Thảo Luận Chung Văn hóa chạy xe ban đêm

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
E thường xuyên đi vào buổi tối, nên gặp trường hợp xe sau cứ mở đèn pha chạy sát đít chói mắt kg thể chịu được. mà đâu phải e chạy chậm hay kg cho chúng nó qua, e cũng chạy đúng tốc độ và sẵng sàng né phải nhường đường. Vậy mà lâu lâu cứ gặp mấy thằng bất lịch sự này. E đang tính tìm cái đĩa CD lớn áp phía sau. kg biết còn cánh nào khác kg các bác chỉ e..:mad::mad:

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
phh7984 nói:
E thường xuyên đi vào buổi tối, nên gặp trường hợp xe sau cứ mở đèn pha chạy sát đít chói mắt kg thể chịu được. mà đâu phải e chạy chậm hay kg cho chúng nó qua, e cũng chạy đúng tốc độ và sẵng sàng né phải nhường đường. Vậy mà lâu lâu cứ gặp mấy thằng bất lịch sự này. E đang tính tìm cái đĩa CD lớn áp phía sau. kg biết còn cánh nào khác kg các bác chỉ e..:mad::mad:
Bấm kiếng, thò tay ra vẫy vẫy xuống là xe sau họ biết mà xuống đèn cos.

P.S Hix, còn trường hợp gặp xe nào lì chơi xấu thì .... thò tay ra giơ ngón giữa lên trời :)

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Lúc đó thì bác chỉnh kính chiếu hậu trong xe qua chế độ ban đêm thì đỡ hơn đấy!chỉ còn bị choá 2 kính chiếu hậu ngoài thôi.

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Cái đĩa CD không cản quang lại được bao nhiêu đâu bác! Mình gặp phải người mất lịch sự rồi thỉ phải đối xử lại mất lịch sự thôi bác! Cho xe chạy chậm lại từ từ và dừng hẳn luôn! Nó tắt đèn pha thì mình chạy tiếp, không tắt thì.....cho nó tiền mua bông gòn thuốc đỏ về xài!!!

Hạng C
20/3/08
860
4
18
bác gắn đĩa CD thì sẽ chói xe sau lắm mặc dù họ không pha đèn,em có thấy một bác chạy matiz dán hàng chữ phía sau xe"chạy sau xin đừng pha đèn"có hơi lập dị tí nhưng hiệu quả.

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
Kg biết có chỗ nào bán cây đèn pin công suất lớn kg các bác, nếu có ai đi chung nhờ họ hạ kiếng chui đầu ra rọi vô mặt thằng tài xế.

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
phh7984 nói:
Kg biết có chỗ nào bán cây đèn pin công suất lớn kg các bác, nếu có ai đi chung nhờ họ hạ kiếng chui đầu ra rọi vô mặt thằng tài xế.

Có đó bác. Em có 1 cây đèn pin chiếu cực xa hàng Tàu khựa mua có 350K hehe. Nhưng gặp em mà bị chiếu fa vậy em cho nó lên rồi em fa lại cho nó biết thế nào là khó chịu :D

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
nếu bác kg lịch sự: cứ nhường cho xe sau qua mặt, sau đó đu đít và mở lại đèn pha, Như vậy tự khắc họ sẽ hiểu.
Nếu bác lịch sự: nhường cho họ chạy trước đi, họ mà gặp xe tải chạy đường dài đi ngược chiều sẽ bị chơi lại àh.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
đạp thắng mạnh cái bác :D
he he, em đùa thôi, có thể họ không dùng đèn pha nhưng khoản cách gần quá (đèn quá sáng) bác bị chói

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
Phuong Ngoc nói:
đạp thắng mạnh cái bác :D
he he, em đùa thôi, có thể họ không dùng đèn pha nhưng khoản cách gần quá (đèn quá sáng) bác bị chói

Đèn Fa và Cos khác nhau chứ bác, nhìn là biết