Hạng B2
21/1/15
115
51
28
29
hi all!
các cụ đi qua chỉ giáo e vụ này với, để rút kinh nghiệm cho mọi người luôn.
hôm nọ e uống 4 chén rượu, nghỉ ngơi tầm 15p trò chuyện. Xog ra bị đo nồng độ cồn, khung hình phạt thấp nhất:
1) thu bằng lái
2) thu xe của e!
cho e hỏi? Khi thu xe có cần thêm biên bản nào ko?, chìa khoá giao vậy an toàn ko?, có phải niêm phong ko?
Mong bác nói sâu rộng hơn.
Hôm đó e chỉ đưa chìa khoá cho họ, cầm biên bản bắt xe taxi đi về mà lòng cay cay!
Cuối cùng là tks all, chúc các quý vị lái xe an toàn

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Bác chụp cái biên bản lên đây mới tư vấn kĩ hơn được :) Cần thiết thì xoá tên, số cmnd đi

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
hi all!
các cụ đi qua chỉ giáo e vụ này với, để rút kinh nghiệm cho mọi người luôn.
hôm nọ e uống 4 chén rượu, nghỉ ngơi tầm 15p trò chuyện. Xog ra bị đo nồng độ cồn, khung hình phạt thấp nhất:
1) thu bằng lái
2) thu xe của e!
cho e hỏi? Khi thu xe có cần thêm biên bản nào ko?, chìa khoá giao vậy an toàn ko?, có phải niêm phong ko?
Mong bác nói sâu rộng hơn.
Hôm đó e chỉ đưa chìa khoá cho họ, cầm biên bản bắt xe taxi đi về mà lòng cay cay!
Cuối cùng là tks all, chúc các quý vị lái xe an toàn
Thấp nhất là bao nhiêu % nồng độ cồn? Giả sử bác làm 4 chén vượt quá 0,25mmg/lít khí thở , mức thấp nhất 18 triệu.
Sau khi lập biên bản , nó đánh xe về bãi giam xe, tạm giữ bằng lái. Chìa khoá xe trả cho chủ nhân. Nên kiểm tra kĩ, lấy hết vật dụng có giá trị mang về, cẩn thận thì trùm áo chống nắng( giam 2 tháng ngoài nắng xót xe lắm) Nếu chưa làm thì chạy lên bãi kiểm tra rồi làm, đưa biên bản là cho vào.
Sau đó CSGT hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt. Sau khi đóng phạt xong , đến hẹn trả bằng lái , CSGT sẽ đưa lại bằng lái và mình kí nhận vào biên bản, đồng thời phát cho mình cái phiếu lấy xe ra khỏi bãi. Cầm phiếu này lên đóng tiền bãi là lấy được xe.

Tốt nhất bác có quen ai hay nhờ vả chung chi lấy xe ra trước , còn chịu chi 1 chút cho cán bộ nào muốn nhờ mức phạt nhiều khi được giảm.

Lấy xe trước thì đỡ tốn tiền bãi, đỡ bị vặt đồ, xót xe do trầy xước.

Tại mình mới bị, mới lấy xe và bằng lái trước thời hạn nên chia sẻ cho bác 1 tí.