Tập Lái
12/5/09
32
0
0
Chuyện là em mới tậu con vợ Civic. Đôi khi em phát hiện là em rút chìa khoá ra mà em vẫn điều chỉnh kính lên xuống được, mà đến khi em cố tình thử làm vậy thì nó im ru. Và hình như nó liên quan sao đến cửa đóng và mở. Túm lại là em chưa rút ra được kỹ thuật của nó @.@. Em kinh nghiệm và kỹ thuật còn yếu kém. Có bác nào biết xin nói rõ dùm. Thanks

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa
Bác đọc rõ cuốn HDSD đi bác,rút khóa bấm còn lên kính là thiết kế mặc định của Civic,chúc mừng bác có xe mới .

Hạng B2
10/4/09
200
1
18
otobienhoa nói:
Bác đọc rõ cuốn HDSD đi bác,rút khóa bấm còn lên kính là thiết kế mặc định của Civic,chúc mừng bác có xe mới .

ặc. xe em có bao giờ rút khoá mà còn bấm kính được đâu bác. sao bác lại bảo là mặc định????? chắc là bác đi xe nhập quá

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Xe của em thì rút khoá rồi vẫn còn điều chỉnh đc gương, kính (hình như sau 15-30 giây gì đó). Nhưng xe em k phải civic ;)

Hạng B2
10/4/09
200
1
18
Sang_Long nói:
otobienhoa nói:

ặc. xe em có bao giờ rút khoá mà còn bấm kính được đâu bác. sao bác lại bảo là mặc định????? chắc là bác đi xe nhập quá

Sorry Bác nhen em thử lại rồi. được bác ah

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Cái này bình thường bác. Các xe đời mới bây giờ được thiết kế giống nhau là khi tắt máy về ignition off hoàn toàn ở mức I, bác vẫn có thể bấm kính đóng cửa sổ. Nhưng bác phải làm ngay sau khi bác tắt máy chứ nếu ko tự động nó sẽ off hết hoàn toàn. Vấn đề này Không có gì lạ nên bác cứ yên tâm và enjoy xe mới của mình đi. Chúc mừng bác nhé.

Tập Lái
12/5/09
32
0
0
Cám ơn các bác! Chắc có lẽ em tìm lại trong HDSD để biết rõ thêm chức năng này. Cụ thể là nó sẽ delay trong khoảng thời gian bao nhiêu và có liên quan gì đến chuyện sau khi mở cửa và đóng lại! Thanks các bác nhiều!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
rút khóa ra nếu chưa mở 1 trong 4 của xe thì còn chỉnh kính được, còn nếu bác lỡ mở cái cửa nào rồi thì ko chỉnh được nữa .

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa
Thiết kế này rất hay,bác nào có đi các lọai xe đời trước sẽ biết,lúc vội dừng xe rút khóa rồi thấy kích sau chưa lên lại phải loay hoay móc khóa trong túi ra tra ổ mở On mới lên kính được [>:p].

Hạng F
5/3/05
8.718
72.134
113
đây
ôi, thế lại thấy xe em còn hay hơn nữa, khoá xe đi ra xa cả 10m mà bất cứ lúc nào cũng có thể lên/xuống cả 4 kính bằng remote đc, cái này khối bác thèm, kể cả camry