Hạng C
11/3/11
951
456
63
Lúc đấy ngay ngã tư có vòng xoay và đèn đỏ, em sợ bảo anh phụ lên thùng xe tạm giữ xe máy thì dính lỗi "chở người trên thùng xe tải" vì phải đi qua vòng xoay mới có thể tấp lề. Vậy nên em dừng tại chỗ và chằng buộc lại, có bật đèn khẩn cấp mà chị kia phía sau vượt lên cứ nhìn mình lom lom.
Đúng ra bác nên chạy chậm lại lên phía trước rồi tấp vô lề đường để tr1nh tai nạn giao thông. Cái xe máy của bác cũng đâu có ngã liền được.
Bác cản trở giao thông hoặc gây nguy hiểm cho xe khác vẫn là lỗi đó bác ơi.

• Like
Reactions: Phuccao
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Hổm rày bên thớt ngoài lề bàn tán vụ biển cấm rẽ trái, phải.. thì ko cho quay đầu. Hayza!!! nó lây ra tới tận otofun; vnexpress...Nên PC kéo về đây Ae bàn tán rút kinh nghiệm nhe.
Trước tiên nội dung về biển báo rẽ Trái; Phải "biển 123a"
Văn Hóa Giao Thông & kinh nghiệm lái xe

Kế đến nội dung: "Biển 103b; 103c"

Theo Pc nghĩ là biển 123 cấm tất cả xe rẽ Trái thì cấm luôn quay đầu. thế thì biển 103c bản chất là biển cấm rẽ Trái chỉ có điều là cấm riêng oto rẽ Trái, vì vậy oto củng ko được quay đầu đúng ko các bác? mời các bác luận bàn để Ae hoc hỏi nhé.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Nếu mà cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu! Vậy thì gặp khúc đường này xử lý sao đây các bác?

Nhưng mà PC dự là khúc đường làm bằng ps chứ ko lẽ anh Chánh lù dữ vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/7/14
175
254
63
Phuccaokhit: 9517890 nói:
Nếu mà cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu! Vậy thì gặp khúc đường này sử lý sao đây các bác?
View attachment 174354
Ước gì em biết ..khinh công
Gặp ngay chổ đó em ..dông lên trời !:3dchongchong::3dchongchong:

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Trong tình huống này có lẽ bác tài ko mở pha nên tầm nhìn bị hạn chế dẫn đến sử lý ko kịp rồi!

• Like
Reactions: Robe_Hai
Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Nếu mà cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu! Vậy thì gặp khúc đường này xử lý sao đây các bác?
View attachment 174354

10387644_781483331913598_315047566921424_2jt1lpcgd6gmr-jpg.174354

Đây là đoạn Trường Sa đang thi công cầu Kiệu. Các bác GTCC cắm biển ứ sai đâu:

1. Biển cấm bên trái là cấm tất cả các phương tiện rẽ con hẻm nhỏ đó để ra Phan Đình Phùng. Hẻm này nằm ngay dưới chân cầu Kiệu dùng để các phương tiện khi lưu thông trên Phan Đình Phùng (hướng từ Phú Nhuận sang Gò Vấp) khi gặp cầu Kệu đang thi công, không lưu thông được thì rẽ phải để vào Trường Sa, băng cầu tạm sang Hoàng Sa, rẽ vào hẻm nhỏ sang Hai Bà Trưng.
2. Biển cấm trước mặt: là biển cấm vào hầm chui dưới cầu Kiệu vừa mới thông xe. Do đoạn này rất lộn xộn vì vậy sau khi thông xe hầm chui này mà cầu Kiệu còn ngổn ngang nên chỉ cho lưu thông 1 chiều dưới dầu chui này theo hướng từ Phú Nhuận sang Quận 3.
3. Biển cấm rẽ trái thì dể hiểu rồi hén.
4. Bảng cấm ô tô (qua cầu tạm): thật ra biển này dành cho dân cư sống ở đó chấp hành thôi vì trước khi vào đoạn Trường Sa này, đã có biển báo cấm tô tô nhưng có biển phụ "Oto khu dân cư được phép lưu thông". Vì vậy nếu bác tài ô tô nào thấy được biển này, tức là tài xế của khu dân cư, đã lọt được vào khu vực này (dù trước đó có biển cấm) nhờ biển phụ. Tuy vậy họ chỉ có thể quay đầu trở ra chứ không thể tiến (qua hầm chui), rẽ trái (ra Phan Đình Phùng) hay rẽ phải (băng qua cầu tạm).

• Like
Reactions: Phuccao