Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
Hình ảnh được trích xuất từ camera ghi lại hình ảnh đứa trẻ lao ra khỏi vỉ hè chạy xuống đường, đáng nói đường này rộng và có nhiều xe cộ chạy qua lại liên tục. Rất may dù cháu bé lao ra sát xe container nhưng được người hàng xóm nhanh chân phi đến kéo áo cháu bé túm lại mới không xảy ra sự việc đáng tiếc.

Video: Bé trai bất ngờ lao ra đường trước đầu xe container khiến người xem rùng mình

Screen Shot 2022-02-16 at 11.58.18.jpg

Xem đoạn clip này thì chắc nhiều bác rùng mình vì sợ. Nếu không có hành động chạy ra nhanh túm đứa trẻ lại thì không biết hậu quả đã như thế nào rồi. Này chắc bác xe container cũng một phen hoảng loạn lắm, đạp phanh cắm đầu cắm cổ thế cơ mà, cha mẹ bé nên lại xin lỗi tài xế người ta chứ tí nữa là bác ấy lãnh hết hậu quả rồi.

Đoạn clip cũng là hồi chuông cảnh báo đối với các gia đình có trẻ nhỏ, cần phải trông coi các em bé cẩn thận, đặc biệt là những gia đình có nhà ở ngay mặt đường, giao thông đi lại đông đúc.

Những trường hợp như này dù tài xế lái có tập trung như thế nào thì cũng chỉ sợ không thể nào phản ứng kịp với hành động của đứa bé, lao ra đường rất nhanh chỉ vài ba giây quay qua quay lại thì phụ huynh đã không thấy đâu, chứ chưa nói việc tài xế nhìn đường không thể phản ứng nhanh là điều dễ hiểu.

Trên thực tế, đã có không ít vụ tai nạn do trẻ em hiếu động, thiếu nhận thức lao ra đường và xảy ra va chạm với xe cộ. Thật sự gia đình nên dạy trẻ em cách sang đường, cách tham gia giao thông, cẩu thả thì sẽ có nguy hiểm ngay, nguy hiểm luôn rình rập trên mọi nẻo đường.

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Cái xứ cứ có đường là dân bâu ra mở nhà sát mặt tiền. Bao nhiêu vụ xe tải phi vào hốt cả nhà rồi. May ra cấm tiệt xe máy mới dẹp được cái "văn minh" buôn bán mặt tiền.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Cái xứ cứ có đường là dân bâu ra mở nhà sát mặt tiền. Bao nhiêu vụ xe tải phi vào hốt cả nhà rồi. May ra cấm tiệt xe máy mới dẹp được cái "văn minh" buôn bán mặt tiền.
Họ buôn bán lấn hết ra cả ngoài mặt đường luôn ấy chứ bác.

Hôm bữa em suýt bị thằng kia uýnh, nó đậu xe máy lấn hết ra đường, mà đường lại hẹp em không qua được, mấy xe máy phía sau la lối rằng em cản đường, em cự lại nói tại cái xe máy đậu lấn đường chứ không phải tại em.

Nghe câu đó thằng chủ xe máy đó đang ngồi quán cà phê liền nhào ra chửi thề om sòm, đại ý nói tại em lái xe dở nên không qua được chứ không phải tại nó (mà thằng ngu đó đâu có biết lái xe, nên nó đâu có biết là xe qua không lọt), em trả lời mấy câu thì nó nổi xung tính đập xe em, may mà có chủ quán ra cản lại. Nghĩ tức điên mà không biết phải làm sao.

Nên chăng cần có quy định phải học và thi đậu bằng lái ô tô thì mới được lái xe máy. Em cầm lái ô tô đã gần 5 năm nay, luôn nhận được sự hỗ trợ, giúp đỡ của các bác tài ô tô. Còn đối với xe máy thì đụng chạm, cãi cọ không dưới 10 lần, mà em thề là lần nào cũng không phải lỗi do em, mà do xe máy hết.

Chỉ có những người cầm lái ô tô mới thấu hiểu cái nổi khổ phải chịu đựng ý thức kém của người đi xe máy.

Em không có ý quơ đũa cả nắm, tất nhiên vẫn có người đi xe máy có ý thức, nhưng tỷ lệ cực thấp, và phần đông trong số đó là biết lái ô tô hoặc nhà có ô tô.

Nản toàn tập!

Hạng F
29/10/14
8.534
11.207
113
Họ buôn bán lấn hết ra cả ngoài mặt đường luôn ấy chứ bác.

Hôm bữa em suýt bị thằng kia uýnh, nó đậu xe máy lấn hết ra đường, mà đường lại hẹp em không qua được, mấy xe máy phía sau la lối rằng em cản đường, em cự lại nói tại cái xe máy đậu lấn đường chứ không phải tại em.

Nghe câu đó thằng chủ xe máy đó đang ngồi quán cà phê liền nhào ra chửi thề om sòm, đại ý nói tại em lái xe dở nên không qua được chứ không phải tại nó (mà thằng ngu đó đâu có biết lái xe, nên nó đâu có biết là xe qua không lọt), em trả lời mấy câu thì nó nổi xung tính đập xe em, may mà có chủ quán ra cản lại. Nghĩ tức điên mà không biết phải làm sao.

Nên chăng cần có quy định phải học và thi đậu bằng lái ô tô thì mới được lái xe máy. Em cầm lái ô tô đã gần 5 năm nay, luôn nhận được sự hỗ trợ, giúp đỡ của các bác tài ô tô. Còn đối với xe máy thì đụng chạm, cãi cọ không dưới 10 lần, mà em thề là lần nào cũng không phải lỗi do em, mà do xe máy hết.

Chỉ có những người cầm lái ô tô mới thấu hiểu cái nổi khổ phải chịu đựng ý thức kém của người đi xe máy.

Em không có ý quơ đũa cả nắm, tất nhiên vẫn có người đi xe máy có ý thức, nhưng tỷ lệ cực thấp, và phần đông trong số đó là biết lái ô tô hoặc nhà có ô tô.

Nản toàn tập!
Ko phải lỗi của pác thì thò đầu ra cãi nhau làm gì. Cứ mặc kệ bỏ qua cho nhẹ đầu. Cãi lộn với đám ko hiểu biết, chí phèo chỉ tổ bực mình

• Like
Reactions: Perenco and asap
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Dù có 10 cái ABS, 100 cái cảnh báo va chạm, 1000 cái trợ thắng khẩn cấp ...cũng thua thôi.
Nhìn mấy sự việc nầy mà suy gẩm, tự hỏi tại sao và tại sao : câu trã lời là ... không biết.

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Cho dù đánh lái thì qua bên kia có khi tông 2 3 cái xe máy rồi chiều lên báo xe điên đấy bác.
E thấy phản xạ dở hơi nhất của tài xe hơi là đánh lái - do thói quen đi 2b. Gặp tình huống phía trước thì chỉ nên đạp thắng và cầu nguyện thôi.