Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Em cũng làm cách này
Mình thì ko khoái cách này, mình cho người ta qua thì lo qua cho lẹ lẹ. Lúc này tui sợ mấy con gà mái ( Í lộn gắn máy) ở trong lề muốn chít bày đặt chi Thankyou!...QUA LẸ...QUA LẸ LẸ.... để tui vào lại len nè!:3dgian:

Hạng B2
5/7/14
175
254
63
Thật ra trong luật không có qui định bật đèn khẩn cấp là đi thẳng đâu.
Em cũng nghĩ như bác ! Đèn xi nhan là dùng để chuyển hướng, còn khi tới giao lộ ta không bật đèn thì mặc định là xe đi thẳng. Còn đèn khẩn cấp thì chỉ sử dung trong các trường hợp bị sự cố hay chở người đi cấp cứu ( như trường hợp bác Phuccao vừa nêu )
Quan điểm của em là như vậy , xin các bác góp ý thêm ạ !

• Like
Reactions: Phuccao and pxtanh
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Như vậy tóm lại đèn khẩn cấp Hazard là loại đèn dùng lúc xe gặp nạn, kéo xe, cứu người, đậu dừng nơi khuất tầm nhìn hay nơi thiếu ánh sáng.v.v. Chú ý không dùng đi thẳng ngã 4 hoặc vào bùng binh (vòng xoay) nhé.

• Like
Reactions: pxtanh and Robe_Hai
Hạng C
11/3/11
951
456
63
Em cũng nghĩ như bác ! Đèn xi nhan là dùng để chuyển hướng, còn khi tới giao lộ ta không bật đèn thì mặc định là xe đi thẳng. Còn đèn khẩn cấp thì chỉ sử dung trong các trường hợp bị sự cố hay chở người đi cấp cứu ( như trường hợp bác Phuccao vừa nêu )
Quan điểm của em là như vậy , xin các bác góp ý thêm ạ !
Chuẩn! Chẳng lẽ ko bật đèn tính hiệu là dừng lại ah?

• Like
Reactions: Robe_Hai
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Chuẩn! Chẳng lẽ ko bật đèn tính hiệu là dừng lại ah?
Đèn dừng đã có đèn Stốp (stop)rồi đó bác. Như vậy thống nhất với nhau khi xe sau nhường cho mình nhập vào len, sau khi tắt xin nhan đá thêm 2 phát hazard (phải tập dợt nhiều nè) cám ơn nó nhé các bác. (tiếc là Wagon nút hazard nằm sau vô lăng nên khó bấm)

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Hô..hô.. Bravo!..bravo!..Trưa nay mới vừa thực tập cái vụ chuyễn land rồi đá hazard cám ơn. Phải công nhận sau khi thực hiện cú "cám ơn" tự nhiên thấy mình văn minh hơn lái có văn hóa hơn.. hí..hí..Với cú "cám ơn" đó khi nhìn kính hậu thấy bác tài phía sau ngỡ ngàn (ko biết hắn nghỉ gì?)...Thâu kệ!!...Mèn đét ơi! hồi nào giờ có biết "cám ơn" là cái con khỉ khô gì đâu! toàn bật xinhan rồi cứ lù lù lấn vào miễn sao lọt vô là được, thiệt là lái theo kiểu "đường ta ta cứ đi, ruộng ta ta cứ bừa" chả cần thằng cha nào chỉ.
Ha..ha..bây giờ em lại cứ muốn lạng vô, lạng ra hoài! Hi..hii

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Văn hóa khi tham gia giao thông kg bao giờ lạc hậu đúng kg các bác? Trên đường thiên lý kg ít bác gặp nhiều tình huống mà nếu kg làm chủ đc bản thân dễ bị cuốn theo hành vi hoặc bị ức chế dẫn đến mình đang vi phạm mà chính mình cũng kg ngờ đến. Hãy cứ luôn tự nhủ trong đầu những câu:
- Phía trước tay lái là sự sống, hãy lái xe bằng cả trái tim.
- Nhanh 1 giây, chậm 1 đời.
- Đít đỏ, đỏ đít (xe trước dù còn xa nhưng đèn stop đang sáng đỏ, kg cần biết có sự cố gì, nghiêm trọng kg nhưng mình cũng phải rà thắng theo để giảm tốc độ trước đã)
- Vượt phải 3 triệu + giam bằng 2 tháng (tương đương học thi lại)
......
Mời các bác tiếp tục bổ sung.
Hãy tập cho mình 1 thói quen kg chỉ đi ô tô mà ngay cả xe máy cũng vậy là khi chuyển làn phải xi nhan, đèn giao thông còn 1 giây xanh chuyển sang vàng là dừng lại kg tiếc nuối. Tập thói quen chạy xe đúng làn đường quy định - Đi đúng làn, sang (đường) đúng vạch. Trong số anh em mình có ai thường xuyên sử dụng ô tô là phương tiện đi làm hàng ngày? Hay đi làm vẫn là xe máy, lâu lâu mới đánh xe ra đi đây đi đó? Chính vì thế nếu các bác kg có ý thức từ chiếc xe máy thì rất dễ tạo thành thói quen khi đi xe ô tô.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Có lần đèn xanh còn 5s nhưng mình dừng xe! Số là hôm vô Quận 3 lúc đến ngã 4 NTMK -CMT8 các bác biết ngã 4 này khá rộng lại hôm đó kẹt xe kéo dài từ Trương Định xuống, nên xe nào cũng phải nhích nhích qua ngã 4. Lúc xe mình trờ tới thì đèn xanh còn khoảng 5s mình thắng lại chờ nhịp đèn sau. Thằng xe tải nhẹ ở sau bóp kèn in ỏi, thây kệ mày! tui cứ dừng chờ nhịp sau. Các bác biết đó lúc đó, đang kẹt xe mình vào thì chỉ có nằm chắn đường xe khác khi họ chuyễn đèn. Về lý thì mình vẫn đi đúng đèn xanh, nhưng tới khi hướng khác lưu thông thì xe mình nằm chình ìn giữa ngã 4 hỏi coi có văn hóa ko? Vậy tại sao mình ko dừng trước vài giây để nhip đèn sau mình là người đi đầu phải khỏe hơn không.
Ps: Cách mà em thi thoảng phải giải vây khi bị kẹt đèn choáng ngã 4. Các bác đánh lái vào land trong sắp đôi với land ngoài nằm chờ ko vượt lên, chờ đến khi luồng mình di chuyễn thì trở lại land mình đi tiếp.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Sáng nay vừa nhường người đi bộ qua đường 1 chuyến cảm thấy mình vui vui trong khi đó 1 em gái lái chiếc sedan ở trong lấn lên biển 60...vô vòng xoay mà chơi luôn 4 đèn, có 2 em xx đứng ở trong nhìn nhìn.
ngày giờ cam cùi trật lất, làm biếng chỉnh lại sorry

Chỉnh sửa cuối: