Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Xe bx e là Kia Morning SLX 2009 nhập khẩu bị bệnh nổi đèn báo lỗi động cơ. Lúc trước e ra hãng check thì bên hãng kêu bị lỗi hơi xăng nên xóa lỗi và cho e 1 chai vệ sinh động cơ về đổ chung với xăng (hiệu CRC gì đó lâu rồi e cũng ko nhớ) chạy được hơn 10k km thì giờ bị lại. Lần này e mang ra garage gần nhà thì bên đó check lỗi kêu 1 cây kim phun có vấn đề rồi hỏi xe e buổi sáng có bị khó đề nổ ko (Xe e vẫn bình thường buổi sáng dù có để mấy ngày ko đi vẫn đề 1 phát ăn ngay). Bên garage xóa lỗi và kêu về đi 1 thời gian coi sao, e cũng thay nhớt, lọc gió và lọc xăng luôn nhưng đi 1 thời gian giờ lại bị.
E đọc trên otosaigon và otofun thì các bác kêu đây là bệnh chung của Morning nhập.
Các bác tư vấn giúp e với có nên trị cho dứt điểm hay sống chung với lũ ạ!

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
phải cắm máy test mới biết dc bác.xe bác ở đâu
E đã ra hãng kiểm tra và thấy báo lỗi P0455. Bên hãng xóa lỗi và kêu e lỗi này dòng Morning 2009 nhập chiếc nào cũng bị nên kêu e ko sao đâu

Tập Lái
20/2/19
4
0
1
43
Xe mình morning si 2017 AT cũng bị lỗi này, cộng thêm là chân ga không có tác dụng, đi giật giật. Tắt máy bật lại thì vẫn còn đèn check engine nhưng đi lại bình thường. Đã thay cụm cảm biến chân ga 1,2 tr nhưng không được. Mỗi lần đưa vào garage, hãng xóa lỗi thì đi được một thời gian khoảng 1 tháng. Nay vào hãng họ dùng máy đo báo là lỗi cảm biến bướm ga. Hiện đang theo dõi