Tập Lái
28/4/10
47
3
6
Tối qua đang nghe nhạc qua USB thì tự dưng nó chuyển qua FM, em bật lại AUX thì nó cứ hiện lên reading USB mãi.., em tưởng cái USB đang dùng tèo nên thử lại bằng 1 cái khác ở trên xe thì cũng bị tình trạng tương tự (cứ reading USB mãi). Bực mình quá các cụ ạ. Em về đến nhà thì tắt máy, sau đó bật lại chìa khóa điện rồi cắm USB vào thì lại thấy bình thường. Tối qua nên em đi ngủ luôn chứ không thử nghe xem có vấn đề gì không.

Các bác chẩn bệnh giúp em xem có phải đưa vào viện kiểm tra bảo hành hay đây chỉ là bệnh hắt hơi sổ mũi thôi ạ.

Hạng B2
10/10/10
204
0
0
Em nghĩ nó ko liên quan đến CD, mà chủ yếu do tiếp xúc của jắc cắm USB thôi! Máy vi tính mình đôi khi cắm USB vào cũng ko nhận dạng được là chuyện bình thường.
Tuy vậy khi đi bảo hành, bác cứ yêu cầu kiểm tra nhé!

Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Do máy chưa nhận được USB thui, tắt radio và bắt lại là ok. Với lại kinh nghiệm của e là bật radio trước rùi cắm USB vào là hát được ngay.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Thỉnh thoảng vẫn bị như vậy. Xe em có khi đang nghe USB, mở xi nhan, quẹo xong xi nhan trở về Mo thì USB cũng tự tắt luôn, nguyên buổi sáng bị như vậy, tắt đi, mở lại cũng như vậy...nhưng chỉ bị có 1 lần rồi thôi, giờ không bị nữa..:D. chẳng biết sao luôn...
Lâu lâu Remote khùng khùng bấm Lock/Unlock không ăn, phải mở cửa bằng chìa, chạy chút xíu nó lại xài được remote như cũ....Bó tay với hệ thống điện KIA

Em nghĩ chắc có cái gì đó bị lỏng lẻo nên xãy ra tình trạng này. Bác chủ kiểm tra tổng quát xem sao? Hỏng chừng trong ổ CD có mấy khúc dây điện xanh - đỏ nối lại với nhau giống xe bác Jungle cũng nên:D

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38
Xe em cung bị tình trạng tương tự,đang nghe nhạc má bóp còi thì thỉnh thoảng no reading usb lại từ đầu.Lúc mới mua thì bị thường xuyên,giờ thì lâu lâu mới bị.Cái này em nghĩ là do lúc còn mới nhựa chưa mòn đều,sử dụng lâu dần sẽ mòn đều nên ít bị hơn:D

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Vậy kết luận là carens nào cũng "bị" ít nhất một lần :D
Xe em thị "bị" vụ này sau 4 tháng sử dụng . Các bác có "bị" không?:p:p
Vấn đề với đầu CD theo xe Carens-Mong các bác giúp đỡ

Last edited by a moderator: