Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5
Ngày chủ nhật này 23 tháng 7, bọn tui ( cũng mấy ae mình thôi ) sẻ đi tắm thác Văn Điền / Đồng Nai rồi sau đó lên tham quan khu du lịch Suối Tre Long Khánh và vườn trái cây cũng ở Long Khánh .
Sáng chủ nhật sẻ tập kết tại cơm tấm Kiều Giang ( ngay gần sân golf cầu Rạch Chiếc ) chậm nhất là 8giờ 30 sẻ xuất phát, chương trình đi trong ngày mời các bác tham gia để đông vui .
Chi phí dự trù khỏang 200K/ người ( hai trăm ngàn ) tiêu chí về tài chánh chúng tôi là "dư thối lại, thiếu châm thêm ", trẻ con miễn phí .

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5
RE: Về Miền Đông ta tắm thác - ăn trái cây

Trích đoạn: nguyengia

Bác Duki này máu nhỉ? toàn chương trình ăn chơi từ nhỏ đến lớn , từ trong nước đến liên Quốc gia :D Chủ Nhật này em đi , Bác cho số phone lên để anh em còn biết mà liên lạc :)
Welcome tất cả mọi nguời đông thì vui số phone tui là 0903816748 . Mọi cuộc gọi đến đều được đón chào nồng hậu nhất " vui là chính - sao cũng được ".
Á mà quên chiều về còn ghé quán Năm Ri / Biên Hòa xong mới về .
Thân .

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: duki duke

Ngày chủ nhật này 23 tháng 7, bọn tui ( cũng mấy ae mình thôi ) sẻ đi tắm thác Văn Điền / Đồng Nai rồi sau đó lên tham quan khu du lịch Suối Tre Long Khánh và vườn trái cây cũng ở Long Khánh .
Sáng chủ nhật sẻ tập kết tại cơm tấm Kiều Giang ( ngay gần sân golf cầu Rạch Chiếc ) chậm nhất là 8giờ 30 sẻ xuất phát, chương trình đi trong ngày mời các bác tham gia để đông vui .
Chi phí dự trù khỏang 200K/ người ( hai trăm ngàn ) tiêu chí về tài chánh chúng tôi là "dư thối lại, thiếu châm thêm ", trẻ con miễn phí .
Theo tôi biết thì là Thác Giang Điền chứ bác, cách đây 10 năm lớp tôi cũng đi chơi ở đó vào mùa hè trước khi chia tay.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

em có tí kiến lửa, các bác nên tập trung tại khu du lịch Văn Thánh ăn sáng thì hay hơn, mát mẻ, đồ ăn nhiều loại, có cả cơm tấm luôn, giá hình như hạt dẻ hơn Kiều Giang. Suối tre giờ thế nào em không biết, còn cách đây lâu rồi em đi thì thấy chẳng có gì cả, nếu nó không thay đổi thì em nghĩ các bác nên kiếm chỗ nào hay hơn. Trước đây em nghe nói có K4 ở Long Khánh là nơi vui chơi cũng hay, dân tình cũng hay lên trên đó thăm quan và nghỉ ngơi lắm, chưa đi bao giờ cũng chưa biết chỗ này như thế nào.

p.s em không phải thành phần ném đá hội nghị đâu nhé :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: minhtit

em có tí kiến lửa, các bác nên tập trung tại khu du lịch Văn Thánh ăn sáng thì hay hơn, mát mẻ, đồ ăn nhiều loại, có cả cơm tấm luôn, giá hình như hạt dẻ hơn Kiều Giang. Suối tre giờ thế nào em không biết, còn cách đây lâu rồi em đi thì thấy chẳng có gì cả, nếu nó không thay đổi thì em nghĩ các bác nên kiếm chỗ nào hay hơn. Trước đây em nghe nói có K4 ở Long Khánh là nơi vui chơi cũng hay, dân tình cũng hay lên trên đó thăm quan và nghỉ ngơi lắm, chưa đi bao giờ cũng chưa biết chỗ này như thế nào.

p.s em không phải thành phần ném đá hội nghị đâu nhé :D
Cám ơn bác về việc góp ý :
1- Trong khu lịch Văn Thánh xe cộ ra vào dể không ? thú thật tụi mình chọn Kiều Giang vì chổ này xe cộ ra vào dể dàng, đi VThánh thì từ SG qua Hàng Xanh thì đi vào lane trong rồi rẻ phải đúng không bác ?, nói thiệt với bác từ nào giờ chưa vào khu du lịch Văn Thánh nên không biết đường vào, "lúa" một tí thông cảm .
2 - Bác có thêm thông tin nào về K4 không ? nghe nói rằng chổ này hồi xưa là trại giam - bọn tui rất thích đến những nơi mang tính văn hóa- lịch sử - tâm linh lắm .
Vui là chính, ae cho thêm ý kiến lá qúy hóa lắm rồi .
Cám ơn các bác .

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Khu DL Văn Thánh có chổ đậu xe cũng tốt, nhưng nếu vào 1 lúc đông người quá thì hình như phục vụ không được nhanh lắm, nhưng nói chung rất OK.
Từ SG --> Hangxanh , chạy tiếp khỏang 100 m qua cây cầu đầu tiên thì rẽ ngay phải vào lane trong bác ạ.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@ bác duki duke

Khu du lịch Văn Thánh xe ra vào cực dễ, có bãi đậu xe mấy chục chiếc vô tư (tuần trước đoàn Club Jolie đi Mũi Né cũng dừng chân ăn sáng ở đây, 36 chiếc vẫn còn chỗ cho đoàn của OS nữa đấy :D). Đường vào thì bác qua ngã tư Hàng Xanh, vừa qua cầu Văn Thánh thì đi vào làn xe máy rồi rẽ ngay vào cái ngõ bên phải(chưa qua ngã tư đèn đỏ nhé bác)

Khu du lịch K4 trước đây em nghe kể là: K4 là trại giam/ cải tạo của tội phạm về kinh tế, khu này được xây dựng bởi chính những người tù ở đây với mục đích là cải tạo cảnh quan, nó cũng được dùng làm khu nghỉ dành cho những phạm nhân cải tạo tốt cùng với gia đình lên thăm vào dịp cuối tuần thì phải. Có rất nhiều người tù nổi tiếng với những án kinh tế lớn tham gia xây dựng nên khu du lịch này. Sau này nó đã biến thành nơi du lịch cho dân ngoài, nghe nói là rất đẹp,. Em cũng chỉ nghe hơi ngồi chõ thế thôi bác ạ.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

K. 4 em đến cách đây 2 năm rồi không biết bây giờ có thay đổi gì không : đẹp, sạch sẽ nhưng có cái dở là mình ngồi uống bia xong nhìn thấy phạm nhân mặc đồng phục đi làm ngang qua (thậm chí nấu ăn, dọn dẹp trong quán) thì cũng thấy không còn hứng thú nữa ...:(

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

K. 4 em đến cách đây 2 năm rồi không biết bây giờ có thay đổi gì không : đẹp, sạch sẽ nhưng có cái dở là mình ngồi uống bia xong nhìn thấy phạm nhân mặc đồng phục đi làm ngang qua (thậm chí nấu ăn, dọn dẹp trong quán) thì cũng thấy không còn hứng thú nữa ...:(
Cám ơn các bác, sẻ báo cáo lại đòan và xin chuyển chổ tập kết .
Đồng ý vớ bác xe_gì_ cũng _ được , K4 nếu còn can phạm thì bọn mình không vào đâu, không thể vui vẻ khi nhìn người khác khổ đau, bất nhẩn, chịu không được - có bác biết thêm chi tiềt về vụ này hônnnnnnnnnnnnnng giúp với .