ốp...v.v thứ không trang bị mà giá cũng 586 million Bác Hồ thì cái Grand Livina trang bị như thế mà tầm 30K Obama có phải là đắt không?

Mạn phép các Bác em múa máy vài điều. Bác nào thấy không phải cứ lên tiếng. Tất cả vì người tiêu dùng Việt nam.

E ghi nhận ý kiến của bác , ít ra cũng vậy chứ
E ko tin là GLV tệ như thế đâu ...(em khẳng định em ko phải sale của Nissan nhé ) E lập thớt để tìm hiểu thêm về em nó trước khi quyết định mua một sản phẩm mới hay cũ. Thank !

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

nissan ra mầu GL để cạnh tranh với In , nhưng kiểu dáng quá nhỏ khi đậu kế In chiều ngang và cao đều nhỏ hơn In , chỉ ngang ngửa với Vivian của daewoo , thất bại về kiểu dáng và chật chội GL sẽ không có cơ hội đột phá trong phân khúc xe đa dụng

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Tuy là dòng xe 7 chỗ, như GL lại có vóc dáng giống như em Mazda Premacy đời xưa, bởi thế người tiêu dùng lại chọn khác như: 1- chọn Sedan đi cho nó sướng 2- chọn xe Innova hoặc Zinger cho rộng rãi.