Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Sau hơn 1 tháng cưỡi em Carem xăng AT TH ráp, em có vài cảm nhận, các AE đã chạy carens cho ý kiến nhé để các bác có ý định cưới carem tham khảo thêm :D

1 Vận hành: khá

Hộ số AT 4 số nếu để chế độ D thì trong trường hợp lên ga đều sẽ rất ít có cảm giác sang số. Nhưng trong ĐK giao thông TP SG thì nhiều trường hợp xe đang chạy khoảng 20-25Km g, rồi ngắt ga, đạp ga... sẽ cảm thấy rõ nó giật số. Đường trường thì trên 50Km là nó nhảy số 4, trong TH lên dốc không quá cao thì nó vẫn chưa trả về số 3 nhưng tua máy lại tăng cao trên 2000, lúc này gạt qua +/- trả số thì hợp lý hơn. Nói chung số AT ở mức khá, ăn điểm nhờ có cái +/-. Nếu không có cái +/- thì em lại chê nó nhiều :)

Tay lái vừa tay, không quá nhẹ, từ 50-100Km hoàn toàn yên tâm, em mới thử đến hơn 110 chút thôi nên không biết tốc đọc cao ra sao. Vào cua gắt có cảm giác hơn con spectra 1 chút thôi :(, chắc do dòng MPV, trọng tâm cao. Hơn con Daihatsu 7c nhiều :D.

Mức độ hao xăng giống như các bác đã thống kê, em đi Hồ Cốc tính trung bình dưới 10L/100Km. Trung bình cho cả trong, ngoài đến thời điểm này là 13.xL/100Km (30% đường trường) KL: chấp nhận được, hao hơn có spectra 1.6MT nhưng đường trường lại = con citivan mới lạ chứ !

2 Tiện nghi: Tốt

Ghế bố trí hợp lý, các ghế sau có thể sắp thành giường nghỉ... hàng ghế 3 có thể ngồi 2 người lớn (cao không quá 1.68) thì tạm ổn, Nhưng nếu dùng cả 3 hàng ghế thì chỗ để đồ còn lại rất ít :(.

Máy lạnh ổn cho cả 7 người trời nắng (xe em dán phim chốn nắng rồi), có mấy cái hốc máy lạnh dưới gầm ghế 1 và gầm ghế 2 phục vụ cho các hàng ghế sau.

CD, MP3, USB, AUX, ... tiện lợi, âm thanh khá, đối với em thì không cần nâng cấp thêm, các bác khác trong hôi carem cũng cùng ý kiến, nghe quảng cáo là loa ìniniti gì đó.

3 Cách âm:Tạm
Cái này đáng nói nhất, các bác khác trong hội carem thì khen em nó cách âm tốt, em lại thấy:
Tiếng động cớ rất êm nếu không mở AC, mở AC thì em nó hơi rung 1 tí, khi chạy số 1 sang số 2 nghe tiếng động cơ, sang đến số 3 (trên 20---) thì êm lại, đi đường bằng phẳn thì tuyệt

Nhưng đường Sài Gòn,qua ổ gà miệng cống, vết cắt mặ đường... thì tiếng ồn vọng vào từ bánh trước chấp nhận được, riêng tiếng ồn vọng vào từ bánh sau quả là khó chịu, "bùm bùm", nó lớn hơn hẳn tiểng ồn từ bánh trước khi vào ổ gà ??? có thể do xe TH xài bánh mỏng và to hơn nên ồn hơn ? hay bánh sau mấy bác TH bơm hơi căng ?? Em đo thử thì thấy hơn 2.2, khoảng 2.3 vì chưa tin vào cái máy đo nên em chưa xì bớt xem sao.

Âm thanh bên ngoài vọng vào trong xe cũng chỉ ở mức khá (êm hơn con spectra, ồn hơn con cam 3.0 2003)_cái này chắc cũng phải vì xe này ở mức đó mà thôi.

có bác nào khó chịu với tiếng ồn vọng vào từ bánh sau giống em không, nghĩ cách khắc phục bớt xem sao.

4 Hình thức
Tuỳ theo đánh giá nhưng lúc còn đi chọn xe thì em không thất nó đẹp tí nào cả :(, E mê chiếc CAP hơn hoặc chiếc carnival em còn thấy đẹp hơn nó mới ghê chứ :D. Vợ cả chọn chiếc này nên cấm cãi. Rước về nhìn nó lại thấy cũng ổn ổn, rồi bây giờ thấy cũng đẹp mới lạ... Em nó có duyên ngầm :D.

Chân em nó 17", bánh 225/50/17 dunlop Japan nhìn ngon nhưng thay lốp chắc cũng đau các bác nhỉ :)

Còn nhiều thứ khác nữa, các bác có ý kiến góp cho vui.
KL: hài lòng với số tiền đầu tư cho em nó (so với các xe khác cùng tầm tiền và công năng như em nó tại Việt Nam) nhưng chắc chắn nếu có ĐK Chồng nó sẽ ly dị để đi với em khác thôi (đầu tư gấp 2 lần) :D
PS: Em thấy các bác trong hội carem từ đầu đều đang có ý định nâng đời rồi đó :D phải không các civic ???

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/8/09
14
0
1
HCM
Re:Vài cảm nhận về CARENS TH lắp ráp

chúc mừng bác, vậy là nhất bác rồi còn gì.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Ơ con này khoảng sáng gầm chỉ cao bằng sedan thôi mà, chất lượng lắp ráp của Trường ra sao bác?

Tập Lái
21/4/09
17
0
0

manhcuong nói:
Ơ con này khoảng sáng gầm chỉ cao bằng sedan thôi mà, chất lượng lắp ráp của Trường ra sao bác?

Em đang đi em này & có một vài cảm nhận sau:
1. Vận hành: giống như nhận xét bác Nghĩa
2. Nội thất: thường. Nội thất kém, cắt giảm nhiều so với catalog (nhập) như thiếu hộc để đồ giữa xa giữa 2 hàng ghế trước, ko có túi để đồ sau lưng ghế trước, không có hộc để đồ dưới gầm ghế trước. Hộc để đồ bên hông hàng ghế sau cùng ko có nắp. Chất lượng âm thanh tốt. Dùng USB rất tiện nên em toàn mua đĩa gốc về, burn ra thành file MP3 chất lượng cao, sau đó copy vào con USB 4 GB nghe thoải mái vô tư các thể loại nhạc, không bao giờ bị thiếu đồng nhạc nào. Chỉnh sóng AM rất khó do nhảy 5-10 khz khi vặn nên em ko thể bắt dc sóng AM nào của VN. Điều hòa hàng ghế trước thì ổn, hàng ghế sau hơi thiếu, không đều như ỉn.
3. Ngoại thất: tạm, chân hơi ngắn nên em đang định kéo dài chân em nó ra cho rõ mông. Thiếu tấm lót nóc capo. Nóc capo không kín lắm (có lẽ bị thiếu zoăng cao su trước mũi xe) nên bụi bẩn bám vào bề mặt máy khá nhiều. Em đang định phải đi mông má điểm này cho em nó.
3. Cách âm: tốt. bánh sau hơi ồn, chưa có giải pháp khắc phục.

Baamboo-Tra từ ""

Bạn đang tra từ ở từ điển Anh - Việt.
Có thể từ điển hiện chưa có từ này.

Thêm mới | Thông báo cho chúng tôi!
Hay tìm thêm từ này tại từ điển khác:
Việt - Anh
TratuBookmark cho IE /firefox /Chrome
<hr/> Xem thêm tại: Baamboo-Tra Từ

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45

so với Innova thì thế nào bác? Đọc ở mấy topic liên quan đến Carens thì thấy khen là chủ yếu.

Hạng B2
12/7/09
161
0
0

em cũng vùa lấy xe về 5 ngày. chua di nhiều , nhìn chung thi tạm ổn.nhung co chut bất tiện o bang ghế thu 2. kg gap duoc ty lê 6/4 nhu nhung loai 7 chỗ khác. hoi bất tiện khi sd bang ghế thu 3. va kg hiễu sao xe em kg co sách huong dan sd ...các bác hội carens cho em xin 1 xuất dang ky nha'. Em o Sai Gon a. so xe em: 56N 0539

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48

Số xe bác hay quá!
Tuần sau mình lấy xe, ko biết TH bấm như thế nào nhỉ?

Hạng B2
26/7/09
104
7
18

Em cũng vừa lấy em nầy 1 tuần, tất cả ưu điểm như các bac đã biết, tiện nghi sử dụng, cảm giác lái hơn hẳn Innova, chỉ thiếu một vài option : không có cảm ứng lùi, không có chức năng tự động khoá cửa khhi xe chạy, không có khoá nắp đựng đồ, không có điều chỉnh được độ sáng tối của đèn đồng hồ, không có cửa lạnh cho ghế sau cùng.

Hạng B2
12/7/09
161
0
0

bác cu dến 282 no trang long roi bấm số hên xui bac ah. cac bác cho em hỏi o sài gòn có chỗ nào thiet kế decan giống bác noithat188 o ngoài hà nội kg a? E muon lam nhung kg bit cho nao.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Thêm vài tấm hình minh họa để các bác tham khảo

Mặt tiền em nó và chuồng:

Hàng nguội :D đèn pin mag-lite USA 6 cell đã thay bóng LED luxeon, cái này = hợp kim siêu cứng, rất vừa tay để...độp !

Vị trí đặt monitor kiêm luôn camera de:

Than hoạt tính khử mùi Em bỏ vào lọc gió máy lạnh:

LED 3W thay cho đèn trần:

GPS Glofiish 500+

Camera de

Súng chăm sóc sắc đẹp :D

Last edited by a moderator: