Tập Lái
13/11/16
3
5
3
37
Tinh hình em thấy sao mà dự án wilton của Novaland xây hoài chẳng lên được cái móng. Đang nôn nóng sốt ruột. Anh em tư vấn giùm

Tập Lái
27/1/16
4
659
78
Tháng 12 này mới ký HDMB mà,

Mấy a chờ đi, lo làm giề...
Thế mới thấy thớt dở hơi, nếu là khách mua mà ko biết khi nào ký HĐMB thì đúng là hâm nặng, còn người không mua lại lo chậm móng thì đúng là lo bò trắng răng, ha ha.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HưngMU
3/11/16
0
22
3
www.starhouse.vn
Dự án này đúng là có vấn đề thật. CĐT cũ bán hoài ko đuợc, sau chuyển qua cho Nova tình hình cũng ko khá lên là bao. Em nghĩ chỉ có giả thuyết: 1 Nova đang tập trung dồn tiền vào chạy để bán nhanh các dự án khác, 2 Do ôm đồm nhiều dự án quá mà bán ko đạt được như kỳ vọng nên xoay tiền ko kịp.
Còn do biện pháp thi công hay gì gì thì ko có gì khó khăn với các nhà thầu chuyên nghiệp cả. Nova truớc đây hợp tác với Hoà Bình, sau này sinh ra ông AGC để ôm trọn gói nên chất lượng cũng bị giảm theo.
Vài lời nhận xét chủ quan, anh em tham khảo chơi chứ đừng chém em :)

V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.827
93
otosaigon.com
Dự án này đúng là có vấn đề thật. CĐT cũ bán hoài ko đuợc, sau chuyển qua cho Nova tình hình cũng ko khá lên là bao. Em nghĩ chỉ có giả thuyết: 1 Nova đang tập trung dồn tiền vào chạy để bán nhanh các dự án khác, 2 Do ôm đồm nhiều dự án quá mà bán ko đạt được như kỳ vọng nên xoay tiền ko kịp.
Còn do biện pháp thi công hay gì gì thì ko có gì khó khăn với các nhà thầu chuyên nghiệp cả. Nova truớc đây hợp tác với Hoà Bình, sau này sinh ra ông AGC để ôm trọn gói nên chất lượng cũng bị giảm theo.
Vài lời nhận xét chủ quan, anh em tham khảo chơi chứ đừng chém em :)

Anh biết nhà thầu nào đang làm hầm và vách ở đây không mà nói cứ như thật vậy?