nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.866
113
Để quyết định viết một vài lời chân tình thật khó lắm thay, khi nơi mà mình gắn bó, chia sẻ không chỉ là kỹ thuật của chiếc xe mà tôi nguyện gắn trọn cuộc đời với nó, mà còn ở những chuyến đi xa, những cuộc gặp nơi trà dư tửu hậu với các bác ... Ở đó không chỉ có chúng ta với nhau và còn có các gia đình của chúng ta gắn kết với nhau.
Những kỹ niệm khó mà quên được!
.........
Thật tiếc khi mong mỏi và mơ uớc của tôi là mong Previa Club có 1 luồng gió mới, một sinh khí mới để vươn vai uỡn mình, khỏe mạnh hơn, ... có thể đã không thành hiện thực (ít nhất là trong suy nghĩ của tôi).
Có lẽ cái sự mong đó (tiêu chí) của tôi đối nghịch hoặc đi ngược lại tiêu chí hay tôn chỉ của các bác ở trên này - những người không bao giờ muốn thay đổi!
Thôi thì:
- Khi tôi ĐỒNG SÀNG PREVIA CLUB cùng nhau trên này, nhưng lại DỊ MỘNG ở những mong uớc PREVIA CLUB phát triển.
Khi tôi không nhìn cùng (về) 1 hướng cùng các bác thì tôi sẽ trở nên lạc lõng lắm trên này.
Vậy nên, đôi dòng xin nói lời tạm biệt các bác - những người bạn cùng Hội Previa của tôi!
Xin cám ơn các bác trong Hội Previa đã cho tôi và nhất là gia đình tôi những tháng ngày đậm nghĩa tình.
Kính chúc Hội với sự dẫn dắt, lèo lái của bác Chiêu Cường (như mong muốn của bác Tamtany, Tieuho123, ...) ngày trở nên tốt đẹp hơn!
Tôi và các bác có thể không còn là bạn ở Hội Previa nữa.
Nhưng ngoài đời thực, bằng tất cả tấm lòng thành, tôi mong rằng các bác và tôi, chúng ta vẫn là bạn của nhau!

• Like
Reactions: khanhtoanlamvo
Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM

Em cũng rất buồn khi đọc những dòng tâm sự của Bác Nai. Em thì chưa có được những kỷ niệm gắn với gia đình cùng Hội Previa trong những chuyến đi xa như Bác Nai, nhưng em vẫn hiểu được cảm giác luyến tiếc, mất mát, thất vọng.

Cá nhân em thì thấy rất nản vì những diễn tiến tiếp sau cuộc họp ngày Valentine 14/02/2014 vừa qua. Nói chính xác hơn là nản vì từ sau cuộc họp đó đến nay chẳng có diễn tiến gì đáng kể.

Giờ đây em đang tự bắt mình phải suy nghĩ thật kỹ về cách em chơi Previa và cách em duy trì niềm đam mê này trong thời gian sắp tới.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Em thấy rằng nếu có lập bài mới trong box Toyota của OS này thì nó cũng chỉ là bình mới rượu cũ mà thôi. Mong ngóng một cuộc cải tổ hình như không có rồi.

Tập Lái
22/7/06
49
0
0
53
Cực lực phản đối hành đông đi ngược với nghị quyết đại hôi .:D , Chúng tôi rất quan ngại về những ý kiến của pác Tamtany .

Hạng B2
5/9/11
460
31
18
sinhlao nói:
Cực lực phản đối hành đông đi ngược với nghị quyết đại hôi .:D , Chúng tôi rất quan ngại về những ý kiến của pác Tamtany .
Hehehe.... Bác sinhlao này phải ứng cử vào vị trí "Người phát ngôn" của PC.

Hạng B2
5/9/11
460
31
18
@nai: Xin chia sẻ nỗi lòng cùng bác! Em cũng tự thôi không tham gia vào các bình luận trên này nữa nhưng thấy bác bày tỏ nỗi lòng thì không đừng được. Dù sao thì chúng ta cũng nên sống với thế giới thực nhiều hơn, bạn bè trong thế giới thực mới là cái quí hơn bác ạ. Ủng hộ bác, thi thoảng bác ghé qua Facebook của Previa Hà Nội chém gió cho zui zẻ.

Hạng C
17/7/09
837
19
18
nai nói:
Để quyết định viết một vài lời chân tình thật khó lắm thay, khi nơi mà mình gắn bó, chia sẻ không chỉ là kỹ thuật của chiếc xe mà tôi nguyện gắn trọn cuộc đời với nó, mà còn ở những chuyến đi xa, những cuộc gặp nơi trà dư tửu hậu với các bác ... Ở đó không chỉ có chúng ta với nhau và còn có các gia đình của chúng ta gắn kết với nhau.
Những kỹ niệm khó mà quên được!
.........
Thật tiếc khi mong mỏi và mơ uớc của tôi là mong Previa Club có 1 luồng gió mới, một sinh khí mới để vươn vai uỡn mình, khỏe mạnh hơn, ... có thể đã không thành hiện thực (ít nhất là trong suy nghĩ của tôi).
Có lẽ cái sự mong đó (tiêu chí) của tôi đối nghịch hoặc đi ngược lại tiêu chí hay tôn chỉ của các bác ở trên này - những người không bao giờ muốn thay đổi!
Thôi thì:
- Khi tôi ĐỒNG SÀNG PREVIA CLUB cùng nhau trên này, nhưng lại DỊ MỘNG ở những mong uớc PREVIA CLUB phát triển.
Khi tôi không nhìn cùng (về) 1 hướng cùng các bác thì tôi sẽ trở nên lạc lõng lắm trên này.
Vậy nên, đôi dòng xin nói lời tạm biệt các bác - những người bạn cùng Hội Previa của tôi!
Xin cám ơn các bác trong Hội Previa đã cho tôi và nhất là gia đình tôi những tháng ngày đậm nghĩa tình.
Kính chúc Hội với sự dẫn dắt, lèo lái của bác Chiêu Cường (như mong muốn của bác Tamtany, Tieuho123, ...) ngày trở nên tốt đẹp hơn!
Tôi và các bác có thể không còn là bạn ở Hội Previa nữa.
Nhưng ngoài đời thực, bằng tất cả tấm lòng thành, tôi mong rằng các bác và tôi, chúng ta vẫn là bạn của nhau!

thân Gởi Bác, Em vừa có ý kiến trên diễn đàn, đây là giai đoạn trao đổi, nên chưa đưa ra giải pháp chung nhất được, Em vừa có góp ý với Bác Tamtany về cách thức tiến hành sao cho phù hợp, tại đây http://www.otosaigon.com/forum/Moi-Tan-Nien-m8207795-p13.aspx#8255703, vì những thời gian đẹp vừa qua, vì những tấm lòng bè bạn,...có những gì chưa như ý, chúng ta nên góp ý, thảo luận để tốt hơn. Ý Một người chưa chuẩn thì nhiều ý kiến sẽ chuẩn hơn,... Mong Bác Bình tâm, từ từ sẽ có giải pháp tốt nhất.

Đôi dòng tâm sự, Mong Bác và các Bác khác cùng suy nghĩ ....

Hạng B2
9/1/13
174
19
18
đúng là sau 14/2 diễn tiến không đến đâu.!Tiêu chí Hội thì bác DDTuyên đã nói rồi:
- Để mang tính công bằng-Dân chủ mà ngòai xã hội không có,theo Tôi nghĩ như sau:
1/ Lập danh sách hội viên mới ( những A&E đang có Previa thật hiện nay) không kể thành viên củ+mới.A&E nào đã bán hay đổi xe thương hiệu khác thì không phải MemPre.Không cần phải tạo thêm Ban điều hành gì đó quá rườm rà đi.Để làm gì?????????????????????????????????
còn A&E nào có Pre mà không vô hay không được vô cũng không sao, thì cứ làm Previa mồcôi
có thể tiến hành xong:-cuối tháng 3 họp mặt lần nữa(trước bù khú,sau vote HT)bỏ phiếu và tuyên bố công khai:
2/ Sau khi có Danh sách người thật việc thật,ta bầu 1 HT - 2 HP: Ứng viên như sau:
- Bác CC/HT (nếu còn đủ uy tín,đủ tình cảm A&E thì không sợ gì)
- Bác DDTuyen (ứng viên sáng giá vì khổ vì Yêu....Previa9x)
- Bác Tamtany (nhiệt tình của bác ấy A&E đều biết)
Riêng bác SIW thư ký kiêm tổ chức cho A&E.
Lấy đa số ý kiến A&E mà tiến hành(nhưng nên nhớ 1 nhiệm kỳ HT không quá 2 năm sẽ bầu lại)
nếu số phiếu tín nhiệm cao thì làm HT nữa KHÔNG GIỚI HẠN NHIỆM KỲ.
vậy mà mấy ngày nay cứ lằng nhằng rối rắm...
có gì mà Bác Nai phải bùn chứ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Previa9X S/C nói:
đúng là sau 14/2 diễn tiến không đến đâu.!Tiêu chí Hội thì bác DDTuyên đã nói rồi:
- Để mang tính công bằng-Dân chủ mà ngòai xã hội không có,theo Tôi nghĩ như sau:
1/ Lập danh sách hội viên mới ( những A&E đang có Previat thật hiện nay) không kể thành viên củ+mới.A&E nào đã bán hay đổi xe thương hiệu khác thì không phải MemPre.Không cần phải tạo thên Ban điều hành gì đó quá rườm rà đi.Để làm gì?????????????????????????????????
còn A&E nào có Pre mà không vô hay không được vô cũng không sao, thì cứ làm Previa mồcôi
có thể tiến hành xong:-cuối tháng 3 họp mặt lần nữa(trước bù khú,sau vote HT)bỏ phiếu và tuyên bố công khai:
2/ Sau khi có Danh sách người thật việc thật,ta bầu 1 HT - 2 HP: Ứng viên như sau:
- Bác CC/HT (nếu còn đủ uy tín,đủ tình cảm A&E thì không sợ gì)
- Bác DDTuyen (ứng viên sáng giá vì khổ vì Yêu....Previa9x)
- Bác Tamtany (nhiệt tình của bác ấy A&E đều biết)
Riêng bác SIW thư ký kiêm tổ chức cho A&E.
Lấy đa số ý kiến A&E mà tiến hành(nhưng nên nhớ 1 nhiệm kỳ HT không quá 2 năm sẽ bầu lại)
nếu số phiếu tín nhiệm cao thì làm HT nữa KHÔNG GIỚI HẠN NHIỆM KỲ.
vậy mà mấy ngày nay cứ lằng nhằng rối rắm...
có gì mà Bác Nai phải bùn chứ.

thật ra Danh sách Hội viên hiện nay là ào... bời vì nhiều A&E không còn giữ Pre. không đủ tình yêu,tài chính kể cả Tư cách nữa...thí dụ: Nicole-Idoto-Amalysa vv...vv.vào hội để làm gì?

Theo em nghĩ tiêu chí của OS hay của tất cả các diễn đàn là vui là chính , nếu ko có các mem tích cực thì diễn đàn liệu có tồn tại được ko ? có nhất thiết là phải có xe oto mới đươc lập nick ??? có được tham gia bình luận ? có được đang ký thành viên ? ..... em ko biết Bác yêu xe Pre cở nào chứ nói về xe thì mọi loại xe đều có ưu . khuyết điểm khác nhau tùy theo nhu cầu của người sử dụng .... em đã từng đi xe Pre , thích đi chơi , thích 888 với các Bác PC ..... nhưng như tiêu chí Bác đưa ra thì e ko thể là thành viên của Pre nữa ???? ( và nhiều Bác khác như em ) .... nếu như vậy thì Bác hơi ích kỹ quá đấy ..... và cách Bác đề nghị lập danh sách thành viên cũng rất ư là ấu trỉ , chưa từng có ở bất kỳ chi hội nào trên OS cũng các diễn đàn khác có cách lập thành viên như vậy ( ko có xe , đi loại xe gì....cũng Ok )

Ngoài ra, em ko biết Bác yêu xe Pre cở nào , tài chính ra sao ? tư cách lớn đến đâu .....mà Bác cứ chê bai , bài trừ người khác..... và nếu như Bác là HT hay BDH hay.... chắc Bác thấy bài viết của ai ko vừa lòng chắc chắn là Bác sẽ xóa hết quá ..... Nếu Bác mà là HT hay thành viên ưu tú của Pre thì ko cần Bác lên tiếng em và nhiều thành viên khác chắc chắn cũng chẳng thèm vào đây cm chi cho mệt óc

@ Bác Nai : diễn đàn OS , PC,.... là nơi chúng ta giảm stress sau một ngày mệt nhọc , tìm được thêm nhiều niềm vui , thêm nhiều người bạn ( tốt có , xấu có ).... theo em nghĩ họp thì chơi , ko hợp thì chơi với người khác .... chứ Bác Nai mà ko tham gia góp ý kiến là một mất mát rất rất của PC , em mong Bác đừng rời PC và hãy thích nghi với nó trong điều kiện mới. Chúc Bác có cuộc sống luôn vui vẽ và hạnh phúc