Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Dạ chào các bác!

Như các bác đã biết cao tốc này vừa được nâng lên 120km/h (ko tăng phí ^^") nhưng đặc biệt lưu ý khi còn cách trạm thu phí Tân Cửu Nghĩa khoảng 5km thì bất ngờ xuất hiện cái vạch này.. em thật sự ko hiểu tác dụng của nó để làm gì? Em có xem 1 phóng sự do VTV thực hiện thì nguoi dân có phản ánh kể từ khi có cao tốc mọi lưu thông cua họ bị xáo trộn.. nhiều lúc muốn đi qua thăm ruộng chỉ cách vài chục mét thì cũng phải đi gần 18km mới có chỗ qua bên kia dc.. rồi đi học.. đi chợ.. nhiều khi muốn dắt trâu bò qua cũng ko dc.. có đoạn kia có 1 cái cống thì bà con tranh thủ chui qua chui lại vào những lúc ko mưa hoặc những tháng nước ko ngập(tức ko phải mùa lũ). Nhiều khi rước dâu thì 2 họ hàng nhà trai nhà gái cũng phải chui qua cái cống luôn.. lúa 2 bên đường thì mất mùa do mở đèn đường. Em cũng có nghe trả lời của sở GT trả loi82 sẽ khắc phục bằng cách xây hầm chui như ở ngoải ..nhưng.. hỏng lẻ họ khắc phục bằng cách này các bác ? Chơi vầy chắc có ngày đo đường.. nằm đường và xây nhà tường ngang 2 dài 4m quá :) chứ vs vận tốc 120 cây chuối.. dù có thắng cũng vô ích hoặc tác dụng ngược.
Còn nếu ko phải để người đi bộ sang đường thì mục đích kẻ vạch này để làm cái dề các bác ? Hehe

Khuyến mãi thêm tấm hình "khu đông dân cư" GIỮA RUỘNG . ( -_-)

Vạch người đi bộ qua đường trên cao tốc SG-TL (120câychuối/h) @@" ???

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Hoan hô tinh thần cầu thị của ác Ngọt, nói vậy chứ ở dưới quê mấy ổng mà thấy kẻ như dzầy chắc cũng leo lên băng qua đường cho đúng " lực" đó.

• Like
Reactions: virgo and ngotpro