Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34
tình hình là em gặp phải 1 chiếc xe có trang bị van EGR (thuộc đời 88 ) nó hiện tại kg hoạt động được do đã bị rỉ sét và ở trạng thái luôn mở ! chủ xe than phiền về khả năng tăng tốc của xe và bị hao xăng , em đang định bỏ luôn cái van này và bít lại đường ống luôn kg cho khí cháy về buồn đốt nữa , vậy xin hỏi các cao nhân là có vấn đề gì khi em làm vậy kg ạ ?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Thường thì van EGR là thứ hay bị thợ VN "giết" nhất, có cái bị giết ngay từ khi nó còn hoạt động tốt cơ..... Việc bác buộc lòng phải loại bỏ nó khỏi hệ thống vì không có phụ tùng thay thế xem ra là chấp nhận được, tất nhiên việc này là không khuyến khích nhưng do hoàn cảnh bắt buộc mà bác, hehehe!

Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34
MINHENG nói:
Có ảnh hưởng: ô nhiễm NOx:D

Automatic nói:
Thường thì van EGR là thứ hay bị thợ VN "giết" nhất, có cái bị giết ngay từ khi nó còn hoạt động tốt cơ..... Việc bác buộc lòng phải loại bỏ nó khỏi hệ thống vì không có phụ tùng thay thế xem ra là chấp nhận được, tất nhiên việc này là không khuyến khích nhưng do hoàn cảnh bắt buộc mà bác, hehehe!
cảm ơn 2 bác nha ! em yên tâm hơn rồi , tự mình hành sự thì lỡ có gì khách nó chưởi thúi đầu hihihi:D:D

Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34
nicole nói:
N6éu không lầm thì cái này có thể chế từ cái của xe khác sang .bác nghiên cứu thử .
hề hề cảm ơn bác ! nếu em bỏ nó mà kg có vấn đề gì quan trọng thì dại chi mà chế cho mệt hả bác !
cảm ơn bác :D:D