Chào các bác,
Đất cát đầu năm sốt quá nên em thấy nhiều bác cũng đứng ngồi không yên, nhưng tiền tươi thóc thật thì không phải bác nào cũng đủ. Em cũng tham gia đầu cơ, à nhầm đầu tư nhỏ nhỏ trong đó, đồng thời cũng là dân ngân hàng nên em định lên thớt này chia sẻ ít nhiều với các bác về KV đầu tư và sử dụng vốn vay tiết kiệm hơn. Các bác nào đã, đang, sẽ dùng vốn vay và các đồng nghiệp banker trong 4rum đóng góp giúp em nhé.
1. Về khu vực đầu tư: Em đang định góp ít với đứa bạn thân và KH vào mấy lô đường Cây Keo, Tam Phú, Thủ Đức, gần Sunview, bác nào chuyên KV dưới đó cho em xin ít ý kiến với ạ (bên bán là KH của em luôn, em cho vay phân lô, hạ tầng xong các kiểu nên KH để lại với mức giá theo-như-nhận-định-của-em là khá ổn).
2. Em sẽ dùng gói vay CBNV bank nên lãi vay và lãi phạt khá ổn. Còn các bác đầu tư đang dùng gói của bank nào là chính? Liệu có hợp lý, tiết kiệm chưa ạ? Bên em đang triển khai 2 gói:
i. 7,5%/12 tháng, biên độ 2,5% năm 2, 3, phạt 2,5% trả trước hạn, trả góp hàng tháng.
ii. 11,66%/12 tháng cố định, không phạt, lãi trả hàng tháng, gốc trả cuối kỳ.
Vậy nên, các bác cho em xin ý kiến nhé!.
Em xin Mod cho topic sống vì có thể sẽ có nhiều bác cần. Em cảm ơn Mod nhiều!.

Hạng C
22/12/12
575
5.885
93
Vay có thế chấp nhà ở nội thành HCMC khoảng 1 tỉ thì như thế nào bác? Bên bác là bank nào ạ? E có ca khó cần trợ giúp ạ. Tks bác

• Like
Reactions: Thịnh Viễn
Vay có thế chấp nhà ở nội thành HCMC khoảng 1 tỉ thì như thế nào bác? Bên bác là bank nào ạ? E có ca khó cần trợ giúp ạ. Tks bác
Em bên BAOVIET Bank, 1 tỷ thì trong hạn mức của em. Khó là khó như nào, bác inbox Viber/Zalo em: Không chín ba chín 698 bảy hai tám cho tiện hơn nhé!.

Tập Lái
5/6/18
9
5
3
32
Bên bác lãi suất cho CBNV cao thế à, bên em VCB lãi CBNV chỉ có 6,4%. Còn lãi cho vay mua nhà dành cho khách thông thường đang có gói 7,7%/năm.

• Like
Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Rất hữu ích cho bạn/ cặp nào cần mua nhà ở luôn
Bác nào có sẵn tiền muốn đầu tư mà chưa đủ thì đây là một chọn lựa tốt
Nhưng nhất thiết phải có thu nhập nhiều hơn tiền lãi NH mới mua nhé - lãi BDS có nhưng nhiều khi khó bán

• Like