Hạng B2
1/10/08
138
101
43
Chào các Bác.
Sáng nào đi làm em củng mở đài FM 99.9MZ để nghe thông tin về giao thong nhằm tránh kẹt xe.
Sang nay khi đang nghe em thấy một bác tài xe tải than với chương trình về việc bị XX thổi khi đi từ đường nguyễn văn đậu quẹo vào phan văn trị với lổi là hướng này cấm quẹo trái. Sau khi nghe bác tài này nói đường này không cấm(dạ, thưa đàng hoàng nhé.) thì XX cho qua kèm với câu “Tha cho mày[/b]”. Và em rất chú ý cách bác tài này diễn đạt khi kể về tình huống của mình. Bác tài này cho biết năm nay mình đã 45 tuổi rồi còn chú XX chỉ tầm hai mấy. vậy mà bác tài này nói khi bước xuống xe chú XX này hỏi: “mày[/b] có biết mày[/b] lỗi gì không”
Em nghe rất rỏ là Bác tài này nói đến điều này nhưng người dẫn chương trình cho qua phần này.

Có lẽ chỉ với việc kể lại cho các Bác nghe và bàn về văn hoá ứng xử của XX.
Em củng từng nghe Các bác tài xe tải khi nào củng khúm núm trườc XX nên tụi nó hay hạch hoẹ. K biết có phải vậy k? chứ nghe cái kiểu xưng hô này thấy mà tức.

Tập Lái
21/8/09
34
0
0
Bình thường mà bác. Em tưởng xxx nói "dạ, thưa" với bác tài mới là chuyện lạ. Thằng dẫn chương trình thì lúc nào cũng nghiêng về xxx, bác để ý lúc nào nó cũng bảo " nếu ..., thì quan trọng nhất sẽ bị xxx phạt ..." nghe kênh này chỉ tổn hư tai của các bác thôi.

security nói:
Bình thường mà bác. Em tưởng xxx nói "dạ, thưa" với bác tài mới là chuyện lạ. Thằng dẫn chương trình thì lúc nào cũng nghiêng về xxx, bác để ý lúc nào nó cũng bảo " nếu ..., thì quan trọng nhất sẽ bị xxx phạt ..." nghe kênh này chỉ tổn hư tai của các bác thôi.

Bắc này ăn nói "hàm hồ" quá.

Bây giờ dân mình trình độ nhận thức cao hơn trước rồi...xxx bố láo là ăn đòn ngay.

Em mà bị xxx thổi vào chưa biết đúng sai là em bật ghi âm liền.

Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức
bomdien nói:
security nói:

Bây giờ dân mình trình độ nhận thức cao hơn trước rồi...xxx bố láo là ăn đòn ngay.

sao giống tui thế ! cài đặt nut1 bên hông ĐT thành nút bật ghi âm , chỉ cần thò tay vào túi quần bấm la ok , phòng hờ *** nói bậy mình có bằng cchứng......

Tập Lái
21/8/09
34
0
0
bomdien nói:
security nói:

Nó đưa lên thông tin đại chúng còn không làm gì được, bác thu âm thì được tích sự gì? Dân mình nhận thức cao, xxx nhân thức thấp thì bác làm gì được chúng nó ???

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cuối cùng con kiến sẽ biết củ khoai là gì.

Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức
security nói:
bomdien nói:
security nói:

Nó đưa lên thông tin đại chúng còn không làm gì được, bác thu âm thì được tích sự gì? Dân mình nhận thức cao, xxx nhân thức thấp thì bác làm gì được chúng nó ???
bác nói vậy là sai rồi , thông tin công cộng ko chỉ đích danh người nào , nhưng nếu bác ghi âm chính xác ai nói.... lúc nào thì khi phản ảnh sẽ khác nhau...đó là bằng chứng trước toà :D

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Cũng nên xem lại các loại xxx đứng đường đó được học tới lớp mấy rồi, và trong quá trình học thì họ đã được học cái gì cái đã. Nhưng nghĩ thì cũng quá đáng, người đáng tuổi cha nó mà nó kêu bằng mày thì cũng không biết nói sao? Có lẽ cứng họng thôi Pó tay. vn.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
để chắn ăn, vừa ghi âm và mua thêm cái camere gắn ở nút áo hoặc camere bút, vừa có thoại vừa có hình ảnh luôn, :D (lúc các bác kẹp tiền nhớ lia ống kính về hướng ..thùng xe xxx)
p/s: Chúc các bác may mắn :D

Tập Lái
21/8/09
34
0
0
T_DUC nói:
security nói:
bomdien nói:
security nói:

bác nói vậy là sai rồi , thông tin công cộng ko chỉ đích danh người nào , nhưng nếu bác ghi âm chính xác ai nói.... lúc nào thì khi phản ảnh sẽ khác nhau...đó là bằng chứng trước toà :D

Bác Bomdien & bác T_Duc nói ní thuyết rất hay. Trên thực tế khi xảy ra chuyện chưa có thằng xxx nào thiệt, kể cả tụi nó đụng chết người dân. 1 bác thì đòi cho xxx ăn đòn, 1 bác thì đòi ghi âm đúng người, đúng tội. Em mời 2 bác sang phương trời tự do để thực hiện ý tưởng nhé. Ở VN em bác làm vậy thì e rằng 2 bác không có dđất dụng võ. Chúc thành công.

Last edited by a moderator: